Hạng C
1/1/12
530
375
63
sao em nghe bác nào nói đèo prenn không cho chạy từ 5.30 chiều tới 5.30 sáng vậy bác? em cũng định làm dàn bi-xenon nhưng hôm nọ có topic bảo đăng kiểm họ bắt về zin nên chưa ghé bác khắc trung làm.
Đèn đóm thì bác cứ đầu tư, em thấy rất đáng tiền. Lúc mua xe em qua Khắc Trung làm liền, tới giờ là gần 4 năm chỉ mới hư cái Angle Eyes 1 bên :D
Đầu tháng 7 nhà em hứng đi Đà lạt xuất phát lúc 2h trưa đến đèo Pren là gần 9h tối rồi, đường Pren cấm nên đi đèo Mimosa, thấy xa hơn chút nhưng dễ đi hơn, độ dốc thấp hơn và cũng rộng hơn Đèo Pren :D

• Like
Reactions: cavienchien
Hạng D
24/1/15
1.012
2.574
113
Em thấy đi sớm thì chạy thoải mái hơn. Em thì 3F1 nên đi đâu ăn uống thời gian cũng phụ thuộc vào tụi nó. Khi cả 3 đứa ngủ thì cũng ráng chạy thêm vì ngừng lại kêu dậy cũng mệt. :3dcuoi:

• Like
HQA
Hạng C
1/3/11
843
114
43
Xe em lắp cặp bi xenon gầm chống vô nước, bóng aozoom ánh sáng 6000 bên ngoctuyen hết 3,7tr , canh đường cắt sáng ngan vói Cos. bảo đảm sáng ngon lành. Bóng gầm đá pha được luôn nhé.
Cos, pha em giữ nguyên zin. Đăng kiểm ko kiểm tra đèn gầm nên yên tâm.
Đi đêm thì đi đèo mimosa thay cho pren bác ơi. Đi đêm ko có chim mồi, ít xxx, xe máy nên ko bị ức chế, cứ đúng tốc độ mà đi 5-6 tiếng là tới. Đi ban ngày có khi 8-9 tiếng tới nơi mết rã người.

Hạng B2
13/7/12
244
245
43
HCM
Đèn đóm thì bác cứ đầu tư, em thấy rất đáng tiền. Lúc mua xe em qua Khắc Trung làm liền, tới giờ là gần 4 năm chỉ mới hư cái Angle Eyes 1 bên :D
Đầu tháng 7 nhà em hứng đi Đà lạt xuất phát lúc 2h trưa đến đèo Pren là gần 9h tối rồi, đường Pren cấm nên đi đèo Mimosa, thấy xa hơn chút nhưng dễ đi hơn, độ dốc thấp hơn và cũng rộng hơn Đèo Pren :D
Vậy đi ban ngày đi đèo mimosa được ko bác. Em ko ngại xa mà muốn đặt an toàn lên trên hết. Bác tư vấn giúp em nhé.

Tập Lái
6/9/14
26
34
13
30
Thứ 7 này em cũng đi với mấy thằng bạn nè bác. Dự kiến 4h xuất phát ở Tạ Uyên ra Đông Tây rồi lên cao tốc thẳng tiến luôn bác ơi. Mà thứ 7 em ghé Bảo Lâm gần Bảo Lộc nhà bạn e dầm dề đó một đêm rồi sáng mai mới lên ĐL.
Gặp Kia Forte em đá đèn 2 cái chào bác nhé. Cẩn thận trên hết chừng nào tới chã đc đúng ko bác!? Chúc bác vui.

• Like
Hạng B2
24/10/13
416
266
63
Đi chi sớm vậy mấy pác. Cứ 8h sáng xuất phát 2h tới nơi vừa đúng giờ nhận phòng
Nghĩ sao mà xuat phat gio này vay bac trừ khi có chuyện gì hoặc hứng lên là đi. Đi giờ này vừa nắng vừa gặp toàn xe máy với container rồi xxx nữa, bác thích vậy ko ? Đi khoản 4h30-5h quá khoẻ chạy suong !

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Xe em lắp cặp bi xenon gầm chống vô nước, bóng aozoom ánh sáng 6000 bên ngoctuyen hết 3,7tr , canh đường cắt sáng ngan vói Cos. bảo đảm sáng ngon lành. Bóng gầm đá pha được luôn nhé.
Cos, pha em giữ nguyên zin. Đăng kiểm ko kiểm tra đèn gầm nên yên tâm.
Đi đêm thì đi đèo mimosa thay cho pren bác ơi. Đi đêm ko có chim mồi, ít xxx, xe máy nên ko bị ức chế, cứ đúng tốc độ mà đi 5-6 tiếng là tới. Đi ban ngày có khi 8-9 tiếng tới nơi mết rã người.
Đèn gầm nếu bác canh chỉnh đường cắt ngang bằng cos khi lắp thì có thể khi đi quốc lộ nó sẽ gây chói cho xe ở khoảng cách từ 30m, vì khi cân chỉnh thợ chỉ chỉnh ở khoảng cách < 5m tới màn che. Do đó càng xa thì đường cắt gầm sẽ càng cao. Bác thử đứng cách xe tầm 30m xem có bị chói kg nhé.

Bác chủ có thể khởi hành lúc 6g, ra khỏi thành phố vào đầu Cao Tốc có ngã rẽ phải xuống Phú Mỹ ghé cơm tấm Kiều Giang, ăn xong lại lên cao tốc đi tiếp. Đừng ăn trong SG vì gần 8g là xe khá đông hướng đi cao tốc.

Hạng B2
13/7/12
244
245
43
HCM
Thứ 7 này em cũng đi với mấy thằng bạn nè bác. Dự kiến 4h xuất phát ở Tạ Uyên ra Đông Tây rồi lên cao tốc thẳng tiến luôn bác ơi. Mà thứ 7 em ghé Bảo Lâm gần Bảo Lộc nhà bạn e dầm dề đó một đêm rồi sáng mai mới lên ĐL.
Gặp Kia Forte em đá đèn 2 cái chào bác nhé. Cẩn thận trên hết chừng nào tới chã đc đúng ko bác!? Chúc bác vui.
Ôi, bác đi 4h à, chắc nhà em 6-7h mới depart đi. en forte trắng biển 51A nha bác :)