Hạng D
2/9/12
1.061
22.925
113
Sài Gòn
7 trang đường sá các bác đã bàn kỹ rồi, giờ e đề nghị bàn về chỗ ở chút xíu mấy bác nhé...

E thì hồi những năm 2008-2012 thì e hay ở Ks Công Đoàn, khu mới xây phòng 2 giường rộng rãi. E thích chỗ này vì vị trí nằm bên HXH, lại có rừng thông và hoa cỏ trong khuôn viên, gợi nhớ một ĐL hoang sơ...
Rồi một lần BC mua voucher trên HotDeal ks 4* Sammy, 1,600k/2 đêm, bọn nhóc thích ăn buffet buổi sáng ở đây vì ngon và hạp, giá cả phải chăng, vị trí cũng trung tâm, đậu xe thoải mái, phục vụ ok..
Cái gì ở riết cũng chán, giữa tháng 8 e lại tính chở cả nhà lên đó mấy ngày. E tính ở mấy resort khu hồ Tuyền Lâm cho nó có rừng thông hồ nước, đúng chất ĐL hơn. Vì ĐL với gđ e bi giờ là chỉ ăn-ngủ-nghỉ mà thui chớ chẳng đi chơi đâu nữa vì đã đi gần hết rồi.
Các bác có kinh nghiệm Ks khu vực hồ Tuyền Lâm cho e xin ít kinh nghiệm nhé.
Thanks !

Hạng F
18/2/13
5.653
13.864
113
Saigon & Dalat
7 trang đường sá các bác đã bàn kỹ rồi, giờ e đề nghị bàn về chỗ ở chút xíu mấy bác nhé...
E tính ở mấy resort khu hồ Tuyền Lâm cho nó có rừng thông hồ nước, đúng chất ĐL hơn. Vì ĐL với gđ e bi giờ là chỉ ăn-ngủ-nghỉ mà thui chớ chẳng đi chơi đâu nữa vì đã đi gần hết rồi.
Các bác có kinh nghiệm Ks khu vực hồ Tuyền Lâm cho e xin ít kinh nghiệm nhé.
Thanks !
Gia đình em đi Dalat cũng chỉ để nghỉ dưỡng, nên chọn khu hồ Tuyền Lâm từ nhiều năm nay rồi. Ý kiến cá nhân của em:
TERRACOTTA là resort nằm gần nhất, gồm khu building và khu villa sát hồ. Khung cảnh đẹp, service tốt. Đầy đủ các dịch vụ, giá cả hợp lý. Nếu có điều kiện nên chọn phòng khu villa.
SACOM resort và SWISS BELRESORT đều của Sacombank. Swiss Bel nằm phía trong rừng, chỉ có building nhưng rất tiện nghi. Khung cảnh đẹp, service tốt, các nhóm gofl hay tập trung về đây, giá hợp lý. Còn Sacom nằm cạnh hồ, vào xa hơn Terracotta. Các villa tập trung vào 1 cụm, phòng tương đối, ăn uống và dịch vụ hơi kém, giá thấp hơn một ít. Cá nhân em đã ở và không thích nơi này.
EDENSEE vào sâu nhất. Có 3 cụm villa, superior trên lối vào, deluxe sát hồ, và cụm luxury sát hồ rất ok. Giá cao nhất, bù lại service và nhà hàng, spa, outdoor activities rất good. Phong cảnh thì khỏi chê vào đâu, một không khí Đức giữa tp Dalat. Em prefer resort 5* này, và gia đình năm nào cũng ở đây.
Do xa trung tâm nên các resort đều có shuttle bus đưa đón khách ra vào tp miễn phí. AeOS đi xe riêng nên cũng không thành vấn đề.

Hạng D
2/9/12
1.061
22.925
113
Sài Gòn
Gia đình em đi Dalat cũng chỉ để nghỉ dưỡng, nên chọn khu hồ Tuyền Lâm từ nhiều năm nay rồi. Ý kiến cá nhân của em:
TERRACOTTA là resort nằm gần nhất, gồm khu building và khu villa sát hồ. Khung cảnh đẹp, service tốt. Đầy đủ các dịch vụ, giá cả hợp lý. Nếu có điều kiện nên chọn phòng khu villa.
SACOM resort và SWISS BELRESORT đều của Sacombank. Swiss Bel nằm phía trong rừng, chỉ có building nhưng rất tiện nghi. Khung cảnh đẹp, service tốt, các nhóm gofl hay tập trung về đây, giá hợp lý. Còn Sacom nằm cạnh hồ, vào xa hơn Terracotta. Các villa tập trung vào 1 cụm, phòng tương đối, ăn uống và dịch vụ hơi kém, giá thấp hơn một ít. Cá nhân em đã ở và không thích nơi này.
EDENSEE vào sâu nhất. Có 3 cụm villa, superior trên lối vào, deluxe sát hồ, và cụm luxury sát hồ rất ok. Giá cao nhất, bù lại service và nhà hàng, spa, outdoor activities rất good. Phong cảnh thì khỏi chê vào đâu, một không khí Đức giữa tp Dalat. Em prefer resort 5* này, và gia đình năm nào cũng ở đây.
Do xa trung tâm nên các resort đều có shuttle bus đưa đón khách ra vào tp miễn phí. AeOS đi xe riêng nên cũng không thành vấn đề.

Chắc e sẽ chọn TERRACOTTA trước rồi nâng cấp từ từ. E thấy trên Chudu đang bán 990l/đêm nhưng chắc là giá sàn, coi được chắc cũng phải 1,2-1,5 chai.

Cám ơn bác nhiều nhiều !

Hạng F
18/2/13
5.653
13.864
113
Saigon & Dalat
Chắc e sẽ chọn TERRACOTTA trước rồi nâng cấp từ từ. E thấy trên Chudu đang bán 990l/đêm nhưng chắc là giá sàn, coi được chắc cũng phải 1,2-1,5 chai.

Cám ơn bác nhiều nhiều !
Bác lên mạng so sánh giữa chudu24.com, mytour.vn (có mã KM), traveloka.com (có KM), thêm mấy cái cungmua.com, hotdeal.vn ... xem chổ nào rẻ nhất thì hảy book phòng.

• Like
Reactions: Nam BK
Hạng B2
13/7/12
244
245
43
HCM
Bác nào đang định nghỉ ở TerraCotta thì cẩn thận vụ khăn trong phòng nhé. Nhà anh bạn em bị bắt tính tiền khăn do xài khăn dơ. Và ko những nhà ảnh bị mà một nhà khác check-out cùng lúc cũng bị luôn. Em nghe xong bye cái resort này luôn.

Đợt này nhà em ở ks Ngọc Lan của TTC ngay khu trung tâm, phòng rộng rãi như một căn hộ 50m2 (chỉ ko có bếp). Em khá hài lòng, giá cả sao thì em ko rõ do bà cả book.

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Bác nào đang định nghỉ ở TerraCotta thì cẩn thận vụ khăn trong phòng nhé. Nhà anh bạn em bị bắt tính tiền khăn do xài khăn dơ. Và ko những nhà ảnh bị mà một nhà khác check-out cùng lúc cũng bị luôn. Em nghe xong bye cái resort này luôn.

Đợt này nhà em ở ks Ngọc Lan của TTC ngay khu trung tâm, phòng rộng rãi như một căn hộ 50m2 (chỉ ko có bếp). Em khá hài lòng, giá cả sao thì em ko rõ do bà cả book.
Nghe bx nhà em bảo 1T150 á, mà KS Mảguaritue em ở thường xuyên cũng mới bắt đầu quy định tính tiền vụ khăn dơ ? Kg biết nguyên nhân vì sao ?

Hạng C
1/1/12
530
375
63
Tết nào nhà em cũng ở Edensee, khu Eden Suite :D Chỉ 2 chữ: TUYỆT VỜI :D
Vào đây ở yên tĩnh, cảnh đẹp, nhà hàng ngon ko phải chạy vào đà lạt :D
Vào đây ở thì chỉ có ăn, uống, ngủ, rồi lặp lại :D

Hạng B2
13/7/12
244
245
43
HCM
Tết nào nhà em cũng ở Edensee, khu Eden Suite :D Chỉ 2 chữ: TUYỆT VỜI :D
Vào đây ở yên tĩnh, cảnh đẹp, nhà hàng ngon ko phải chạy vào đà lạt :D
Vào đây ở thì chỉ có ăn, uống, ngủ, rồi lặp lại :D
Có muỗi ko bác, em sợ ở giữa rừng có nhiều muỗi, f1 nhà em mà bị sốt rét là big big trouble luôn nên em ko dám ở trong khu đó mà toàn ở ngoài trung tâm.