Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Mr Fil nói:
Ôi, nhức đầu quá. Em chuồn đây.:D:D:D:D:D
Vậy em yêu cầu bên cung cấp khuyến mãi cái xô cho khỏi nhức đầu...vừa tiết kiệm nước và tăng cường thể lực nếu muốn đi tưới rau

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
cpkhanhhung nói:
1- Cái bình đun của em thì khi ko có nước nó tự ngắt, ko cần thiết phải can thiệp
2- Nếu ko tắm cả năm mà "quy trình thu hồi nước" vẫn hoạt động thì phí phạm quá, coi như bác đã gây lãng phí nhiều hơn là tiết kiệm. Theo sơ đồ thì nước nóng cứ từ từ chảy ra từ bình đun để nguội dần và ... đi tưới cây hoặc bơm lên để đun lại.

Tuy nhiên, em nghĩ đây cũng là 1 ý tưởng hay, nếu nhờ người có chuyên môn can thiệp thêm thì có thể trở thành khả thi. Chỉ cần làm sao mà chỉ khi mở vòi tắm thì "quy trình thu hồi" mới khởi động, hay ít nhất khi chuẩn bị tắm mới bấm nút khởi động "quy trình thu hồi nước lạnh". Và quy trình này cũng chỉ khởi động khi đồng thời nhiệt độ dưới mức cảm biến cài đặt. Khi nước đủ ấm, thì van nước ngắt, bơm thu hồi tự ngắt đồng thời. Thời gian chờ để có nước ấm chắc chưa đến 1 phút.
@Bác Fil và các bác: nhờ các bác cho thêm chút ý kiến ạ.

Bác hông chịu đọc kỹ phần em viết gì cả.
Em bảo bác trích nguồn sau cái rơle của thằng bình nước nóng thì làm sao phí điện được.
Không tắm cả năm thì bác phải tắt nguồn bình đun đi chứ. Bác mở bình đun thì hệ thống hồi cũng tự hoạt động thôi. ;)

Hạng F
11/1/10
6.130
60.744
113
tranvietanhtuan nói:
cpkhanhhung nói:
1- Cái bình đun của em thì khi ko có nước nó tự ngắt, ko cần thiết phải can thiệp
2- Nếu ko tắm cả năm mà "quy trình thu hồi nước" vẫn hoạt động thì phí phạm quá, coi như bác đã gây lãng phí nhiều hơn là tiết kiệm. Theo sơ đồ thì nước nóng cứ từ từ chảy ra từ bình đun để nguội dần và ... đi tưới cây hoặc bơm lên để đun lại.

Tuy nhiên, em nghĩ đây cũng là 1 ý tưởng hay, nếu nhờ người có chuyên môn can thiệp thêm thì có thể trở thành khả thi. Chỉ cần làm sao mà chỉ khi mở vòi tắm thì "quy trình thu hồi" mới khởi động, hay ít nhất khi chuẩn bị tắm mới bấm nút khởi động "quy trình thu hồi nước lạnh". Và quy trình này cũng chỉ khởi động khi đồng thời nhiệt độ dưới mức cảm biến cài đặt. Khi nước đủ ấm, thì van nước ngắt, bơm thu hồi tự ngắt đồng thời. Thời gian chờ để có nước ấm chắc chưa đến 1 phút.

Em bảo bác trích nguồn sau cái rơle của thằng bình nước nóng thì làm sao phí điện được.
Không tắm cả năm thì bác phải tắt nguồn bình đun đi chứ. Bác mở bình đun thì hệ thống hồi cũng tự hoạt động thôi. ;)
Bác đúng là ... ko biết gì về điện:D:D:D:D

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
cpkhanhhung nói:
tranvietanhtuan nói:
cpkhanhhung nói:

:confused: Chỉ cho bác thì bác diễu em, tưởng em chém gió đấy à?
Thưa cụ, ngoài nghề kiến trúc sư ra, hồi nhỏ em học nghề điện tử và kiếm không biết bao nhiêu tiền từ sửa tivi đầu máy loa đài các kiểu cho hàng xóm nên kiến thức về điện- điều khiển nói chung em không đến nỗi tệ như bác nghĩ.
Trình bác phiu có thể rất rành rẽ về kĩ thuật điện công nghiệp-dân dụng, nhưng hư một bo mạch điều khiển nào đó thì bác ấy có nước oder cục mới về thay chứ không biết tự ra nhật tảo mua linh kiện về thay như em đâu.
Thực nghiệm thì em và thằng bạn em (nó bán máy nước nóng nlmtr) thực nghiệm nhiều lần tại xưởng thấy ok rồi mới áp dụng. Em thì xài vô khách sạn tư nhân, nhà biệt thự. Còn nó áp dụng vào cả bệnh viện tỉnh khánh hoà (khối công trình đang xây dựng)

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.415
113
E thì mấy hôm nay cứ mãi bận tâm chuyện Trung quốc, thấy Nhật bổn và Ấn liên minh chống Trung thấy cũng mừng. Ít bửa nữa vãn vãn e hầu các cụ.

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
tranvietanhtuan nói:
cpkhanhhung nói:
:confused: Chỉ cho bác thì bác diễu em, tưởng em chém gió đấy à?
Thưa cụ, ngoài nghề kiến trúc sư ra, hồi nhỏ em học nghề điện tử và kiếm không biết bao nhiêu tiền từ sửa tivi đầu máy loa đài các kiểu cho hàng xóm nên kiến thức về điện- điều khiển nói chung em không đến nỗi tệ như bác nghĩ.
Trình bác phiu có thể rất rành rẽ về kĩ thuật điện công nghiệp-dân dụng, nhưng hư một bo mạch điều khiển nào đó thì bác ấy có nước oder cục mới về thay chứ không biết tự ra nhật tảo mua linh kiện về thay như em đâu.
Thực nghiệm thì em và thằng bạn em (nó bán máy nước nóng nlmtr) thực nghiệm nhiều lần tại xưởng thấy ok rồi mới áp dụng. Em thì xài vô khách sạn tư nhân, nhà biệt thự. Còn nó áp dụng vào cả bệnh viện tỉnh khánh hoà (khối công trình đang xây dựng)
Trời, Bác lại tự kỷ nữa rồi. Hai Bác đang tranh luận tự dưng lôi em vào.
Có ai nói Bác dở đâu chứ. Cái tốt nên phát huy và cái chưa tốt thì nên học hỏi, diễn đàn là nơi tốt nhất để mình chọn lọc mà.
Bác bôi đậm cái chữ trên làm em cũng phì cười vì cái tính trẻ con của Bác.
Chưa bao giờ em nói mình GIỎI nên không cần là Có Thể. Mà em chỉ nói mình biết và Chuyển Tải cái biết ấy cho mọi người thôi.
Nếu phải cất công đi mua 1 cái bo mạch mà mất nhiều thời gian thì đó không phải lựa chọn thông minh. Nó chỉ là thú vui.
Bác có thể mua bình nhớt về tự thay vì Bác thích nhưng tôi lại thích mang ra tiệm và dành thời gian kiếm tiền hay tìm hiểu thứ khác.
Cái cần là mình biết nó hư cái gì và tại sao, bao nhiêu lâu nữa sẽ hư tiếp cũng đủ rồi.
Nhất nghệ tinh, nhất thân vinh. Em chỉ có một tiêu chí hành nghề như vậy chứ không như Bác biết rất nhiều thứ.

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Ôi chán vãi. Thớt đang hay mà lại chuyển sang đề tài mới rầu :(

Status
Không mở trả lời sau này.