9/7/20
752
1.037
93
28
Bản AT thường này thực chất là giống giống con AT eco đang bán thôi, cắt sạch một số các option tiện dụng chỉ thay cái hộp số AT so với MT rồi đưa ra bán, mục tiêu của Mit giờ chắc chỉ tập trung vào bán bản Premium thôi, còn các bản sau này chắc cắt giảm để giữ giá cho những phiên bản cũ hơn chứ nếu AT mới trang bị như cũ mà giá giảm thì thiệt cho xe cũ mà ra bản mới, option cải thiện đáng kể mà chỉ tăng nhẹ 18tr là hiểu rồi. Cân bằng giữa các đời đây mà.
Sai bét, mục tiêu của mit là giữ vững vị thế xe dịch vụ thôi.

• Like
Reactions: Huyxeom
9/7/20
752
1.037
93
28
auto hold là một tính năng mở rộng của phanh điện tử mà bác. Đâu ai trang bị auto hold trên một con xe phanh tay cơ đâu ...
Đúng nhưng nhiều người lầm tưởng cái auto hold là chính cái phanh điện tử. Kêu auto hold lỗi nghĩa là xe bị phanh tay lỗi --> méo có phanh tay :)))

như post trên kêu con veloz nó lỗi auto hold khi xuống dốc là sai hoàn toàn. Nó cảnh báo ko cho sử dụng chứ ko phải là lỗi ko dùng đc và xuống dốc thì nó bắt móc phanh tay điện tử chứ ko cho autohold.

Hạng C
18/3/20
944
912
93
39
Đúng nhưng nhiều người lầm tưởng cái auto hold là chính cái phanh điện tử. Kêu auto hold lỗi nghĩa là xe bị phanh tay lỗi --> méo có phanh tay :)))

như post trên kêu con veloz nó lỗi auto hold khi xuống dốc là sai hoàn toàn. Nó cảnh báo ko cho sử dụng chứ ko phải là lỗi ko dùng đc và xuống dốc thì nó bắt móc phanh tay điện tử chứ ko cho autohold.
Thì Toy cũng hiển thị thông báo "Auto hold không khả dụng trên đường dốc" xuống rồi. Do ông Toy thiết kế khóa tính năng này chứ không phải lỗi. Để dùng lúc cũng được thì đơn giản hơn là phải có cảm biến nhận biết đang xuống dốc mới khóa.

Hạng B2
9/3/21
175
199
43
Tăng 18tr đc 1 đống nâng cấp còn dell vừa lòng, phải đem 60tr tiền lạc cúng cho toy mới là ntd thông minh :rolleyes:

• Haha
Reactions: cohvn
Tập Lái
19/4/20
24
33
13
33
Cái đèn trước sau nhìn như cái búa đóng đinh của mấy bác thợ mộc thế nhỉ. Kiểu XP ae đông như băng đảng cây búa hả.

Hạng D
16/11/20
2.635
7.868
113
37
Giờ muốn đổi cái thắng tay thần thánh thành thắng điện thì hãng có nâng cấp ốp sần này không ta?
Khó quá, bác kiếm đại lý có chương trình thu cũ đổi mới luôn đi cho gọn, chứ nâng cấp ốp sần này mấy anh đăng kiểm sao "tha" bác được :oops:

9/7/20
752
1.037
93
28
Tăng 18tr đc 1 đống nâng cấp còn dell vừa lòng, phải đem 60tr tiền lạc cúng cho toy mới là ntd thông minh :rolleyes:
Ủa toy nó có kề cổ bắt bác mua lạc đâu, bác post lên đây ông sell nào ép bác mua lạc mình gửi cho toy đuổi việc 30s liền.

xe hot thì xếp hàng đợi thôi, là người dùng muốn nhanh muốn ăn trước người khác thôi. Cái lạc này là trách là trách ông chịu xì tiền ra cho hãng nó cứa

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
22/1/19
4.056
6.687
113
Cái đèn trước sau nhìn như cái búa đóng đinh của mấy bác thợ mộc thế nhỉ. Kiểu XP ae đông như băng đảng cây búa hả.
cái đèn đó thiết kế led đa chóa, kết hợp bi-led thì nhìn đẹp (như bản premium). Còn bản AT với MT để nguyên cái chóa halogen nhìn mà phát tởm, không khác gì con xe tải công nông ...
Ít ra nếu tiếc tiền, không làm LED được thì cũng ráng gắn cái halogen projector (như ertiga) nhìn cho đỡ khó coi. 2 bản thấp không xài nội thất mới thì cũng đổi được cái thắng tay tập tạ đi. Chưa kể 588tr mà vẫn bắt người ta phải ngồi ghế nỉ là hẻo òi ...

• Haha
Reactions: lethangmy