Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.760
113
RE: Cho mượn xe...?

Và quan trọng là mình phải biết tay lái của người mượn xe. Nếu vững thì không sao nhưng non thì xin kiếu!!!

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
54
Gò Té

Trên đời này có một thứ mà không bao gời cho mược đó là: VỢ
Mà vợ cả thì cũng như vợ hai đúng không các bác :D:D:D

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
56
Sài gòn

Điều khó từ chối, là có qua có lại các pác. Mình giúp họ việc này, có việc khác mình nhờ họ thì họ cũng giúp nhiệt tình.
Đúng như một số Pác nói là phải biết được lái xe như thế nào..
Em còn nhớ năm 1990 em mượn 1 cái xe Cup81 ở HN để đi chơi khó vô cùng...

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Em ngại nhất mấy cái vụ đi uống cafe rồi test xe. Mình cũng ngồi trên xe người khác nhưng không lái, cái bác đi thử xe của người khác "vít" lên đến 100km/h làm em sởn tóc gáy. Xe mỗi người mỗi khác, không biết người lái có quen với chiếc xe này không. Nhìn chung mấy cái vụ này vô bổ và còn gây nguy hiểm cho người đi đường.
Những người chơi xe cổ ít khi cho người khác mượn xe, trừ những người cũng đang chơi chiếc xe cùng loại thôi vì mấy cái xe đời mới nếu có va quệt thì còn thay hoặc sửa được chứ còn xe cổ thì ......

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.760
113

Tôi không lăn tăn lắm về vụ hỏng hóc xe mà ngại vụ va quệt người khác!

Hạng B2
7/11/05
164
52
28

1 lần em về quê. đang ăn trưa thì ông chú chạy vào. Chú chạy ra đây tý, chở mấy cái máy tính về. Khoảng 1 tiếng sau mình ra thì thấy ngay 1 vết to tướng ở dưới cái đèn xinhan trước bên tài. Vòng ra đằng sau thì lại thấy cái cản sau sệ xuống.
Hóa ra ông chú đi đường thì quệt vào xe máy. Đến chỗ chở máy tính thì có 1 ông em nào đấy nhẩy lên lái thử, trong lúc quay đầu thì lùi vào gốc cây. Được cái sau vụ đấy chẳng thấy ông nào có ý định mượn xe nữa

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
47

KHông bao giờ ..:mad::mad::mad:.. vợ 2 lạ thì khó chơi lắm ... :D

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Em cũng ngại vụ này . Tất nhiên có bác lái tốt thì không sao .
Mình có cẩn thận ( ky) hay không nhỉ ? Chỉ biết mình thua xa Bùi tiến Dũng - cho mượn vô tư , tòan xe xịn .:D
Thế nhưng bây giờ không có xe nên cũng thỉnh thỏang mượn xe . Tất nhiên là có trách nhiệm . Nếu đâm nhé - giải quyết luôn .:mad::D

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Theo tôi thì chẳng ai có thể bảo nhau được cái chuyện này, vì nó lệ thuộc vào bản tính của bản thân mỗi người, bác dễ tính thì thế này, bác khó tính thì thế kia, chẳng ai dạy ai được đâu