Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.593
3.094
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
seabreaz nói:
Chiều nay em mới mua cái baga mui gắn thuyền Kayak , bữa nảo về VN gắn lên cho các bác coi ! Em thấy bên này chạy gắn đủ thứ trên mui mà có thấy hú đâu , hay là tại mình gắn k đúng cách !?

Gió của VN mạnh hơn những nước khác anh :)

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Throttle Controller này của hãng nào vậy bác manhcuong?
manhcuong nói:
Em mới lắp bộ Throttle & Auto cruise controller cho PS, đi trong phố để chế độ Eco3, tăng tốc mượt, không giật. Cruise Control đi đường dài phê quá!

Hạng D
8/9/07
3.984
275
83
52
dragon nói:
manhcuong nói:
Em mới lắp bộ Throttle & Auto cruise controller cho PS, đi trong phố để chế độ Eco3, tăng tốc mượt, không giật. Cruise Control đi đường dài phê quá!

Của Đài Loan bác ạ, D1 Spec.

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
manhcuong nói:
dragon nói:
manhcuong nói:

Của Đài Loan bác ạ, D1 Spec.
Xe bác vừa có performance chip và throttle controller ngon lành quá. :)

Hạng D
29/5/09
3.822
8.587
113
Undertaker. nói:
seabreaz nói:
Chiều nay em mới mua cái baga mui gắn thuyền Kayak , bữa nảo về VN gắn lên cho các bác coi ! Em thấy bên này chạy gắn đủ thứ trên mui mà có thấy hú đâu , hay là tại mình gắn k đúng cách !?

Gió của VN mạnh hơn những nước khác anh :)

Chinh xac. Gio vn da manh, may bac con " chem" nua thi manh lam.:D

Tập Lái
3/6/12
14
1
0
Hêhehe, cái này con đang phải phân phối cho từng anh em muốn lắp mà bác đã mang thính lên đây rắc rùi. Các ae SG lại máu theo nữa thì làm gì có đồ về kịp đc.

- Sáng nay sau khi đt với bác xong và Setup Throttle Controller như hướng dẫn, sau đó có cơ hội Test ở đg 5. Quá chuẩn bác ạ.
- Với em thì Eco đi trong phố đc cái tiết kiệm nhưng chưa đủ đã, SP thì chân ga nhạy và bốc quá nên em cứ để Nor chạy thấy mượt lắm. Còn chế độ AC thì chuẩn luôn: đoạn đg cho chay 50 km/h em đặt AC xong và bỏ chân ga xe vẫn ổn định ở 50km/h, khi gặp một dốc cầu vượt động cơ tự tăng vòng tua để xe vượt dốc với tốc độ y nguyên.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng D
29/5/09
3.822
8.587
113
songam nói:
Hêhehe, cái này con đang phải phân phối cho từng anh em muốn lắp mà bác đã mang thính lên đây rắc rùi. Các ae SG lại máu theo nữa thì làm gì có đồ về kịp đc.

- Sáng nay sau khi đt với bác xong và Setup Throttle Controller như hướng dẫn, sau đó có cơ hội Test ở đg 5. Quá chuẩn bác ạ.
- Với em thì Eco đi trong phố đc cái tiết kiệm nhưng chưa đủ đã, SP thì chân ga nhạy và bốc quá nên em cứ để Nor chạy thấy mượt lắm. Còn chế độ AC thì chuẩn luôn: đoạn đg cho chay 50 km/h em đặt AC xong và bỏ chân ga xe vẫn ổn định ở 50km/h, khi gặp một dốc cầu vượt động cơ tự tăng vòng tua để xe vượt dốc với tốc độ y nguyên.

Cai nay thi cong de va nhanh kg bac? E thich cai nay lam, nhung ngai phai thao tung do ra.

Tập Lái
3/6/12
14
1
0
Thi công thì cực kỳ đơn giản vì bộ này chạy bằng phần mền, điều khiển bướm ga nên khi lắp chỉ có 1 dây nguồn (dễ rồi), một dây đấu vào dây speed dưới đồng hồ taplo. thi công đơn giản lắm, và yên tâm về độ an toàn.

BÁC CÓ THỂ THAM KHẢO THÊM Ở: PSC.VN

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/5/09
3.409
16.369
113
Throttle controller thật ra để chỉnh độ mở bướm ga thôi mà. Em tiết kiệm không lắp, để mở bướm bằng cơ cho nó rẻ tiền hehe