Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
54
Đà Lạt
thang truoc la thang dia va thang sau la thang dum phai khong a? thang dia lam sao kiem tra ?
Kiểm tra thắng đĩa cũng như thắng đĩa xe 2 bánh, kiểm tra độ mòn, độ xước của đĩa, kiểm tra bề dày của bố thắng, thường nếu bố thắng mòn thì thay bố khác.
Trường hợp xì cúp ben thì phải thay.

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
54
Đà Lạt
ngày mai chủ nhật culo-2008 đã hẹn bác hữu tuấn quận 2 diy bảo trì, bơm gas và thay nhớt máy lạnh,anh em xì phố có ai đi không.hạng mục này em nghĩ tự tay mình làm thì yên tâm với cái nóng của SG rồi đó mà
Hưởng ứng theo phong trào bảo trì máy lạnh, em bắt đầu mua đồ nghề. Chắc phải vài tháng nữa mới đầy đủ.
Em nó là máy bơm hút chân không nhưng có thể hút nhớt để thay nhớt xe gắn máy và hút chân không để bảo quản thực phẩm.
Việc nạp ga cho hệ thống lạnh cần phải có máy hút chân không.
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Chưa cân thử nhưng nặng kinh
Mỗi lần thay nhớt xe Honda thì em thấy mấy anh thợ có máy hút nhớt ra, rất tiện không cần phải tháo ốc cạc te nhớt
Nay em nó đã về với anh...
Trông sơ qua thấy gần như mới.
Hy vọng là học phí cho việc hiểu thêm về máy lạnh là đáng đồng tiền

• Like
Reactions: HVU and vanphong911
Tập Lái
3/6/14
13
0
1
46
Ha Long
Em cũng đang quan tâm đến việc tự nạp ga điều hòa ô tô. Bác làm xong chia sẻ nhé và cho em hỏi bác mua đâu cái máy hút chân không đẹp thế, giá cả như nào ạ?

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
54
Đà Lạt
Cái loại này dùng cho mọi loại xe hay chỉ cho SWG thôi bác. Có gắn Jolie được không? Bác đặt hàng trên mạng hay mua ở VN thế?
Hộp tỳ tay được dùng chung cho nhiều loại xe, tùy khoảng không gian giũa hai ghế nhỏ hoặc lớn mà dùng hộp có kích thước thích hợp
Em cũng đang quan tâm đến việc tự nạp ga điều hòa ô tô. Bác làm xong chia sẻ nhé và cho em hỏi bác mua đâu cái máy hút chân không đẹp thế, giá cả như nào ạ?
Về lý thuyết thì tra trong mạng có nhiều lắm bác. Tuy nhiên, để làm được thì có nhiều giá phải trả tùy theo mình nghiên cứu đến đâu
Bác mua máy nén này không? Em giới thiệu cho bác. Máy này có nhiều công dụng lắm

• Like
Reactions: nqbaobd04