Hạng B2
20/3/19
401
2.995
121
từ xe máy tới oto em chỉ vô hãng để thay linh tinh chứ k bao giờ cho nó chẻ máy ra làm.

Tập Lái
22/1/22
34
32
18
30
Ko bảo dưỡng đầy đủ thì toy ko bảo hành máy đâu a
không bảo dưỡng với có đi bảo dưỡng nhưng bảo dưỡng sau 10000 hay 15000 km thì máy nó hỏng là cái chắc, nếu chủ con Wigo này mang đi bảo dưỡng đều sau mỗi 5000 km trước khi xảy ra sự cố thì máy con Wigo quá là kém

Hạng B1
6/1/20
66
446
53
khách hàng lý tưởng & dễ dãi như vầy không biết có uẩn khúc gì chăng? :))

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
23/1/16
1.892
1.190
113
Thợ trong hãng kinh nghiệm rất kém, trình độ non. Lúc nào cũng chỉ chăm chăm cắm cái máy đọc lỗi rồi phán. Lỗi cái gì thay cái đó, mà thay đồ thì ra cái list rất nhanh, nhiều khi thay cả cụm rất tốn kém. Trong khi đó ngoài gara thường có vài thợ bắt bện rất giỏi, chỉ nghe chủ xe mô tả, mở ca pô lên 1 hồi là đã đọc ra bệnh. Có cảm tưởng họ am hiểu cái xe như trong lòng bàn tay của mình vậy, phán đoán rất chính xác. hỏng bộ phận nào nếu sửa được thì sửa, nếu không được thì mới thay.
Theo ý kiến riêng em, trường hợp cái Wigo bổ máy tới 3 lần thì có thể do trình độ của thợ máy. Ví dụ vào tay kỹ sư Tạch hoặc mr. Xuân Hoàn thì nó có thể vận hành ngon gần như mới.
thôi đi pa, chắc gì thợ gara ngoài kinh nghiệm hả ? chắc thợ ngoài ko cắm máy vậy đọc bằng mắt hả ? đồ thay ngoài thượng vàng hạ cám biết đâu mà lần, linh kiện hao mòn đến tuổi ko thay thế mà tìm cách sửa để chi, để sửa dài dài cho gara hút máu hả ?
Còn bảo Tạch vs Hoàn nữa thì cho lời khuyên nè, xem youtube ít thôi !

Hạng D
23/1/16
1.892
1.190
113
rơi vào tình trạng "tiến thoái lưỡng nan", "bỏ thì thương, vương thì tội".
lỡ dại cho chẻ máy 1 lần rồi, bán thì mất giá, mà bán đi rồi, thì với số tiền đó thì mua được gì!? (cũng có thể kinh tế bác chủ chưa dư dả để bù thêm vào mua xe khác).

ráng đu đưa với con xe, vừa chạy vừa hy vọng nó hết bệnh, ai dè bệnh thì vẫn thế, mà toy thì báo quá báo, "kỹ thuật" từ nhà máy toy đến chẻ máy lần 2 mà vẫn không "dứt điểm", giờ đụng đến toy là nó đòi chẻ máy ra, haizz riết rồi động cơ xe mà như chuột bạch vậy
xe giờ như phương tiện phục vụ, hỏng thì chẻ có j đâu phải xoắn.
đại lý này ko dc thì đến đại lý khác
Khó quá nữa thì bán xe, đổi qua xe Hàn đi vừa sang vừa hiện đại

Hạng B2
9/12/19
472
480
63
xe giờ như phương tiện phục vụ, hỏng thì chẻ có j đâu phải xoắn.
đại lý này ko dc thì đến đại lý khác
Khó quá nữa thì bán xe, đổi qua xe Hàn đi vừa sang vừa hiện đại
nói như anh thì đâu có bài báo này để thảo luận :eek::eek::eek::eek:

• Haha
Reactions: khaipham07
Hạng B1
6/1/20
66
446
53
thôi đi pa, chắc gì thợ gara ngoài kinh nghiệm hả ? chắc thợ ngoài ko cắm máy vậy đọc bằng mắt hả ? đồ thay ngoài thượng vàng hạ cám biết đâu mà lần, linh kiện hao mòn đến tuổi ko thay thế mà tìm cách sửa để chi, để sửa dài dài cho gara hút máu hả ?
Còn bảo Tạch vs Hoàn nữa thì cho lời khuyên nè, xem youtube ít thôi !
Like mạnh nè! Nhưng yt thì không có xấu, chỉ cần khi coi cần phải có chút não để lắc.

• Like
Reactions: tan.hd