Thảo Luật Chung Chủ đầu tư uy tín??!!!

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
20/8/11
137
46
28
kecodocvn nói:
Cám ơn những ý kiến của các bác, có lẽ em nói chưa chính xác nên khiến các bác hiểu nhầm. Ở đây em lập bảng tiêu chí đánh giá CĐT uy tín để giúp người mới khi xem xét mua bds trong 1 dự án của 1 chủ đầu tư sẽ an tâm về tiến độ thi công, chất lượng công trình, thời gian bàn giao... chứ không phải xem xét để đầu tư ông đó có lời hay không ah. Việc đầu tư thì tuy vào nhận định mỗi người nên không thể nói đâu là chính xác, đôi khi phải tuỳ vào thời điểm như bác tuando nói. Em chỉ muốn giúp các bác đỡ lo 1 khâu nào đó trong khi xem xét thông tin về dự án, tiết kiệm thời gian và an tâm hơn.
Mà hiện tại có vẻ giống như mợ memo nói, thời điểm này là lúc thử vàng thật và thực tế thì vàng này..... Trên đó chỉ là ý tưởng của riêng em thôi nên nếu hữu ích thì em làm rồi chia sẻ với mọi người, ý của em là như thế đấy ah,
Pó chân!
Nếu bác làm Chủ Đầu Tư, sau khi quảng cáo quảng bá - lùa được một mớ "con lừa" nộp tiền cọc - bác có í ẹ đem đi làm việc khác một thời gian không - nhất là giai đoạn này lãi suất cao thía. Khi bác cầm đằng chuôi được rồi, sợ quái gì mất uy & tín - vì có cần giữ đâu mà mất. Tui thì không tham gia làm nhà đầu tư, nhưng tham gia làm thuê (nhà thầu) - từ ngày ra trường đến giờ - chưa thấy Chủ Đầu Tư nào đúng tiến độ hết - cỡ được 50% cam kết là siêu tử tế lắm rồi.

Hạng B2
16/12/09
481
4
18
lehuynhthaibao nói:
kecodocvn nói:
Cám ơn những ý kiến của các bác, có lẽ em nói chưa chính xác nên khiến các bác hiểu nhầm. Ở đây em lập bảng tiêu chí đánh giá CĐT uy tín để giúp người mới khi xem xét mua bds trong 1 dự án của 1 chủ đầu tư sẽ an tâm về tiến độ thi công, chất lượng công trình, thời gian bàn giao... chứ không phải xem xét để đầu tư ông đó có lời hay không ah. Việc đầu tư thì tuy vào nhận định mỗi người nên không thể nói đâu là chính xác, đôi khi phải tuỳ vào thời điểm như bác tuando nói. Em chỉ muốn giúp các bác đỡ lo 1 khâu nào đó trong khi xem xét thông tin về dự án, tiết kiệm thời gian và an tâm hơn.
Mà hiện tại có vẻ giống như mợ memo nói, thời điểm này là lúc thử vàng thật và thực tế thì vàng này..... Trên đó chỉ là ý tưởng của riêng em thôi nên nếu hữu ích thì em làm rồi chia sẻ với mọi người, ý của em là như thế đấy ah,
Pó chân!
Nếu bác làm Chủ Đầu Tư, sau khi quảng cáo quảng bá - lùa được một mớ "con lừa" nộp tiền cọc - bác có í ẹ đem đi làm việc khác một thời gian không - nhất là giai đoạn này lãi suất cao thía. Khi bác cầm đằng chuôi được rồi, sợ quái gì mất uy & tín - vì có cần giữ đâu mà mất. Tui thì không tham gia làm nhà đầu tư, nhưng tham gia làm thuê (nhà thầu) - từ ngày ra trường đến giờ - chưa thấy Chủ Đầu Tư nào đúng tiến độ hết - cỡ được 50% cam kết là siêu tử tế lắm rồi.

Và đó là lí do em lập thớt này đấy bác ah, và nếu như các bác khác đều nhận định giống ý bác: không có CĐT nào uy tín thì em nhờ MOD close thớt khỏi bàn vì không cần ^^! Thật ra, nếu không có CĐT nào uy tín thì tại sao vẫn có nhiều người mua từ trước tới giờ??? Nên em nghĩ là phải có yếu tố nào đó quan trọng hơn nên người ta vẫn yên tâm hơn và em đang nhờ các bác góp ý em vụ này đấy ah.
PS lehuynhthaibao: trong HĐ phần bàn giao thường có ghi thời gian dự kiến có đoạn" dự kiến bàn giao tháng... năm... , có thể gia hạn sớm hơn hoặc trễ hơn 3 tháng hay 6 tháng tuỳ HĐ"(em nhớ không nhầm là vậy) , nếu vẫn trong thời gian trên thì cũng có thể suy xét bác ah :).

Hạng C
21/4/11
596
199
43
Em ngó qua thấy mấy cdt Singapore như Capitaland và Keppel được đấy chứ, chắc The Vista và Estella sẽ được giao nhà đúng hẹn (hơn nữa là với các tiện ích hoàn chỉnh rồi và chất lượng chắc vẫn tốt như cam kết - cái này hơi hiếm ở VN)

Hạng B1
7/8/07
86
0
6
HCM
lehuynhthaibao nói:
kecodocvn nói:
Pó chân!

chuyện chậm tiến độ theo hđ đó là một nét văn hoá của CDT VN, vì vậy anh nào giao nhà giao đất mà đúng tiến độ thì thường đó ko phải cđt VN.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
tuando nói:
Memo2000 nói:
Em nghĩ muốn uy tín hay không thì thời điểm này mới là lúc lửa thử vàng....
Hiện tại, hình như SG thử ra toàn vàng giả....
Các bác liệt kê vàng thật trong giai đoạn này xem...
Riêng tại BD, thằng Becamex sao nó xây ầm ầm giống như lên đồng trong khi có bán buôn được gì đâu, mấy chung cư trong thành phố mới triển khai liên tục, tiền bạc trả cho nhà thầu cũng nhanh gọn .....
Vote cho Becamex được không các bác
Ngạc nhiên quá ... sao ông Bravia kêu đòi tiền xi măng không được nhỉ.
Cái này phải nói là do bản chất của sự việc thôi.
Các bác không thấy ngạc nhiên à, tại sao xây cứ xây, bán được hay không là chưa cần biết. Lý do đơn giản Becamex chỉ là đơn vị Thi Công thôi.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.498
113
www.phindeli.com
Thế túm lại là bác Bravia có đòi được tiền xi-măng chưa? Bác mà chưa đòi được thì ... coi lại cách ăn ở nha :D

Hạng D
20/12/09
1.169
7.862
113
- Mua nhà : Chọn chủ đầu tư như Khang Điền là chắc cú nhất ! Giao sản phẩm hoàn thiện luôn VD như Villa Park , Goldora ...xách gói tới ỡ ngay
- Mua đất thì giao tiền xong sổ đỏ phải cầm trên tay ( e thấm nhuần câu này của bác hội trưởng
)
Không đạt được 2 tiêu chí trên thì mua ...vàng là chắc nhất:D

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Ai được thì khen - Ai mất thì ....kg khen .... thế thôi . :D
Tôi gặp mấy ông này thấy chưa mất ....nhiều nên khen nè : BCCI , Vĩnh Tường ,Nam Long , Him Lam ..v.v.. kg tính mấy ông ngoài nước .:D có điều họ chắc tay nên giá chát chả kiếm đc mấy .:):D .

Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
62
TP. HCM
phongluu nói:
Ai được thì khen - Ai mất thì ....kg khen .... thế thôi . :D
Tôi gặp mấy ông này thấy chưa mất ....nhiều nên khen nè : BCCI , Vĩnh Tường ,Nam Long , Him Lam ..v.v.. kg tính mấy ông ngoài nước .:D có điều họ chắc tay nên giá chát chả kiếm đc mấy .:):D .

Em thích câu đó, đúng trong mọi thời đại.

Status
Không mở trả lời sau này.