Hạng B2
5/3/12
398
76
28
Hà Nội
khumui.com
baothan nói:
HÔm qua, xe em đã tháo Race Chip sau 27xxxkm, khi tháo ra thấy xe đạp nhẹ nhàng và êm ái, ngược hẳn hoàn toàn với lúc mới mua. Không hiểu lý do, các bác tư vấn giúp với ạ.
Vậy là xe bác đã tròn máy và ổn định, bác chạy thủ 1 tuần sau lắp lại ...mới cảm nhận R/C được

Hạng B2
5/3/12
398
76
28
Hà Nội
khumui.com
baothan nói:
khumui nói:
baothan nói:
HÔm qua, xe em đã tháo Race Chip sau 27xxxkm, khi tháo ra thấy xe đạp nhẹ nhàng và êm ái, ngược hẳn hoàn toàn với lúc mới mua. Không hiểu lý do, các bác tư vấn giúp với ạ.
Vậy là xe bác đã tròn máy và ổn định, bác chạy thủ 1 tuần sau lắp lại ...mới cảm nhận R/C được
Ok, để em chạy thử xem sao.
Nhưng, nguyên tắc vận hành như thế nào vậy bác? em vẫn chưa hiểu.

Em cũng chỉ cảm nhận thực tế và sử dụng thôi, chứ em cũng chưa nắm được nguyên tắc sâu về R/C ạ

Hạng D
15/2/12
2.411
4.800
113
Vậy là có hai Bác đã tháo RC ra và cảm nhận máy nhẹ nhàng và êm ái hơn.
Bác Manhcuong tháo ra sau ODO>60.xxx?
Bác Baothan tháo ra sao ODO >27.xxx.

Hạng D
8/9/07
3.984
275
83
52
Em không dùng từ lúc ODO 30K km cơ, vì trước đó bạn em không sử dụng RC bảo sau bảo dưỡng 3 vạn km máy êm hẳn nên khi chạy được ngần ấy em tháo luôn. RC (regular và Pro) chỉ êm giai đoạn đầu, sau trơn máy rồi thì lại ồn hơn, RC Ultimate em không biết.

Hạng C
27/7/10
633
118
43
quangtin nói:
Chứng tỏ PS ko cần RC vẫn êm ái, ngọt ngào, RC mang tính chất sướng về tinh thần nhiều hơn vì tới giờ vẫn ko có thông số kỹ thuật chính xác đánh giá về RC.
Đồng Ý với Quangtin

Hạng B2
5/3/12
398
76
28
Hà Nội
khumui.com
quangtin nói:
Chứng tỏ PS ko cần RC vẫn êm ái, ngọt ngào, RC mang tính chất sướng về tinh thần nhiều hơn vì tới giờ vẫn ko có thông số kỹ thuật chính xác đánh giá về RC.
Có thông số bên hãng thì có chứ bác, nhưng ở VN không có thiết bị để đo;

Theo em để các bác đã tháo, 1 tuần hoặc nửa tháng sau đó lắp lại mới cảm nhận chính xác được (Chỉ cần thử độ vọt biết liền); Em cũng tháo ra lắp vào nhiều lần mà.

Tất nhiên khi chạy được 3K thì tất cả đã ổn định, kể cả tiếng động, hay của máy dầu nó thế