Tập Lái
31/7/18
31
10
8
Kiên Giang
Nhiều pác hỏi câu rất vớ vẩn. Xe đời tống cũng leo mấy đèo bảo lộc bình thường. Đi đường mấy cái xe máy cà tàng đời bảo đại của dân vẫn chạy tèng tèng có gì đâu. Cách đây hơn chục năm toàn xe cũ dích vẫn chở khách ầm ầm nên đà lạt.
Không biết thì hỏi, có gì vớ vẩn bác ? Không có kinh nghiệm thì hỏi những bác có nhiều kinh nghiệm hơn để đi cho an toàn! Bác nói chuyện có vẻ bác giỏi và rất lịch sự!

Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
Sáng thứ 7 em đua từ Đà Lạt về, chỉ dừng 10 phút để xả và châm điếu thuốc, thời gian về đến Mai Chí Thọ là đúng 5h. Tại các điểm đen, các anh vẫn hoạt đọng nhộn nhịp.
Chạy gì khoẻ thế!? A đang ứng tuyển vào TB hay PT tuyến này hả?

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Mình chạy cũng 5h, đúng quy định KDC và các biển báo liên quan, ngoài KDC thì ..... tùy tốc độ có thể chạy
Sáng thứ 7 em đua từ Đà Lạt về, chỉ dừng 10 phút để xả và châm điếu thuốc, thời gian về đến Mai Chí Thọ là đúng 5h. Tại các điểm đen, các anh vẫn hoạt đọng nhộn nhịp.

Chạy gì khoẻ thế!? A đang ứng tuyển vào TB hay PT tuyến này hả?

Hạng B2
9/11/17
187
95
28
40
Có dư 1 phòng teracotta ngày 4 và 5 /1/2019 bác nào có nhu cầu inbox giá hạt dẻ

Hạng B1
22/1/18
78
13
8
:3dcuoi: em mới đi về tuần rồi, xe AT thì leo vô tư, xuống đèo chuyển bán tự động số 2 hoặc 3. Lâu lâu thấy nó chạy nhanh hơn 40km/h thì rà thắng tí.
- Xì Gòn thì khởi hành khoảng 4h30 đến Định Quán ăn sáng. Lên tới Đà Lạt khoảng 12h30 ăn trưa luôn.
- QL 20 nhớ luôn giữ đúng tốc độ: KDC thì 50km/h, ngoài KDC thì chạy khoảng 70km/h thôi cho an toàn. Khi vừa hết bảng KDC thì tuyệt đối không vượt xe khác liền, khi nào thấy hết bảng cấm vượt thì mới an toàn, nếu không là bị bắn hạ ngay.
- Nếu gặp biển số 60 đường trống mà chạy chậm khoảng 15-20km/h thì là CHIM MỒI của xxx, lúc đó thì tấp xe vào lề nghỉ ngơi hoặc bỏ xe chạy theo đái vào xe nó cho bỏ ghét.
ha ha ha ...bác vui quá.

Hạng B2
29/10/14
107
138
33
43
Báo với các Bác lưu ý khi gần tới trạm thu phí cao tốc Long Thành - Dầu Giây giảm xuống 60km/h liền nha. Nó không để bảng nên khi qua trạm là dính ngay xxx đợi sẵn. E mới đi HCM Đà Lạt trước tết Tây E bị dính ngay chỗ này do xxx báo chạy vượt tốc độ ngay gần trạm hơn 80km/h, các Bác nghĩ gần trạm mà chạy tốc độ đó được ko. Chính E tới giờ cũng không hiểu mà chở vk con đi chơi cãi nhau mất vui chứ bực lắm. Rất nhiều xe biển HCM bị dính vô và cãi nhau um sùm nha. E chia sẻ và cảnh báo xxx Đồng Nai lên kiếm bánh mì ngay gần trạm thu phí.

Hạng B2
15/4/17
259
3.311
93
47
Báo với các Bác lưu ý khi gần tới trạm thu phí cao tốc Long Thành - Dầu Giây giảm xuống 60km/h liền nha. Nó không để bảng nên khi qua trạm là dính ngay xxx đợi sẵn. E mới đi HCM Đà Lạt trước tết Tây E bị dính ngay chỗ này do xxx báo chạy vượt tốc độ ngay gần trạm hơn 80km/h, các Bác nghĩ gần trạm mà chạy tốc độ đó được ko. Chính E tới giờ cũng không hiểu mà chở vk con đi chơi cãi nhau mất vui chứ bực lắm. Rất nhiều xe biển HCM bị dính vô và cãi nhau um sùm nha. E chia sẻ và cảnh báo xxx Đồng Nai lên kiếm bánh mì ngay gần trạm thu phí.
co bien bao do bac, ngay doan duong cong gan den tram co 3 bien lien tuc 100 - 80 - 60, nho canh bien tu 80 nhe.

Hạng B2
29/10/14
107
138
33
43
ah quen, con tram tp hcm thi ngay khi len cau cho song Dong Nai la 100 - 80. -60 nua
Trạm TpHCM thì E thấy biển rõ, trạm Dầu Giây chỉ thấy biển 100, ko thấy biển 60, nhưng gần trạm thì không thể nào chạy tốc độ hơn 80 được, khi E hỏi bằng chứng đâu thì mấy anh bảo đang truyền về chỉ báo số xe.

Hạng B2
15/4/17
259
3.311
93
47
Trạm TpHCM thì E thấy biển rõ, trạm Dầu Giây chỉ thấy biển 100, ko thấy biển 60, nhưng gần trạm thì không thể nào chạy tốc độ hơn 80 được, khi E hỏi bằng chứng đâu thì mấy anh bảo đang truyền về chỉ báo số xe.
thuong thi may xe cont va tai no chay lane trong che khuat do bac. thay bien 100 bac giam lai, de troi tu tu la vua du