Tập Lái
3/12/18
35
45
18
37
Cuối tuần vừa rồi, em có thuê xe đi miền Tây chơi.
Mọi chuyện diễn ra suôn sẻ, đến khi về vừa qua Trạm thu phí TL-MT, mấy anh X gọi vào hỏi thăm giấy tờ.

Giấy tờ em đầy đủ, chỉ có Giấy đăng ký là photo công chứng. Thế là các anh bắt lỗi không mang giấy đăng ký, đòi lập biên bản và tạm giữ xe. Em năn nỉ muốn gãy lưỡi mà chả si nhê. Cuối cùng phải xài chiêu cuối, mất toi 1 củ khoai lang.

Em tìm hiểu thấy lỗi này chỉ phạt có 4lit, nhưng ngặt là có thể bị tạm giữ xe.
Nói chuyện với bên cho thuê, họ bảo chỉ có thể đưa bản photo đăng ký thôi.
Các bác có kinh nghiệm chỉ dẫn giúp em, lần sau thuê xe họ chỉ đưa giấy đăng ký photo, anh X vịn tiếp thì làm sao ạ.

Em cám ơn!

Chia sẻ Kinh nghiệm thuê xe tự lái, đăng ký xe là photo công chứng, bị CA làm khó
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.571
11.812
113
HCM
Giấy đăng ký xe phô tô công chứng nếu xe vay ngân hàng thì ok. Sau này thuê nên chọn bên nào cho thuê xe như vậy cho khỏe!

• Like
Reactions: target_locked
Hạng B2
8/2/22
332
464
63
Trường hợp này conan đúng, kinh nghiệm lần sau đủ giấy tờ hoặc như bác trên nói thì thuê hoặc chịu khó chung thôi :D

Hạng D
2/7/17
1.571
2.063
113
44
Đúng rồi a ơi, không được công nhận, trừ trg hợp xe vay bank phải còn giấy đi đg do ngân hàng cấp còn thời hạn.

Hạng D
3/3/16
1.513
2.712
113
39
Giấy đăng ký xe phô tô công chứng nếu xe vay ngân hàng thì ok. Sau này thuê nên chọn bên nào cho thuê xe như vậy cho khỏe!
mấy bài nói xấu xxx này mà dám đưa lên trang chủ. không sợ bị rút dấy phép sao ta

Hạng D
26/3/18
1.480
2.151
138
32
Sao lúc đó kg điện thoại cho bên thuê xe để họ hỗ trợ vậy anh.

Hạng C
21/11/15
525
5.093
93
39
Quận 2 hcm
Giấy photo công chứng thì bên CA ko chấp nhận là đúng nên bị phạt là điều hiển nhiên. Bên cho thuê nếu họ không chấp nhận giao giấy bản gốc thì bác nên ghi thêm vào hợp đồng là nếu bên CA bắt xử lý về lỗi trêm và có thể giam xe thì họ phải chịu hoàn toàn trách nhiệm và tổn thất chi phí. ( bao gồm cả chi phí hành trình chuyến đi nếu có). Còn không thì tốt nhất đi chỗ khác thuê.