Hạng D
16/8/12
1.970
1.554
113
Bến tre
Động cơ dầu PS nếu đứng bên ngoài thì nghe cũng um sùm như Fortuner thui. Máy dầu thì ngay cả Range Rover hay Mercedes thì cũng nổ cành cành như nhau. Cách âm động cơ thì PS tốt hơn Fortuner nhưng không bằng Santa Fe pác ạ.
Em cũng chẳng mơ nó cách âm như STF ạ, em chỉ mong ăn đứt FTN là đủ.

Hạng D
23/3/15
1.269
3.909
113
Chờ PS 2016 rồi xem sau các bác, nhìn mẫu mới thấy hầm hố quá + khung gầm Mit quá tuyệt.
Có thể sau khi ra form mới thì form cũ sẽ rẻ xuống, hehe!
:3dgian: Đắng lòng thanh niên mới mua PS...

24/3/10
4.354
3.868
113
Chờ PS 2016 rồi xem sau các bác, nhìn mẫu mới thấy hầm hố quá + khung gầm Mit quá tuyệt.
Có thể sau khi ra form mới thì form cũ sẽ rẻ xuống, hehe!
Mẫu 2016 ra rùi thì cũng k bít bao giờ có ở Việt Nam, động cơ dầu mới đã ra mắt hơn 2 năm nay nhưng Mit cũng đâu có mang về Việt Nam!. Ngay cả xe bán chạy nhất là Fortuner tuy có mẫu 2016 rùi nhưng sale cũng k thể bít dc khi nào bắt đầu lắp mẫu mới bán ở Việt Nam. Chưa kể động cơ và hộp số có cải tiến gì không nếu chỉ đổi mỗi dàn ngoài mà giá chát quá thì cũng khó bán ạ. Nói thất là giờ cầm 800 củ mua xe SUV 7 chỗ vừa mới vừa ngon thì em cũng chả bít mua con nào hết pác ạ. Còn cầm 1 tỷ 3 trở lên thi em cạch hết cả Toy và Mít, kkkkkkk.

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng D
23/3/15
1.269
3.909
113
Mẫu 2016 ra rùi thì cũng k bít bao giờ có ở Việt Nam, động cơ dầu mới đã ra mắt hơn 2 năm nay nhưng Mit cũng đâu có mang về Việt Nam!. Ngay cả xe bán chạy nhất là Fortuner tuy có mẫu 2016 rùi nhưng sale cũng k thể bít dc khi nào bắt đầu lắp mẫu mới bán ở Việt Nam. Chưa kể động cơ và hộp số có cải tiến gì không nếu chỉ đổi mỗi dàn ngoài mà giá chát quá thì cũng khó bán ạ. Nói thất là giờ cầm 800 củ mua xe SUV 7 chỗ vừa mới vừa ngon thì em cũng chả bít mua con nào hết pác ạ. Còn cầm 1 tỷ 3 trở lên thi em cạch hết cả Toy và Mít, kkkkkkk.
Ford Everest 2015 giới thiệu tháng 2/2015 ở Thái Lan, bạn em bên WF bảo là có thể cuối năm mới về Việt Nam.
--> 2 con xe Toyota Fortuner và Mitsubishi PS này kiểu gì nhanh nhất cũng phải giữa năm 2016 mới có ở thị trường Việt Nam (trừ phi có yếu tố bất ngờ là thị trường Thái Lan bán không được như mong muốn thì lúc đó hàng sẽ đổ về Việt Nam ngay và luôn).

Hạng D
16/5/07
1.931
1.030
113
xe PS bác nào lên LED PHILIPS Lumileds chưa, vô mùa mưa mà PS tù mù đèn dầu đi đêm oải quá.
Em chấm vụ LED PHILIPS Lumileds vì thấy gọn nhẹ không như anh bạn Xenon đủ các loại hầm bà lằng tăng phô cao áp tứ tung mà thấy điện đóm vậy ngán quá.
Bác @innova2222 bác @XÌ TRUM TÍ ĐÔ vào cho em gạch đá xây nhà với

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng D
15/2/12
2.411
4.797
113
xe PS bác nào lên LED PHILIPS Lumileds chưa, vô mùa mưa mà PS tù mù đèn dầu đi đêm oải quá.
Em chấm vụ LED PHILIPS Lumileds vì thấy gọn nhẹ không như anh bạn Xenon đủ các loại hầm bà lằng tăng phô cao áp tứ tung mà thấy điện đóm vậy ngán quá.
Về đèn thì Bác tham khảo @Koviet xenon, led, offroad đủ kiểu;@dstuyen xenon Phillips, @CD2345 4bi xenon. Em ít đi đêm nên vẫn dùng HID canbus.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/5/07
1.931
1.030
113
Về đèn thì Bác tham khảo @Koviet xenon, led, offroad đủ kiểu;@dstuyen xenon Phillips, @CD2345 4bi xenon. Em ít đi đêm nên vẫn dùng HID canbus.
HID canbus lúc mới có bên PSC em cũng đăng ký tham gia nhưng hụt lúc có hàng thì em bận không lên sg, lúc lên thì không có rồi sau này nghe PSC thông báo ngưng không cung cấp nữa nên em thôi luôn :(
bác @dstuyen vào cho em xin chút thông tin LED với.

24/3/10
4.354
3.868
113
Em tháo cặp bóng xenon Edison H11 4300K từ xe Fortuner lắp vô đèn cos xe PS, đi đêm chiếu sáng hơn 200m đi đêm thoải con mái lun pác ạ.

• Like
Reactions: duynguyen
Hạng D
19/10/06
2.213
13.044
113
HID canbus lúc mới có bên PSC em cũng đăng ký tham gia nhưng hụt lúc có hàng thì em bận không lên sg, lúc lên thì không có rồi sau này nghe PSC thông báo ngưng không cung cấp nữa nên em thôi luôn :(
bác @dstuyen vào cho em xin chút thông tin LED với.

dạ xe em chỉ có bộ xenon thôi, xe em chưa có led
.

• Like
Reactions: duynguyen