Hạng C
28/2/06
587
2
18
53
tp hcm
RE: Cho nhưng chả dám....?

biết chắc là sẽ rắc rối tại sao các ông ấy lại không quy định giá tối thiểu nhỉ ? nếu áp giá tối thiểu thì chắc chắn họ sẽ không nhập loại xe rẻ tiền, xe quá nát ...

Hạng B2
25/8/04
333
303
63

Trích đoạn: cuongvitinh
biết chắc là sẽ rắc rối tại sao các ông ấy lại không quy định giá tối thiểu nhỉ ? nếu áp giá tối thiểu thì chắc chắn họ sẽ không nhập loại xe rẻ tiền, xe quá nát ...

Con kiến mà leo cành đa ...

Hạng D
22/2/06
1.299
8.731
113
46
Sài Gòn

Trích đoạn: minhtit

Theo tôi chúng ta không nên tranh cãi về vụ này nữa, vì ai ở trong chăn mới biết chăn có rận. HQ chẳng làm cái chuyện tham vấn giá đấy nếu người ta biết chắc là doanh nghiệp nhập xe không khai thấp giá xe đi để trốn thuế, HQ cũng chẳng làm chuyện đó nếu chưa có sự việc tương tự từng sảy ra.

Bác Tịt nói có lí.

DN mang cái giá phi lý ra đấu trí với HQ là ko được. Nếu đòi HQ chứng minh giá xe do DN khai báo ko hợp lý thì đây chính là một cách lợi dụng sự sơ hở của luật để trục lợi :mad:. Iem là iem ko bênh **** thậm chí nhiều khi làm việc gặp chuyện bất bình còn muốn đá vào mông mấy chú ấy . Nhưng khai giá kiểu trời ơi như thế này rồi nằm vạ ra đấy thì.... kì quá :mad::D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.509
2.284
113
49
TP.HCM

Em thấy đợt này mấy xe cũ nhập về, DN là nắn gân mấy anh HQ thử xem thế nào? Đưa bóng cho HQ sút xem họ sút đi đâu, hơi căng vì có đến mấy chục triệu khán giả xem cú sút này đấy. Nên chắc chắn mấy bác HQ không thể áp bừa được đâu. Cao quá thì cũng khó mà thấp quá lại càng khó?? :D:D Thôi đành gởi về cho các bác ở Tổng Cục HQ nghiên cúu vậy, hehe... :D:D
Sau khi nghiên cứu xong, không biết làm thế nào. Các bác bên TCHQ sẽ nói: mịa mấy thằng dở hơi, tự nhiên cho nhập xe cũ rồi lại áp thuế cho cao, thuế tuyệt đối rồi giờ lại bảo xe nhập khai không đúng giá, mà xe cũ thì chẳng biết tham khảo giá ở đâu. Tự nhiên để HQ mang tiếng (mang tiếng nhiều rồi, không mang thêm nổi nữa). Thế thì cho nhập xe làm gì???
Toàn thằng dở hơi :D:D
Để xem bài toán này đươc giải như thế nào các bác nhé, em tin là thú vị lắm :):)

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Có tham vấn giá nhập linh kiện ô tô của VAMA ko? Nếu làm được thì anh em đỡ khổ lắm lắm.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

@ bác Hamzui : mấy cái vụ lách Luật, lợi dụng sơ hở của Luật, bất cứ ở lĩnh vực nào cũng vậy, theo tui, là hợp pháp mớ bác. Ra Luật ngu quá, hoặc ứ theo kịp phát sinh mới của xã hội, thì sửa Luật lại. Chứ đâu thể nào bắt bỏ tù người lách Luật được ? Mấy bố Luật sư sống tốt là nhờ mấy cái lách Luật này nè ! Nói cho văn vẻ, là " vận dụng cơ chế một cách linh động - sáng tạo ", he he !

Hạng D
22/2/06
1.299
8.731
113
46
Sài Gòn

Đúng vậy bác Fẹt ạ, bản thân DN đã kinh doanh hợp pháp. Nhưng với giá NK khai báo như trên, DN lợi dụng luật chưa chặt chẽ để cãi con cua con ghẹ (thực tế ai cũng biết là giá khai báo như trên là quá thấp). Và thực tế bây giờ, HQ đã đuối lý :D:D.

Tuy nhiên, chưa chắc mấy bác ra luật ngu đâu, biết đâu mấy bác í cố tình tạo ra cái khe hở vừa đủ để ........... cái xe khai báo giá rẻ chui lọt thì sao?????

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: hamzui

Đúng vậy bác Fẹt ạ, bản thân DN đã kinh doanh hợp pháp. Nhưng với giá NK khai báo như trên, DN lợi dụng luật chưa chặt chẽ để cãi con cua con ghẹ (thực tế ai cũng biết là giá khai báo như trên là quá thấp). Và thực tế bây giờ, HQ đã đuối lý :D:D.

Tuy nhiên, chưa chắc mấy bác ra luật ngu đâu, biết đâu mấy bác í cố tình tạo ra cái khe hở vừa đủ để ........... cái xe khai báo giá rẻ chui lọt thì sao?????
Bởi dza65y, thằng bạn quỷ sứ của tui, mần Bác sĩ bên Pháp, mấy bữa nay cứ théc méc vụ này ! Tui biểu : mày cứ nghĩ : giống y như một đống Spaghetti, ặc :D

Hạng B2
11/5/05
101
5
18
40
hoaian.tuybut.com

bác fernandoz nói rất là đúng em hoàn toàn ủng hộ, luật pháp của ta lúc nào cũng sơ hở.mà nếu có sơ hở tại sao ta ko lạm dụng nó được chứ chẳng thiệt thòi ai cả nếu mà có thiệt thì chỉ có những người ra luật đấy thôi chứ ko phải là những người biết lách luật mà sống. còn theo em thì nếu mà cho nhập xe cũ thì phải bắt buộc nhập những xe ko dưới giá 10k thì chỉ có như thế thì ko có chuyện mà khai giá mua chỉ có 1k.chẳng hạn 4 chiếc xe nhập đầu tiên DN khai là ko tới 10k mà toàn những xe dạng vip chỉ có 2 con matiz là 1k như thế thì các bác tính là nếu tính hết tất cả ra cả BKS luôn thì bao nhiêu? em nghĩ sao nói vậy mong các bác chỉ giáo thêm :D

Hạng B1
20/4/06
53
0
0

Giá được áp cho xe cũ nhập về là GẤP ĐÔi... em mới đọc trên Vnexpress.