Hạng B2
19/10/20
100
160
43
28
Tính thêm chi phí nhập khẩu, thì giá đến tay người tiêu dùng khoảng 520tr - 550tr (đã bao gồm VAT) là bên phân phối đã có lãi. Vì thế, cái giá mà MG chém người NTD VN từ 828tr là cao một cách bất thường. Có thể nói không quá rằng, với giá này MG4 sẽ đi lại đúng con đường của Lynk&Co, Haval, và chính MG HS, ZS, set giá cho thật cao -> bán không nổi -> hạ giá sập sàn -> vẫn không bán được.
Phần tính thuế của bác giúp em học hỏi thêm :D Nhưng em xin bổ sung là ngoài giá nhập, thuế phí, thì một mẫu xe khi về đến VN sẽ phải gánh còng lưng các chi phí để hãng có thể hoạt động và bán hàng mà không làm lủng ví cty mẹ, nên lại phải kê lên thêm. Tuy nhiên em hoàn toàn đồng ý là giá xe này để giá quá đắt, sắp tới BYD, GAC, AION vào nữa thì để giá quá cao là một chiến lược tự sát luôn.

Hạng C
15/6/16
852
1.129
93
40
Ngày trước, khi mấy con joyte, mấy con bejing ra mắt, mấy ông xe hay, rồi trắng auto bu vào nâng bi, ca lên mây xanh tít 25 tầng như thầy gì đó nói... Rồi bây giờ thấy cũng bu vào chê ko tiếc lời so sánh với vin.... Ui thời oanh liệt nay còn đâu......
Trong nhóm đó có cái thằng râu quai nón mới tậu Lynk&Co gì đó mà ca ngợi zữ lắm. Không biết chung thuỷ với Lynk&Co được bao lâu.

• Haha
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
24/2/20
4.700
7.854
113
37
Ngày trước, khi mấy con joyte, mấy con bejing ra mắt, mấy ông xe hay, rồi trắng auto bu vào nâng bi, ca lên mây xanh tít 25 tầng như thầy gì đó nói... Rồi bây giờ thấy cũng bu vào chê ko tiếc lời so sánh với vin.... Ui thời oanh liệt nay còn đâu......
Ai cũng cần phải sống chứ bác, xem xe em chỉ xem xế cưng chém ko thương tiếc hãng nào :)

• Like
Reactions: khanhkntg
Hạng D
8/2/17
1.138
1.762
113
36
Ai cũng cần phải sống chứ bác, xem xe em chỉ xem xế cưng chém ko thương tiếc hãng nào :)
Xế cưng có em reviewer Quỳnh Như xinh xắn giữa 1 rừng đực rựa trong giới đánh giá xe, nhưng cũng PR cho các hãng xe thôi bác, khen để sống mà, còn chê là để hãng biết đường gửi phong bì để sau này đánh giá lại :D

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B2
23/1/15
173
176
43
Dù gì thì Hãng cũng phải...trả mọi chi phí ở VN. Biết trước sẽ bán không được nhiều nên kệ...bán 1 con đủ sống, còn hơn bán 10 con mà...không đủ sống.

Hạng D
24/2/20
4.700
7.854
113
37
Xế cưng có em reviewer Quỳnh Như xinh xắn giữa 1 rừng đực rựa trong giới đánh giá xe, nhưng cũng PR cho các hãng xe thôi bác, khen để sống mà, còn chê là để hãng biết đường gửi phong bì để sau này đánh giá lại :D
Em ko coi quỳnh như đáng giá chỉ xem Ken nguyễn thôi :)

• Haha
Reactions: phamminh05