Chào các bác, em đang tìm bài D.I.Y cách nhiệt, cách âm phần trần xe PS của 1 bác nào trên os, nhưng chưa tìm ra, bác nào tìm được cho em link, thanks các bác trước.
P/S: cho em hỏi tấm nỉ trần dễ tháo ra lắp vào không không các bác ?
Nỉ trần dễ tháo ra lắp vô anh nhé. anh cứ yên tâm.Còn cách âm thì em ko dám đụng vô.. vì có bác làm thì cải thiện dáng kể có bác làm xong cũng như cũ.. Bác nên tham khảo kỹ rồi làm nhé.

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Nỉ trần dễ tháo ra lắp vô anh nhé. anh cứ yên tâm.Còn cách âm thì em ko dám đụng vô.. vì có bác làm thì cải thiện dáng kể có bác làm xong cũng như cũ.. Bác nên tham khảo kỹ rồi làm nhé.
Thanks bác, em cần làm cách nhiệt thui :), âm thanh thì có nghe cho đỡ buồn là ok rùi.

Thanks bác, em cần làm cách nhiệt thui :), âm thanh thì có nghe cho đỡ buồn là ok rùi.
Cách nhiệt anh ra ADV cũng có hoặc mấy bác trên này nhưng chưa ai kiểm chứng vụ này làm trần xe có mát ko nên em cũng ko dám chắc.
Anh làm chuột bạch trước để em biết sau này hướng dẫn mấy bác kia cũng tốt kaka:D

• Like
Reactions: Thofth
Hạng B2
8/1/15
302
480
63
36
Hà Nội
Em mới lắp bộ Throttle & Auto cruise controller cho PS, đi trong phố để chế độ Eco3, tăng tốc mượt, không giật. Cruise Control đi đường dài phê quá!

Cái bộ này nhìn thế nào ta, có khác CC nhiều không bác :p Bác cho e xin 5000 tiền ảnh với

Hạng D
23/3/15
1.272
3.928
113
Em mới lắp bộ Throttle & Auto cruise controller cho PS, đi trong phố để chế độ Eco3, tăng tốc mượt, không giật. Cruise Control đi đường dài phê quá!
Bộ này tốn nhiều tiền không hả bác ?

1/4/07
21.982
16.732
113
0913168658
Nó khác với CC the nào hả bác trương, giải thích cho e với được không ạ? Nếu có thêm ảnh nữa thì quá tốt :D
Bác PM cho bác Trung Vũ.
Nói chung nó hơn cái chức năng chọn chế độ, sport, normal, eco..và có cc.
Nói chung bây giờ PS có cc và vc rồi, bộ này không cần thiết lắm.