Thảo Luật Chung Chủ đầu tư uy tín??!!!

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
3/7/11
144
0
16
43
TX
Các bác cho ý kiến về Sacomreal nữa nha, em muốn mở rộng hiểu biết thêm.

Hạng B1
7/8/07
86
0
6
HCM
tigontran81 nói:
a này cũng vậy thôi, ko co gi đáng để khen ngợi

Hạng B2
21/4/10
390
1.696
123
Tiến độ nhanh chậm, đúng hay không thì cũng do nhiều yếu tố....
Xây cái nhà cho mình đôi khi còn trể nữa thì nói đến xây cả trăm cả ngàn căn 1 lúc.
Quan điểm của em là thái độ của CĐT khi bị trể như thế nào mới quan trọng, và lý do đó là chủ quan hay khách quan... Khi mua nhà hay làm dự án, em ngán nhất là mấy ông tham gia phát triển dự án trên đất của người khác. Theo đánh giá bậy bạ của em thì mấy ông nội này chỉ có mối quan hệ + nước bọt, mượn xôi cúng Phật sau đó chơi chiêu lấy mỡ nó ráng nó.... Khách hàng mua nhiều thì đẩy nhanh tiến độ để gom lúa, mua ít thì từ từ tính, lý do thì cả ngàn lý do hợp lý....
Riêng Becamex có vẻ làm ra kiểu Kenton, không chiếm dụng vốn khách hàng, từ từ bán, không mua ta cứ xây rồi bán sau.... Thằng này mà bể ra thì khối anh NH lên đường.

Hạng B2
21/4/10
390
1.696
123
tuando nói:
Thế túm lại là bác Bravia có đòi được tiền xi-măng chưa? Bác mà chưa đòi được thì ... coi lại cách ăn ở nha :D

Đúng là do ông Bravia ăn ở sao rồi, bên em làm hồ sơ thanh toán nó trả tiền trong vòng 3 ngày, đôi khi chưa kịp xuất hóa đơn nó đã trả...hihi.
Nó triển khai gối đầu liên lục, đến nay em đã làm cho nó 4 cái chung cư ngon lành theo kiểu trên...
Làm thì làm thôi chứ kêu em đầu tư thì em không dám đi xa như vậy... Có lẽ tầm em chưa tới :)

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/3/10
6.005
33.478
113
Ferrari_vn nói:
tigontran81 nói:
a này cũng vậy thôi, ko co gi đáng để khen ngợi
nếu là em thì em sẽ chê ông sacomreal này tắt bếp luôn, chả có gì chỉ được cái chơi chiêu. Thùng rỗng kêu to thôi các bác ạ

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
Memo2000 nói:
tuando nói:
Thế túm lại là bác Bravia có đòi được tiền xi-măng chưa? Bác mà chưa đòi được thì ... coi lại cách ăn ở nha :D

Đúng là do ông Bravia ăn ở sao rồi, bên em làm hồ sơ thanh toán nó trả tiền trong vòng 3 ngày, đôi khi chưa kịp xuất hóa đơn nó đã trả...hihi.
Nó triển khai gối đầu liên lục, đến nay em đã làm cho nó 4 cái chung cư ngon lành theo kiểu trên...
Làm thì làm thôi chứ kêu em đầu tư thì em không dám đi xa như vậy... Có lẽ tầm em chưa tới :)
Em đòi được rồi chứ! Mà cũng chẳng dám vào thêm lần nữa. Dù sao mình cũng biết lấn sâu vào cái sân này cũng mệt. Tụi nó chơi cục bộ quá. Chán!

Hạng B2
1/6/11
234
2.455
103
tonjohn nói:
- Mua nhà : Chọn chủ đầu tư như Khang Điền là chắc cú nhất ! Giao sản phẩm hoàn thiện luôn VD như Villa Park , Goldora ...xách gói tới ỡ ngay
- Mua đất thì giao tiền xong sổ đỏ phải cầm trên tay ( e thấm nhuần câu này của bác hội trưởng
)
Không đạt được 2 tiêu chí trên thì mua ...vàng là chắc nhất:D

Hạng C
6/1/11
920
10
18
Từ trước tới giờ em toàn chơi Tái Định Cư - CĐT là NN, chả có tí uy tín gì sất. Không bao giờ bàn giao đúng hẹn. Cơ sở hạ tầng làm như hạch v.v... Được cái là giá rẻ, mua được suất TĐC là lời chắc luôn.

CĐT tư nhân thì em mới chơi có mỗi thằng Nam Long. Thằng này theo em thì uy tín hơn nhiều những thằng không có tí uy tín nào. Nhân sự, bộ máy làm việc của nó trì trệ còn hơn NN.

Status
Không mở trả lời sau này.