Hạng D
16/5/07
1.931
1.030
113
Em tháo cặp bóng xenon Edison H11 4300K từ xe Fortuner lắp vô đèn cos xe PS, đi đêm chiếu sáng hơn 200m đi đêm thoải con mái lun pác ạ.

dạ xe em chỉ có bộ xenon thôi, xe em chưa có led
.
em nhu cầu sáng rõ nhưng gọn gàng dây nhợ điện đóm vì em là đứa lười tọc mạch xe cộ :( xe cộ là cái chân nên em chủ yếu chỉ bảo dưỡng đúng hẹn, dầu chính hãng petro, nhớt đúng KM, mấy cái khác em rối mù vì không để tâm nhiều :(

à..nói thêm ngoài lề: lần nữa em công nhận nhớt Shell Rimula R4x 15w40 đi êm máy thật. Trước em có xài Shell qua 2 lần công nhận tiếng máy êm xe bốc hơn "nhớt hãng". Sau đó thì xe em bị tai nạn phải nằm Isamco, sửa xe xong mấy bạn bắt em phải xài "nhớt hãng" mới bảo hành nên em "nghiến răng" xài "nhớt hãng" thêm 2 lần và hôm nay sung sướng quay về với Shell chạy được 3.000 thấy khác biệt rõ.
Chạy < 40km/h máy ít gào, ra đường trường khi cần đạp ga vượt máy bốc lên nhanh.

• Like
Reactions: dstuyen
24/3/10
4.354
3.868
113
em nhu cầu sáng rõ nhưng gọn gàng dây nhợ điện đóm vì em là đứa lười tọc mạch xe cộ :( xe cộ là cái chân nên em chủ yếu chỉ bảo dưỡng đúng hẹn, dầu chính hãng petro, nhớt đúng KM, mấy cái khác em rối mù vì không để tâm nhiều :(

à..nói thêm ngoài lề: lần nữa em công nhận nhớt Shell Rimula R4x 15w40 đi êm máy thật. Trước em có xài Shell qua 2 lần công nhận tiếng máy êm xe bốc hơn "nhớt hãng". Sau đó thì xe em bị tai nạn phải nằm Isamco, sửa xe xong mấy bạn bắt em phải xài "nhớt hãng" mới bảo hành nên em "nghiến răng" xài "nhớt hãng" thêm 2 lần và hôm nay sung sướng quay về với Shell chạy được 3.000 thấy khác biệt rõ.
Chạy < 40km/h máy ít gào, ra đường trường khi cần đạp ga vượt máy bốc lên nhanh.
PS chỉ cần thay cặp bóng xenon H11 là sáng lắm rùi pác, lắp như bóng gin, k cần độ chế dây điện giề hết, tháo hay lắp đều dễ dàng trong 2 phút thui pác ạ.
Để hết bảo hành em thử xài nhớt khác xem sao, hiện em vẫn xài nhớt free của hãng nhưng lắp cái lọc K&N nên xe chạy bốc, nhẹ máy và êm hơn pác ạ.

Hạng D
16/5/07
1.931
1.030
113
PS chỉ cần thay cặp bóng xenon H11 là sáng lắm rùi pác, lắp như bóng gin, k cần độ chế dây điện giề hết, tháo hay lắp đều dễ dàng trong 2 phút thui pác ạ.
Để hết bảo hành em thử xài nhớt khác xem sao, hiện em vẫn xài nhớt free của hãng nhưng lắp cái lọc K&N nên xe chạy bốc, nhẹ máy và êm hơn pác ạ.
nếu chỉ "cắm và sung sường" thì em theo, bác cho em xin thông tin về xenon h11, gia cả, thương hiệu nơi bán. Cám ơn bác

Hạng D
27/1/15
1.846
2.491
113
45
Bác @XÌ TRUM TÍ ĐÔ có lắp baga mui kg, em tính lắp baga mui để chở hành lý khi full người :), mà em nghe nói có loại gắn vào chạy >80km là nghe ù thì phải.
Em PS-G mua bóng về lắp vô hay phải mua ballats ?

24/3/10
4.354
3.868
113
Bác @XÌ TRUM TÍ ĐÔ có lắp baga mui kg, em tính lắp baga mui để chở hành lý khi full người :), mà em nghe nói có loại gắn vào chạy >80km là nghe ù thì phải.
Em PS-G mua bóng về lắp vô hay phải mua ballats ?
Em không xài baga mui pác ạ, lúc trước có gắn nhưng chạy qua ổ gà bình thường đã ồn giờ thêm cái baga mui nghe rần rần trên đầu nên tháo ra thanh lý luôn ạ.
Đèn Xenon thì phải có ballast pác ạ, nó bán theo bộ đi kèm bóng luôn, xe PS G hay D thì đèn cos dùng chân bóng H11, nhãn hiệu thì tùy túi tiền, độ sáng cũng chả khác gì mấy, ít xẻng thì xài hàng TQ có thương hiệu như Edison, em xài từ năm 2009 đến giờ vẫn ngon choét, còn có điều kiện thì quất hàng Phillips, giá hơi chát. Gắn dễ lắm chỉ cắm, ghim dây vô giắc thui nên chả cần độ chế gì.

• Like
Reactions: Thofth
Hạng B2
6/8/08
305
306
63
Đi xe Pajero Sport thì thích nhưng nhiều hôm đi chơi cả nhà 7 người dài ngày thì đồ đạc mang theo hơi thiếu chỗ để. KHông biết ở Việt Nam lắp cái này được không? có bị xxx vịn không và mua được ở đâu vậy các bác.

Hạng D
27/1/15
1.846
2.491
113
45
Đi xe Pajero Sport thì thích nhưng nhiều hôm đi chơi cả nhà 7 người dài ngày thì đồ đạc mang theo hơi thiếu chỗ để. KHông biết ở Việt Nam lắp cái này được không? có bị xxx vịn không và mua được ở đâu vậy các bác.
Hình bác chụp hình như hàng của THULE Thuỵ Điển, giá hơi bị chát, 2 thanh ngang giá từ 5 chai ~ 8 chai, cái baga nóc giống CarryBoy 550 giá 18 chai, còn cái của bác em kg có hỏi giá.
Link em nó: https://www.nhattao.com/threads/gia...lap-tren-o-to-nhap-khau-tu-thuy-dien.4018892/

24/3/10
4.354
3.868
113
Đi đủ 7 ngừ dài ngày thì em khuyên pác nên đi 16 chỗ chứ không nên đi 7 chỗ cho dù ở VN hay nước nào, cho dù là Mít hay hãng nào đi nữa. Còn xe 7 chỗ như PS hay Merc GL cũng chỉ nên đi cỡ 5 người nếu đi dài ngày pác ạ. Bởi vậy bên nước ngoài nó có bán loại xe thân giống 16 chỗ nhưng chỉ tối đa 9 chỗ & làm giống ngôi nhà di động để đi dài ngày đó pác. Chồng chất hành lý trên mui chỉ có ở VN trên các xe đò thời xa xưa thui. Ở VN mà pác chở vậy vừa nguy hiểm cho mình mà còn làm mồi ngon cho xxx đó.

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng D
27/1/15
1.846
2.491
113
45

Cái baga mui trên 823 (Roof Basket) em hỏi giá là: 17.5t, muốn lắp cái này lên PS thì phải có bộ giá nóc (bộ này gồm 2 phần Roof racks & Rapid system) giá: loại 1(Wingbar 969 + Rapid 757): 8.7t, loại 2 (Square bar 769 + Rapid 757):6.2t
Vậy chi muốn có cái như hình phải thì: 17.5t+8.7t = 26.2t

Hông biết có bác nào lắp chưa, khoe với ae tí, em xem mấy cái clip trên youtube thì thích thiệt nhưng chắc sài hàng carryboy thôi.

Hạng D
27/1/15
1.846
2.491
113
45
Đi đủ 7 ngừ dài ngày thì em khuyên pác nên đi 16 chỗ chứ không nên đi 7 chỗ cho dù ở VN hay nước nào, cho dù là Mít hay hãng nào đi nữa. Còn xe 7 chỗ như PS hay Merc GL cũng chỉ nên đi cỡ 5 người nếu đi dài ngày pác ạ. Bởi vậy bên nước ngoài nó có bán loại xe thân giống 16 chỗ nhưng chỉ tối đa 9 chỗ & làm giống ngôi nhà di động để đi dài ngày đó pác. Chồng chất hành lý trên mui chỉ có ở VN trên các xe đò thời xa xưa thui. Ở VN mà pác chở vậy vừa nguy hiểm cho mình mà còn làm mồi ngon cho xxx đó.
Theo em nghĩ có cái baga mui cũng đỡ phần nào, chứ xe nhà có mà đi mướn xe lớn hơn thì hơi phí :)

• Like
Reactions: thuytram_dep