Hạng C
1/1/12
530
375
63
Có muỗi ko bác, em sợ ở giữa rừng có nhiều muỗi, f1 nhà em mà bị sốt rét là big big trouble luôn nên em ko dám ở trong khu đó mà toàn ở ngoài trung tâm.
Ko có 1 con nào luôn :D Tất cả các cửa sổ đều có 1 tấm lưới ngăn côn trùng :D Mà nếu có nữa bác cứ đi cafe rồi alo lễ tân nhờ xuống coi dùm, nhân viên cực kì dễ thương và nhiệt tình :D
Nhà em 2 F1 3 tuổi và 1 tuổi, ở rất yên tâm :D

• Like
Reactions: cavienchien
Hạng F
18/2/13
5.653
13.864
113
Saigon & Dalat
Tết nào nhà em cũng ở Edensee, khu Eden Suite :D Chỉ 2 chữ: TUYỆT VỜI :D
Vào đây ở yên tĩnh, cảnh đẹp, nhà hàng ngon ko phải chạy vào đà lạt :D
Vào đây ở thì chỉ có ăn, uống, ngủ, rồi lặp lại :D
Gửi các bác chút hình ảnh tham khảo, em chẳng quảng cáo cho Edensee đâu nhá, chỉ vì thích và chọn nơi này làm chổ nghỉ dưỡng cho gia đình hàng năm thôi. Cung cách phục vụ ở đây từ reception đến nhà hàng, dọn phòng đều rất thân thiện và nhiệt tình. Buồn buồn thì mượn xe đạp vòng quanh resort hoặc xuống bờ hồ câu cá hoặc bơi thuyền - tất cả đều free.
Ngoài khu Mimosa superior và Jasmine deluxe, thì khu Camellia suites and Vip thật đẹp. Villa nằm nhìn ra hồ, có 2 phòng ngủ và phòng khách cùng balcon, nhất là phòng tắm lớn với khung cửa rộng bác có thể cùng vk vừa ngâm nước nóng trong bồn jacuzzi vừa ngắm thông reo và vừa làm thêm cái gì đó nữa ... :)
Chia sẻ kinh nghiệm đi Đà Lạt

Hạng B2
22/6/16
428
197
43
Tết nào nhà em cũng ở Edensee, khu Eden Suite :D Chỉ 2 chữ: TUYỆT VỜI :D
Vào đây ở yên tĩnh, cảnh đẹp, nhà hàng ngon ko phải chạy vào đà lạt :D
Vào đây ở thì chỉ có ăn, uống, ngủ, rồi lặp lại :D
Vụ này mình về quê TG cũng làm đc.

• Like
Reactions: Sixsense
Hạng D
24/1/15
1.012
2.574
113
Gửi các bác chút hình ảnh tham khảo, em chẳng quảng cáo cho Edensee đâu nhá, chỉ vì thích và chọn nơi này làm chổ nghỉ dưỡng cho gia đình hàng năm thôi. Cung cách phục vụ ở đây từ reception đến nhà hàng, dọn phòng đều rất thân thiện và nhiệt tình. Buồn buồn thì mượn xe đạp vòng quanh resort hoặc xuống bờ hồ câu cá hoặc bơi thuyền - tất cả đều free.
Ngoài khu Mimosa superior và Jasmine deluxe, thì khu Camellia suites and Vip thật đẹp. Villa nằm nhìn ra hồ, có 2 phòng ngủ và phòng khách cùng balcon, nhất là phòng tắm lớn với khung cửa rộng bác có thể cùng vk vừa ngâm nước nóng trong bồn jacuzzi vừa ngắm thông reo và vừa làm thêm cái gì đó nữa ... :)
View attachment 511340 View attachment 511341 View attachment 511342
:3dup:

Hạng D
15/6/11
4.628
816
113
41
Hiện nay đèo Prenn đang cấm xe lưu thông từ 19h đến 6h sáng hôm sau, vậy nếu các bác ở khu hồ Tuyền Lâm thì phải xử lý như thế nào? Đợt rồi em ở Sammy nên không bị vụ này, do buổi tối đi chơi về có đi ngang qua thì thấy đầu đèo bị chặn lại.

Hạng F
18/2/13
5.653
13.864
113
Saigon & Dalat
Khu resort hồ Tuyền lâm ra vào chợ bằng đường Trần thánh Tông - Triệu việt Vương rẽ Lê hồng Phong hay Pasteur ra chợ. Chỉ khi từ Saigon lên hay về mới đi đèo Prenn vừa qua thác Datanla rẽ trái đường vào hồ

• Like
Reactions: Nam BK and Newboy
Hạng D
15/6/11
4.628
816
113
41
Khu resort hồ Tuyền lâm ra vào chợ bằng đường Trần thánh Tông - Triệu việt Vương rẽ Lê hồng Phong hay Pasteur ra chợ. Chỉ khi từ Saigon lên hay về mới đi đèo Prenn vừa qua thác Datanla rẽ trái đường vào hồ

Đi đường này có vẻ xa hơn. Không biết trình bày với xxx thì có được đi không bác?

Hạng F
18/2/13
5.653
13.864
113
Saigon & Dalat
Đi đường này có vẻ xa hơn. Không biết trình bày với xxx thì có được đi không bác?
Shuttle bus của resort hoặc xe đòan bình thường cũng ra vào chợ và hồ TL bằng đường này, chạy ngang dinh 3 Bảo đại, Thiền viện Trúc lâm, và hướng rẽ về đường hầm đất sét. Xem vậy chứ đi bình thường, không xa.

Hạng B2
11/9/14
204
146
43
Hiện nay đèo Prenn đang cấm xe lưu thông từ 19h đến 6h sáng hôm sau, vậy nếu các bác ở khu hồ Tuyền Lâm thì phải xử lý như thế nào? Đợt rồi em ở Sammy nên không bị vụ này, do buổi tối đi chơi về có đi ngang qua thì thấy đầu đèo bị chặn lại.
Theo em biết, cấm giờ trên là để thi công đường. Tại chốt chặn chỗ bến xe, luôn có CSGT trực ở đây, sẽ hỏi tài xế muốn đi đâu. Nếu mình trả lời vô khu resort Hồ Tuyền Lâm thì được. Còn như xuống cao tốc Liên Khương thì CSGT sẽ chỉ tài xế đi ngã đèo Mimosa.