Status
Không mở trả lời sau này.
T
Trancaolong123
Guest
trước kia em làm thầu phụ sơn nước rất uy tín ạ , em nói thật bỏ nghề gần 3 năm vẩn còn thầu xd gọi !

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.416
113
Trancaolong123 nói:
trước kia em làm thầu phụ sơn nước rất uy tín ạ , em nói thật bỏ nghề gần 3 năm vẩn còn thầu xd gọi !
Gọi đi bảo hành mây cái nhà củ đó ông nội:D

Hạng C
29/3/10
582
0
16
quận 7 tphcm
nói chung ai cũng có cái khó của họ. chúng ta toàn làm việc gián tiếp. những người làm trực tiếp nói chung chung có nhiều cái khổ.( kinh nghiệm của e sau 1 tuần lăn lộn cắt,mài, cưa, đóng đinh và bắt vít ở xưởng mộc)

T
Trancaolong123
Guest
Em nhận nhân công năm đó có 15k/m2 à đại ca ơi , chứ đâu có nhận vật tư đâu mà bảo hành bảo tỏi , nói chung làm bé kiếm chén cháo cầm hơi chứ ko như mấy Anh ạ , hi hi :D
ngoinhaxanh nói:
Trancaolong123 nói:
Gọi đi bảo hành mây cái nhà củ đó ông nội:D

Tập Lái
10/12/12
0
0
0
Nhân có cái topic này em hỏi ké với ạ : Nguyên là nhà thầu của em đã trễ hạn đến hơn một tuần( HĐ 4 tháng), mà công việc thì còn bê bê không biết bao giờ mới xong. Tiếc là trong HĐ không có điều khoản phạt (em sơ suất, do tin tưởng nhà thầu nên không nghĩ tới chuyện này).
Các bác tư vấn dùm cho em hai khả năng :
1. Cắt HĐ với thầu này để tìm người khác sao cho hạn chế thiệt hại nhất
2. Tiếp tục làm việc nhưng phải bổ sung cam kết như thế nào cho hợp lý, thoả thuận điều khoản phạt trễ HĐ như thế nào?

Hạng B2
16/7/09
407
6
18
54
Bác phải thông báo bằng văn bản bằng giấy trắng mực đen trước, nếu kêu nó không lên thì gởi bằng chuyển phát nhanh có người ký tá, rồi muốn làm gì thì làm sau, đừng nói miệng suông

Hạng B1
31/5/12
66
2
8
Tp. HCM
tranvietanhtuan nói:
Thay vì bổ sung điều khoản phạt trễ, bác thử bổ sung điều khoản thưởng....nếu hoàn thành đúng dịp...gì đó.

Suy nghĩ tích cực xíu nha he he he
:D, ý kiến hay!

Tập Lái
10/12/12
0
0
0
Các bác vui tính thật.
À, thật ra em cũng có cam kết thưởng 1% nếu hoàn thành đúng hẹn. Nhưng lời hứa đó bây giờ bay xa rồi
Còn bây giờ phải lo đối phó nhức cả đầu. Một sai lầm khác của em là ký HD tính theo m2, không làm dự toán chi tiết. Cắt HD thì chẳng biết căn cứ vào đâu, cái nào đã làm thì giá nó kê cao, còn cái chưa làm thì nó đưa xuống tận đất.

Status
Không mở trả lời sau này.