Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
16/8/12
82
2
8
38
Quận 7, sờ gồng
tranhuutuong nói:
eo chang hi nói:
Có nhiều Bác thợ hồ, thợ mộc, thợ PU,...dù đầu đã 2 3 thứ tóc mà lời hứa cứ như gió thoảng mây bay!!
Hứa 1 mà khi làm nó ra đến 10. Hứa mai xong nghĩa là mai của tuần sau...Nhiều lần quá đâm ra nhà thầu mới là người mất uy tín(?). Các Bác có nhiều kinh nghiệm có thể chỉ cho em vài chiêu để hạn chế vấn đề này không ạ?? Em thì em chỉ biết cách ...sống chung với lũ thôi :mad:. Có lẽ văn hóa nhà ta là thế:confused:
Lúa thóc có đầy đủ để mấy bác thợ hồ, mộc, PU đó làm kg bác?:D

Thợ mà chậm lương 1 ngày thì nó nghỉ ngay và luôn Bác ạ!

Hạng B2
23/6/12
403
7.639
93
Có nhiều thợ o bế nó riết nó chảnh, ngán nhiều thợ đến nổi thôi tự tay mình làm.

Hạng D
4/8/11
1.050
4.310
143
Thợ hay thầy gì cũng rứa. Đây là tính xấu của chúng ta so với thế giới.
Người Việt được quản lý bởi người Việt thường thì tác phong chỉ hơn được người Khơ-me. Năng suất người Việt quản lý bởi người Việt kém hơn khi người Việt được quản lý bởi người Âu Mỹ. Nói thế cho sang chứ ngay cả công nhân may ở Việt nam làm ăn lè phè, lương tháng 500 nghìn, nhưng cũng người ấy xuất khẩu lao động qua Mã lai làm, người Mã lai quản, làm cực hơn nhưng năng suất cũng cao hơn hẳn, lương 300 usd.
Việt kiều hồi hương mà không năng quay về các nước Âu Mỹ recharge một năm đôi lần, nếu không đề phòng, phong cách cũng nhanh xuống cấp lè phè thấy ớn.

Hạng B1
16/8/12
82
2
8
38
Quận 7, sờ gồng
Mr.N nói:
Thợ hay thầy gì cũng rứa. Đây là tính xấu của <span style=""color: #ff0000;"">chúng ta </span>so với thế giới.
Người Việt được quản lý bởi người Việt thường thì tác phong chỉ hơn được người Khơ-me. Năng suất người Việt quản lý bởi người Việt kém hơn khi người Việt được quản lý bởi người Âu Mỹ. Nói thế cho sang chứ ngay cả công nhân may ở Việt nam làm ăn lè phè, lương tháng 500 nghìn, nhưng cũng người ấy xuất khẩu lao động qua Mã lai làm, người Mã lai quản, làm cực hơn nhưng năng suất cũng cao hơn hẳn, lương 300 usd.
Việt kiều hồi hương mà không năng quay về các nước Âu Mỹ recharge một năm đôi lần, nếu không đề phòng, phong cách cũng nhanh xuống cấp lè phè thấy ớn.

:mad::mad::mad:

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.375
113
Sài Gòn - HCM
btpaul nói:
vào mùng 6, quân em đi làm đủ khoảng 95%
Bác thật là hạnh phúc.
Ngày còn làm XD. Cũng treo thưởng như thế nhưng chúng nó bảo : Cả năm có vài ngày Tết Anh ơi, qua mùng em vào nha
Và trước Tết thì chúng bảo: Anh ơi cho em về sớm dọn dẹp nhà cửa, đi cả năm rồi với lại tàu xe ngày giáp Tết cực lắm

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
E làm cái thông báo dán ở công truờng:
Mùng sáu tết công nhân ai đi làm thì xét tăng luơng cho năm mới. Ai không có mặt thì nói cai nhắn tin cho biết là có tới cũng không cho làm nữa.
Thực hiện 1 lần thôi, những năm sau tụi nó tự bảo nhau sẽ không dám nữa.

Hạng B1
16/8/12
82
2
8
38
Quận 7, sờ gồng
Đang dính với vài thằng thợ mà giờ đau hết người!! khổ nỗi cuối năm nên đành cắn răng cho xong công trình, qua năm phải cho lên đường ngay và luôn

Tập Lái
6/9/12
36
12
8
Top này về thợ thầy mà chỉ thấy các bác "tố" thợ thôi. Còn thầy thì sao ạ

(đầu năm các bác đừng rủa em nha!)

Status
Không mở trả lời sau này.