Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Úc có nền giáo dục hàng đầu trên thế giới và khi trường bên Úc đã chọn được học sinh để trao học bổng thì rất đáng hãnh diện. Ngoài học lực, họ đánh giá cao các hoạt động xã hội, hoạt động ngoại khóa và các đóng góp cho cộng đồng. Xứ giãy chết họ tư duy như vậy.

Mừng cho chị và chúc cháu có hành trình học tập thành công !

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Hơi liên quan: Nghe nói cha mẹ nhiều tuổi sinh con thì con nó thông minh hơn thì phải? Em có thằng bạn đúng như vậy. Hình như lúc đó gen cha mẹ đã được hoàn thiện chăng? :)
Đúng vậy bác, các bạn em sanh con sau 40 tuổi thì con đều lanh hơn anh chị nó:)
Nhưng có lẽ vì khi nó ra đời và lớn lên thì trong nhà đều là người lớn, nên môi trường cũng già dặn hơn, nó học được nhiều thứ hơn từ anh chị?

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Contact Tony nè các bố mẹ. Trường bên HQV có nhiều lớp, nhưng con em chỉ học với Tony, những thầy khác em ko biết họ dạy ntn nha. Ngoài ra, thầy chỉ dạy mấy giờ đồng hồ mỗi tuần, phụ thuộc rất nhiều vào việc bố mẹ ở nhà có tạo cho con đam mê đọc sách, xem phim tiếng Anh không nữa nha các bác. Đứa trẻ mà không ham thì có thánh dạy nó cũng không giỏi được đâu á :)
Chia sẻ kinh nghiệm lấy học bổng và cho con đi du học ...

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.584
113
www.phindeli.com
Contact Tony nè các bố mẹ. Trường bên HQV có nhiều lớp, nhưng con em chỉ học với Tony, những thầy khác em ko biết họ dạy ntn nha. Ngoài ra, thầy chỉ dạy mấy giờ đồng hồ mỗi tuần, phụ thuộc rất nhiều vào việc bố mẹ ở nhà có tạo cho con đam mê đọc sách, xem phim tiếng Anh không nữa nha các bác. Đứa trẻ mà không ham thì có thánh dạy nó cũng không giỏi được đâu á :)View attachment 2125269
Các thày cô khác cũng giỏi, OK hết đó chị.

Nhóc em học ở đó 2 mùa, lớp 4 chưa biết 1 chữ tiếng Anh nào ... Lớp 6 cho vô học chương trình cuốc tế Cambridge được luôn mới hay.

P/S: ngoài học ở trường thì em cũng dạy thêm cho con ở nhà nữa.

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com

Nhóc em học ở đó 2 mùa, lớp 4 chưa biết 1 chữ tiếng Anh nào ... Lớp 6 cho vô học chương trình cuốc tế Cambridge được luôn mới hay.

Vậy à, tụi nó toàn là thầy dạy mấy trường quốc tế ra dạy thêm mà. Có yêu nghề mới dạy được cái đám nhỏ xíu đó chịu học.

Hạng F
15/11/14
10.731
94.496
113
56
Sài Gòn
Hơi liên quan: Nghe nói cha mẹ nhiều tuổi sinh con thì con nó thông minh hơn thì phải? Em có thằng bạn đúng như vậy. Hình như lúc đó gen cha mẹ đã được hoàn thiện chăng? :)
Ý anh đá đểu, bọn Rà mà mất nết, quan hệ ko Chong Xoáng hử?
Lần sau, cứ huỵch toẹt, ko cần vòng vo nghen!

Mà Chuỵ Nắng cũng ghê gớm thật!
Túm chặt tay thế kia, thì rõ khổ anh nhà rồi!
Haizzzzzzz...........

Hạng F
15/11/14
10.731
94.496
113
56
Sài Gòn

Từ BT qua q7 khó quá, chứ ko, mình cũng cho 2 anh Ku qua bồi dưỡng kiến thức!
Kể cũng tiếc!

Hạng C
29/2/12
841
18.252
93
32
có một điều không thể phủ nhận là đã là kinh doanh thì trường học cũng là nơi họ kiếm tiền
chị Nắng chỉ nên quan tâm thằng bé có thích hay không thôi, đừng quan tâm học bổng hay tiền bạc
môi trường giáo dục trong trường và xã hội rất tốt cho những đứa trẻ

Hạng C
29/2/12
841
18.252
93
32
từ năm ngoái là Úc bắt đầu cấm học sinh sử dụng điện thoại trong giờ học , kể cả giờ nghỉ trưa
nên thằng bé sẽ chán chán nêú nó hay chơi game