Hạng C
17/6/13
505
507
93
Quận 10
Em thắc mắc là có bao nhiêu bộ xe như vậy để gối đầu cho tổng thống Mỹ đi các nước nhỉ. Ví dụ như bộ xe này thì đã đến Việt nam 3-4 ngày trước để chuẩn bị rồi

Hạng C
28/2/15
993
698
93
40
đúng là dân nhà giàu, toàn xe hao xăng không, may là xăng giữ nguyên giá, kakaka

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
đúng là dân nhà giàu, toàn xe hao xăng không, may là xăng giữ nguyên giá, kakaka
Không biết xe các bác có đi kiểm định xăng trước khi đổ không :) ! Xăng tạp chất chết máy bỏ mịa

Hạng B2
30/5/20
479
595
93
Hà Nội
requatroi.com
Bài học của Ukraine đó bác, không nên chơi thân với thằng bạn xa, mà chống đối thằng hàng xóm gần kế bên. Việt Nam nên trung lập như trước giờ thì đất nước mới yên ổn được.
Những vùng mà Nga xâm lược UKRAINE toàn vùng màu mỡ, nên trước sau gì người Nga cũng phải "thịt", bản tính xâm lược nằm trong gene của Nga, Tàu rồi. VÌ vậy đừng ngây thơ khi nghĩ rằng mình cứ ngoan, hiền thì Putin sẽ để yên, không có đâu :))

Hạng F
28/8/19
6.719
11.431
113
Palm Beach, Florida, US
Bài học của Ukraine đó bác, không nên chơi thân với thằng bạn xa, mà chống đối thằng hàng xóm gần kế bên. Việt Nam nên trung lập như trước giờ thì đất nước mới yên ổn được.
hên quá, ko có tui trong đó. Trung lập luôn bển vững ko theo thằng nào ko bài thằng nào. Tìm kiếm cơ hội, thúc đẩy nội tại, tự thân phát triển sẽ bền vững hơn rất nhiều.
Mà ông này ko được lòng dân Viêt như Obama với Trumd đâu. Ngoài Bắc ko biết chứ trong Nam đi cafe thấy ko ai ưa ông này
Các Bạn chớ lo! VN trước nay luôn và sẽ giữ thế " ngoại giao cây tre" và cân bằng 2 cán cân. Việc mời TT Mỹ cũng để cho việc này.
Phát triển kinh tế và tranh thủ " thế" của mình tìm kiếm lợi ích.
Còn nói riêng về TT Mỹ hiện tại bản thân Mình cũng ko thích nhưng Ổng làm được việc tốt thì phải cám ơn và ghi nhận. Mình là cử tri Cộng Hòa và là fan của anh Trump.

• Like
Reactions: Qvalentino
Hạng B2
30/5/20
479
595
93
Hà Nội
requatroi.com
hên quá, ko có tui trong đó. Trung lập luôn bển vững ko theo thằng nào ko bài thằng nào. Tìm kiếm cơ hội, thúc đẩy nội tại, tự thân phát triển sẽ bền vững hơn rất nhiều.
Mà ông này ko được lòng dân Viêt như Obama với Trumd đâu. Ngoài Bắc ko biết chứ trong Nam đi cafe thấy ko ai ưa ông này
Trung lập tức là ko có bạn, thằng nào thịt cũng được, các nước trung lập như Thụy Sĩ, Thụy Điển... đều đã ngả phe hết rồi, sau khi thấy Nga xâm lược Ukraine :)) . Do trung lập ko có bạn nên sẽ chẳng phát triển được, cứ xìu xìu ển ển. Hãy nhìn những doanh nghiệp của người Việt, có doanh nghiệp nào top thế giới ko ? làm chủ công nghệ ko ? Nếu ko có vốn, kỹ thuật của tư bản đầu tư thì nước ta đang ở đâu với thế giới ? Nhìn xem các doanh nghiệp thuộc khối FDI đang đóng góp bao nhiêu cho GDP ? Nên đừng có nói trung lập ở đây :)) , TRUNG LẬP LÀ CHẾT

• Like
Reactions: Qvalentino
Hạng C
28/2/15
993
698
93
40
Không biết xe các bác có đi kiểm định xăng trước khi đổ không :) ! Xăng tạp chất chết máy bỏ mịa
giờ cây xăng nói có chuột trong bồn cũng phải đổ, không thì đi bằng gì

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Những vùng mà Nga xâm lược UKRAINE toàn vùng màu mỡ, nên trước sau gì người Nga cũng phải "thịt", bản tính xâm lược nằm trong gene của Nga, Tàu rồi. VÌ vậy đừng ngây thơ khi nghĩ rằng mình cứ ngoan, hiền thì Putin sẽ để yên, không có đâu :))
Đất màu mỡ Nga nó thừa cho cả china thuê … nói nga đi uýnh nhau chiếm đất ở đây là sai rồi bác ! Bác cứ xem thằng Liên Xô mới đem tên lửa qua cuba thôi mà Mỹ nó vây thế nào …. !
Thử xưa mexico mà tham gia khối Warszawa xem coi mỹ nó táng cho vỡ đầu không ? Việt Nam thử vô NATO HAY QUAD GÌ XEM ! Nước nhỏ nên biết balance thôi, còn nếu theo phe thì phải theo ngay lúc nước lớn kế bên nó đang xa lầy/yếu ….