Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Lái xe, chuyển sang số tay lái 1 xíu là xe bị lỗi. Giống xe đồ chơi con nít quá. Xe thể thao vậy là đồ bỏ, PC ko chạy số tay thì dẹp nó đi, mất hết cảm hứng. Theo tôi thì xe đã lỗi sẵn rồi mà chưa tới lúc vỡ toẹt ra thôi, tội nghiệp ô Bạn kia, hỏng đúng lúc ổng đi.
chiếc xe chắc chắn là ko dỏm nhưng có thể ông lái xe xui, mượn ngay cái lúc xe chuẩn bị hư coi như chia buồn với ông đó.
Nói đi cũng nói lại cũng muốn thể hiện nên mới ra cớ sự. Có chăng cái cách giải quyết của ổng ko đẹp, ổng ko đòi lái thì ổng đâu có bị. mà bị rồi thì ít ra cũng nói người ta 1 tiếng đằng này im luôn. Chủ xe bắt đền 100% hay ko thì chưa biết (cá nhân tui nghĩ ổng sẽ ko bắt đền hết đâu) có thể chia 3/7, 4/6...hay bao nhiu đó nhưng ít ra ông cũng phải mở lời chứ. Không có trách nhiệm gì hết

• Haha
Reactions: win98_cd125
Hạng D
21/3/08
4.857
4.420
113
hcm
Phản pháo......... nghĩ mà nó chán, 250tr cưa tới cưa lui mà để phần đời còn lại đỡ va vào nhau cũng rẻ! Bài học rút ra là: Xe mình mình chạy, thử làm méo gì hem biết!

Hạng D
18/3/08
1.565
13.007
133
Thấy mấy bác có vẻ ủng hộ a Hoàng nhỉ. Mình thấy a Hoàng méo ra gì, không biết xe đã lỗi trước đó hay ntn nhưng mình là người cầm lái thì cũng nên chịu trách nhiệm, đằng này còn múa lửa nữa mới kinh mà xảy ra chuyện lại chối đành đạch. Xe k phải của mình. Tầm chưa tới thì thôi đừng nên đụng vô. Toàn sỉ
theo mình,
thì đxxx nên chửi ai,
Mà chỉ nên chửi xe Porsche như cc !
Lẫy chuyển số gì chạy bấm phát 70km/h mà gãy trục cam thì xe thể thao con mẹ gì mà bán ?
Thua xe KIA Morning Sport.
Còn thớt này bà con đang hóng hình em TRINH.
Anh nào có hình em khác thì post lên coi tạm trước cũng được.

Hạng B2
11/8/11
270
338
63
anh em ruột của mình mà mình còn không dám mượn xe.dù đó chỉ là xe lèng phèng,đúng là xảy ra chuyện cái là phiền phức ghê lắm.

Hạng D
25/3/16
1.052
1.022
113
Vậy là xe Porsche Paramera nói riêng và xe Porsche nói chung không được chạy số tay (bán tự động) nhé. Porsche nó làm số tay cho vui. Xài là hư đó. Bạn Hoàng (lái xe của sự việc lùm xùm) nếu muốn lái thử xe thì a lô cho tôi, tôi cho bạn mượn xe KIA buổi sáng. Bạn tha hồ chạy các kiểu, tự động, bán tự động, rồ ga, thốc ga, vân vân và mây mây. Hư tôi chịu.

Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Phản pháo......... nghĩ mà nó chán, 250tr cưa tới cưa lui mà để phần đời còn lại đỡ va vào nhau cũng rẻ! Bài học rút ra là: Xe mình mình chạy, thử làm méo gì hem biết!
like bác, tiền nay mất mai kiếm lại. mỗi người 1 ít để ra đường nó còn đỡ ngại

• Love
Reactions: pvht
Hạng F
7/8/17
7.711
10.610
113
:p thôi. Mốt né xe pò ăn chè này ra. J mà dễ hứ quá sao dám chạy.

Hạng B1
1/11/22
84
60
18
35
Cbi tâm lý có tiền đền chưa rồi hãy chạy ....chứ ham thử của lại, lỡ đụng chuyện phiền phức là mệt ngay. Chối qa chối lại đưa đẩy các kiểu, xe ai nấy chạy là khỏe nhất

Hạng D
1/4/15
1.307
2.384
113
Để mình hỗ trợ 2 anh chia tiền theo nguyên tắc lỗi anh nào anh đó chịu như sau:
- NVL từ NHT đến QL50 ~ 5km: anh Hẻo chạy bán tốc độ, biểu diễn số tay các kiểu như đúng rồi, tốc độ 60-70km, gây ra sự cố ko lên được, hậu quả lỗi máy số 4: trách nhiệm thuộc về anh, ai biểu mượn xe già còn làm tay quá trớn, tỷ lệ 1/6 máy ~ 50 triệu
- Q7- GC ~ 50 km: sau khi xe lỗi, anh Chủ đổ xăng chạy tiếp mà không đưa vào hãng cũng làm bệnh tình nặng thêm, khi sửa lỗi hỏng 1 máy nhưng ảnh đề nghị sửa hết 6 máy: máy 4 anh còn đẩy cho anh Hẻo dc, chứ mấy máy còn lại là do đến chu kỳ, chưa hỏng nhưng anh gom vào bắt sửa hết kiểu trâu què đền trâu lành thì đâu dc, trong khi anh cũng ngồi cùng xe, nếu thấy chạy ko đúng thì anh phải nhắc, hết đoạn còn lại anh cũng toàn chạy hết, quãng đường ảnh chạy 100-5 tức 95% đường do ảnh chạy, nên chịu 5/6 là ổn: 250 triệu.
Chia cho công bằng đễ giữ tình hữu nghị thế thôi, chứ 2 anh toàn khoe đại da thì lo gì, số chênh dư so tiền sửa 2 anh mời anh em OS cái gọi là cảm tạ :D
Rút kinh nghiệm:
- Không mượn xe, cầm lái đặc biệt là xe sang, xe già: lỡ va chạm, hỏng hóc, trâu què đền trâu lành đổ nợ, lên xe đi nhẹ nói khẽ.
- Chạy xe sang cần nhấn ga đằm thắm, hạn chế biểu diễn, chuyển số tay các kiểu.
- khi có tranh chấp nên cùng nhau chia sẽ hạn chế đưa lên mạng tốn phí còn bị dè bỉu.
P/S: chưa thấy hãng Posrche lên tiếng phân định, cũng như có hỗ trợ gì để duy trì khách hàng và uy tín thương hiệu.