Thảo Luật Chung Chủ đầu tư uy tín??!!!

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
29/7/11
101
0
16
TPHCM
vậy bác và bác chủ thử chơi với Bến Thành Land cũng là nhà nước đấy bác, tập đoàn BT cũng khá nổi, cũng sắp chào dự án đất nền mới, theo em dự án đáng quan tâm đấy bác ạh.
dungtc nói:
Từ trước tới giờ em toàn chơi Tái Định Cư - CĐT là NN, chả có tí uy tín gì sất. Không bao giờ bàn giao đúng hẹn. Cơ sở hạ tầng làm như hạch v.v... Được cái là giá rẻ, mua được suất TĐC là lời chắc luôn.

CĐT tư nhân thì em mới chơi có mỗi thằng Nam Long. Thằng này theo em thì uy tín hơn nhiều những thằng không có tí uy tín nào. Nhân sự, bộ máy làm việc của nó trì trệ còn hơn NN.

Hạng B1
7/8/07
86
0
6
HCM
dungtc nói:
CĐT tư nhân thì em mới chơi có mỗi thằng Nam Long. Thằng này theo em thì uy tín hơn nhiều những thằng không có tí uy tín nào. Nhân sự, bộ máy làm việc của nó trì trệ còn hơn NN.
thằng này làm d/a phân lô bán nền đầu tiên ở khu Q7 phải ko bác,

Hạng C
6/1/11
920
10
18
Ferrari_vn nói:
dungtc nói:
thằng này làm d/a phân lô bán nền đầu tiên ở khu Q7 phải ko bác,
Em cũng không rõ, nhưng nó có mấy dự án ở Q.7 như Trần Trọng Cung, Gò Ô Môi dân cư ở kín hết rồi bác.

Tập Lái
6/1/11
26
4
8
upanh.com
Uy tín tức là yên tâm về pháp lý, giao nhà đúng hẹn thôi các bác. Lời lỗ là chuyện của thị trường rồi, có lẽ nên chia theo hạng: cao cấp, trung cấp, phổ thông. Mấy thằng CĐT nước ngoài lớn như KeppleLand, Vinacapital, PMH... thì uy tín rồi nhưng các dự án của nó khá cao cấp, các bác vote cho mấy thằng trung trung và bình dân để các nhà đầu tư nhỏ còn có cơ sở để ngắm hàng với ạ.
Ví dụ như Nam Long, Khang Điền, Vạn phát hưng...
Bình dân hơn thì có bọn nào uy tín hả các bác

Hạng B2
16/12/09
481
4
18
ktgroup nói:
Uy tín tức là yên tâm về pháp lý, giao nhà đúng hẹn thôi các bác. Lời lỗ là chuyện của thị trường rồi, có lẽ nên chia theo hạng: cao cấp, trung cấp, phổ thông. Mấy thằng CĐT nước ngoài lớn như KeppleLand, Vinacapital, PMH... thì uy tín rồi nhưng các dự án của nó khá cao cấp, các bác vote cho mấy thằng trung trung và bình dân để các nhà đầu tư nhỏ còn có cơ sở để ngắm hàng với ạ.

Ý kiến của bác rất hay, chỉ là dựa vào tiêu chí nào để nhận định uy tín và hạng ah ? Đây là điều em đang lăn tăn nhờ các bác hỗ trợ. Sau này có CĐT mới thì cũng biết xét cái gì và mua dự án mới thì cũng đỡ lo hơn, ý em là thế :)

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
kecodocvn nói:
ktgroup nói:

Ý kiến của bác rất hay, chỉ là dựa vào tiêu chí nào để nhận định uy tín và hạng ah ? Đây là điều em đang lăn tăn nhờ các bác hỗ trợ. Sau này có CĐT mới thì cũng biết xét cái gì và mua dự án mới thì cũng đỡ lo hơn, ý em là thế :)

Em thật chứ uy tín là khái niệm mấy bác cò nghĩ ra thôi. Chứ mà thị trường điên điên là giẻ rách cũng bán tốt, chủ đầu tư nào mà chả uy tín. Đến khi nó nổ bong bóng thì lần lượt yếu chết trước, khỏe chết sau. Đến sắp chết thì uy tín cái miẹ gì nữa.
Ví dụ như anh Vạn Phát Hưng đi, thị trường tốt anh ấy uy tín kém gì Phú Mỹ Hưng, nền giao đủ, nhà xây tốt....Đến khi tèo thì giã ngay khách hàng mua đất quả hợp đồng xây cắt cổ; chung cư ỳ à ỳ ạch....bây giờ tiền trả lương nhân viên còn xoay từng tháng thì quên ngay cái chữ uy tín đi; không tin thì ôm thử vài căn La Casa cho nó...cảm giác
Hay anh Phát Đạt đi, xây xong cái Everrich 1 mà chả uy tín, bây giờ ông nào dám ôm bom căn hộ của anh Đạt?

Bác nào mê Nam Long thì thử ôm trái phiếu đi, lãi cao nhất thị trường luôn. Chỉ có điều không còn gì thế chấp
. Anh Techcombank "hứa" mua rồi chạy mất; đang ế cả đống trái phiếu kìa.
Còn mấy thằng Tây Tàu, sức nó khỏe hơn Vn nên nó .....chết sau
. Các bác cứ theo dõi mấy dự án căn hộ là ra hết...Hay ôm mấy căn đi lấy cảm giác mạnh

PMH ngày xưa mà không bán nền khu chuồng ngựa mà đi xây Panorama thì bây giờ khối bác cũng nhảy lầu theo ông S.Ting; làm gì mà còn PMH uy tín nữa

Hạng B2
8/6/11
197
38
28
Trong mấy cụ nội mà bác Lucsi tiến cử - em sợ nhất là cụ Vạn Phát Hưng - bác nào lỡ dại đầu tư để ở đến đầu bác răng long thì em "cắn cỏ ngậm vành" xin cản các bác.

Status
Không mở trả lời sau này.