Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
16/8/12
82
2
8
38
Quận 7, sờ gồng
Có nhiều Bác thợ hồ, thợ mộc, thợ PU,...dù đầu đã 2 3 thứ tóc mà lời hứa cứ như gió thoảng mây bay!!
Hứa 1 mà khi làm nó ra đến 10. Hứa mai xong nghĩa là mai của tuần sau...Nhiều lần quá đâm ra nhà thầu mới là người mất uy tín(?). Các Bác có nhiều kinh nghiệm có thể chỉ cho em vài chiêu để hạn chế vấn đề này không ạ?? Em thì em chỉ biết cách ...sống chung với lũ thôi :mad:. Có lẽ văn hóa nhà ta là thế:confused:

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
Em chả biết, thợ có mà đầy. Giao hẹn trước rồi.
Ông nào hứa không đến em cho thêm 1 buổi. Hông xuất hiện thì có người khác làm rồi.
Còn đang làm mà nhây thì cắt luôn, khỏi quyết toán con mịa gì hết. Kêu người khác làm, bonus thêm phần trừ lại của ông cũ.
Làm chừng vài lần là đối tác nó sợ mình=> nghiêm chỉnh ngay.

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.375
113
Sài Gòn - HCM
tranvietanhtuan nói:
Em chả biết, thợ có mà đầy. Giao hẹn trước rồi.
Ông nào hứa không đến em cho thêm 1 buổi. Hông xuất hiện thì có người khác làm rồi.
Còn đang làm mà nhây thì cắt luôn, khỏi quyết toán con mịa gì hết. Kêu người khác làm, bonus thêm phần trừ lại của ông cũ.
Làm chừng vài lần là đối tác nó sợ mình=> nghiêm chỉnh ngay.
Ôi, Bác thật là hạnh phúc và quá giỏi. Em thì thấy mệt mỏi rất nhiều về vấn đề này.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
eo chang hi nói:
Có nhiều Bác thợ hồ, thợ mộc, thợ PU,...dù đầu đã 2 3 thứ tóc mà lời hứa cứ như gió thoảng mây bay!!
Hứa 1 mà khi làm nó ra đến 10. Hứa mai xong nghĩa là mai của tuần sau...Nhiều lần quá đâm ra nhà thầu mới là người mất uy tín(?). Các Bác có nhiều kinh nghiệm có thể chỉ cho em vài chiêu để hạn chế vấn đề này không ạ?? Em thì em chỉ biết cách ...sống chung với lũ thôi :mad:. Có lẽ văn hóa nhà ta là thế:confused:
Đã là thợ thì không quan tâm đến lời thợ nói, chỉ quan tâm thợ làm thế nào. Muốn nói thì phải gặp thầy.

Hạng B1
16/8/12
82
2
8
38
Quận 7, sờ gồng
Lần đầu lam việc thì còn có chút...lương tâm nhờ lương tháng, đến lần thứ 2 trở đi thì ôi thôi!!!Em thiết nghĩ nên tẩy chay những tay thợ không ra gì(giỏi thì có giỏi mà chử tín thì bằng niềm tin), Tẩy chay luôn các cơ sở làm ăn không đường hoàng. Em thì danh sách đen dài dằn dặt đây ạ!:mad:

Hạng B2
16/11/06
234
2
18
44
Ba Văn nói:
Đã là thợ thì không quan tâm đến lời thợ nói, chỉ quan tâm thợ làm thế nào. Muốn nói thì phải gặp thầy.

Em bổ sung thêm: gặp thầy để nói thì chi phí nó cao hơn, tiền nào của nấy thui, bác nào cần giá rẻ thì sống chung với lũ thôi, em thì em cứ bỏ thêm xiền né mấy cơn lũ ra.

Status
Không mở trả lời sau này.