Hạng D
23/6/13
1.891
4.894
113
Ban nên đăng chuyện này lên face và các trang về oto để mọi người cùng tẩy chay huyndai kia
lúc đó mình có deal chia 5 5 mà him k chịu nên thôi bõ luôn, m vẫn mua xe đó nhưng bên Trường Chinh. M tưởng cùng hãng thì họ chuyển cọc qua đc.

Hạng C
10/6/18
565
429
83
39
Thế theo a, tại sao phải đặt cọc?
Cọc mua xe là để:
1: đại lý phải giao xe đúng hạn cho a, đúng mẫu mã, đúng chất lượng, đúng giá. A có muốn đến mua xe nó bảo a phải đợi 1 tháng, ok ko cọc, 1 tháng sau quay lại nó bảo bán hết rồi, ok 1 tháng sau nữa quay lại, nó bảo a "chỉ còn màu xanh này thôi, a lấy thì lấy ko lấy thì thôi", ok ko thích màu xanh a chỉ lấy màu trắng thôi, 1 tháng sau lại quay lại "xe lên giá 50tr a ko lấy e bán ng khác"
Là a a có thích thế ko? Vậy tại sao a ko vác luôn 1 tỉ đi mua xe, vào showroom đánh xe về ko cần phải đợi, ko cần cọc
2: người mua xe phải thanh toán đúng hạn khi nhận xe, đến lấy xe đúng hẹn.
- Nếu a bảo lấy xe, đại lý ngta chuẩn bị xe đúng như ý a. Xong đến lúc gọi a nhận xe, a đổi ý mua mẹ xe hãng khác, gọi điện a ko nghe. Thì a thấy có điên ko?

Đã ký giao kèo thì cứ đúng thế mà làm, chơi kiểu cọc xong ko đòi được ăn vạ thì e cũng chịu
Vậy như trường hợp thực tế của mình. Cọc hẹn 30 ngày ko có xe đúng màu. chờ tới 45 ngày đại lý nó bảo a đổi qua màu khác giùm e, ko thì cầm tiền cọc về. Quyết nhanh ko em tăng giá. Bác nghĩ sao?

Hạng D
23/6/13
1.891
4.894
113
Vậy như trường hợp thực tế của mình. Cọc hẹn 30 ngày ko có xe đúng màu. chờ tới 45 ngày đại lý nó bảo a đổi qua màu khác giùm e, ko thì cầm tiền cọc về. Quyết nhanh ko em tăng giá. Bác nghĩ sao?
K đúng màu lỗi của họ rồi, đền cọc

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Nếu hợp đồng cọc ghi đầy đủ, thì bác có thể bắt đền

Hạng C
10/6/18
565
429
83
39
K đúng màu lỗi của họ rồi, đền cọc
Nó bảo lỗi là do nhà sx ko sx màu đó nữa?. Anh thông cảm. Bất khả kháng. Hợp đồng thì mình sai mất cọc, đại lý sai chỉ việc trả cọc. Hết chuyện.

• Haha
Reactions: thefarmer
Hạng D
23/6/13
1.891
4.894
113
Nó bảo lỗi là do nhà sx ko sx màu đó nữa?. Anh thông cảm. Bất khả kháng. Hợp đồng thì mình sai mất cọc, đại lý sai chỉ việc trả cọc. Hết chuyện.
K nói nhiều đã có hd cọc cứ theo đó mà làm. K sx thì đừng nhận cọc.