Hạng D
16/5/07
1.931
1.030
113
Gắn 2 tấm chắn này đi mưa chạy chậm dưới 30kmh 4 cánh cửa k có hạt cát hay tý sình nào văng lên xe vẫn sạch trơn, chạy nhanh thì có văng chút ít thôi nhưng chưa bị văng lên kính lái bao giờ.
miếng cao su gắn thêm như bác chống văn sình lên cánh cửa, còn bắn nuớc lên kính là miếng nhựa gắn truớc bánh như chiếc zinger bác Truong up hình lên. Em thấy xe suv nào cũng có miếng nhựa cản nuớc nhưng ps thì cắt mất, chạy tầm 60-70 đạp nuớc là bị tạt lên kính từ phần mũi capo. Em nghĩ do bị cắt miếng nhựa cũng như thiết kế khí động học của nắp capo chứa nuớc.
Hôm nào đi cao tốc trời mưa lớn bác sẽ thấy 2 vũng nuớc đọng theo sóng nắp capo

Hạng C
5/11/13
847
662
93
Gắn 2 tấm chắn này đi mưa chạy chậm dưới 30kmh 4 cánh cửa k có hạt cát hay tý sình nào văng lên xe vẫn sạch trơn, chạy nhanh thì có văng chút ít thôi nhưng chưa bị văng lên kính lái bao giờ.
Chuyển giao tác quyền, hay sản xuát hàng loạt theo tiêu chuẩn innova2222 đi bác Xì Trum ơi...!
Bác bắt bu lông trực tiếp vào tấm nhựa xe luôn ? có thêm keo không bác? 5mm nó đủ cứng để ko bị gió ép đè vào bánh khi chạy tốc độ cao không bác?

24/3/10
4.354
3.868
113
Chuyển giao tác quyền, hay sản xuát hàng loạt theo tiêu chuẩn innova2222 đi bác Xì Trum ơi...!
Bác bắt bu lông trực tiếp vào tấm nhựa xe luôn ? có thêm keo không bác? 5mm nó đủ cứng để ko bị gió ép đè vào bánh khi chạy tốc độ cao không bác?
Chạy cao tốc khi mưa lớn thì em chưa thử còn chạy Phạm Văn Đồng 64kmh mưa lớn thì thường xuyên, cao tốc LT-DN em toàn phang 124kmh mà hem sợ bị gió ép vào bánh, càng chạy nhanh gió càng ép nó ra sau mà pác, em bắt bulông trực tiếp vào tấm chắn bùn nhựa xe luôn vì tấm cao su chỉ dày có 5mm chưa kể bị ép chặt lại thì con ốc siết vẫn đủ chiều dài, phía trong em dán thêm ít băng keo 2 mặt loại 3M chạy hơn 1 năm vỡn ngon choét pác ạ nên cũng không cần độ chế thêm chắn bùn phía cản trước làm giề. Kkkk

Hạng C
5/11/13
847
662
93
Chạy cao tốc khi mưa lớn thì em chưa thử còn chạy Phạm Văn Đồng 64kmh mưa lớn thì thường xuyên, cao tốc LT-DN em toàn phang 124kmh mà hem sợ bị gió ép vào bánh, càng chạy nhanh gió càng ép nó ra sau mà pác, em bắt bulông trực tiếp vào tấm chắn bùn nhựa xe luôn vì tấm cao su chỉ dày có 5mm chưa kể bị ép chặt lại thì con ốc siết vẫn đủ chiều dài, phía trong em dán thêm ít băng keo 2 mặt loại 3M chạy hơn 1 năm vỡn ngon choét pác ạ nên cũng không cần độ chế thêm chắn bùn phía cản trước làm giề. Kkkk
Ơ chít, em nhìn lộn cái này là bác làm miếng chắn phía sau của bánh trước, Em lại đang tưởng là tấm chắn phía trước để cản nước văng lên kính lái. hihihihi

24/3/10
4.354
3.868
113
Ơ chít, em nhìn lộn cái này là bác làm miếng chắn phía sau của bánh trước, Em lại đang tưởng là tấm chắn phía trước để cản nước văng lên kính lái. hihihihi
Xe em lội mưa lớn chưa bị như các pác phản ánh, em sẽ để ý, nếu bị em lại động não tip. Kkkk

Hạng C
5/11/13
847
662
93
Xe em lội mưa lớn chưa bị như các pác phản ánh, em sẽ để ý, nếu bị em lại động não tip. Kkkk
Cái này bác chỉ cần đi đường 51 SG -VT mới thấy rõ nhất. Vì khi xe sụp vào vũng nước đọng ở làn đường sát con lươn là mù mịt kính lái. Thường mới chạy đường này thì mới bị, giờ em hết bị ....không phải V2 có đồ chơi ..mà do thuộc chỗ nào có đọng nước. ...kakaka.
Đường Phạm Văn đồng ko đọng nước nhiều và sâu, chứ nước đọng sâu mà bác đi 60-70km cũng lãnh đủ luôn ý.

• Like
Reactions: duynguyen
Hạng D
16/8/09
3.149
2.952
113
Em đi xuyên Việt thì bị quen rồi, cứ thấy vũng nước là mở gạt nước trước thôi. Bác @innova2222 có nói là chạy tốc độ trên 50km/h gắn miếng chắn nước trước như bác íh thì cũng rứa thôi.

Hạng B1
8/2/14
82
24
18
Hcm
trời túm lại là sao nè
vậy mua miêg của zinger hay toy gắn thử chứ bit1 sao jo