Hạng B2
20/1/07
176
0
16
50
HCM
Kính thưa các Bác, các Bác cho iem hỏi cài này nha. Xe chúng ta đi hàng ngày không thể nào tránh hết được sự va quệt nho nhỏ. Ví dụ như đang đứng chờ ở đèn đỏ, thằng Ba Gác nó len lên và rồi xoẹt cho 1 nhát, rồi 1 vệt 2 ba đường song song thẳng tắp chạy dọc cửa xe :(:(:(. Tuy chỉ là những va quệt nho nhỏ nhưng thừơng dẫn đến các vết trầy xuớc sơn tí teo bằng ngón tay hay hay nhỏ hơn. Thử tưởng tượng xem cả cái xe đen xì bóng nhoáng tự dưng có vài vệt ghẻ ghẻ xà mâu trắng hếu ở cửa xe, mũi xe, đuôi xe...dòm chán lắm :mad::mad::mad:. Vấn đề ở chỗ nó không quá to để mang đi sơn lại vì nếu sơn lại phải sơn trên diện rộng, vừa tốn kém vừa mất ghin mà để thì ngứa mắt không chịu được . Vậy các Bác có cách nào chữa mấy nốt Ghẻ sao cho mịn màng này theo đúng nghĩa Ngon, Bổ, Rẻ khổng nhẩy?

Tập Lái
19/3/05
21
0
0
RE: Chữa ghẻ bằng cách nào cho đẹp ???

Bác thử dùng xi CANA đánh lên xem sao!

...nghe chuyện của bác em lại nhớ ngày trước lớp iem có cậu kia, ông già đi Đức về mua cho cái xe đạp mầu đen đẹp bá cháy...chú ta man g ra khoe rồi chạy 1 hồi thì có 1 vết xước nhỏ ở khung nhưng cũng đủ để lộ lớp sơn lót bên trong...nghĩ 1 hồi cả lũ quyết định lấy cây bút dạ đen (cũng của Đức luôn) tô lên che vết xước...vậy mà cũng che mắt được mấy ngày đó bác...bác coi chiêu này còn xài được ko...:D

...nói vậy chứ bác để nó nhiều nhiều chút rồi đi làm lại 1 thể...mà xe bác đã có BH chửa???:D

Hạng C
15/9/04
518
311
73
HCM City
www.facebook.com

các bác có biết làm sao để có thể giải quyết các vết móp nhỏ ở bên cánh cửa xe ko vậy ? vì bên cánh cửa xe thì tôn mỏng nên chỉ cần đụng nhẹ là bị móp rồi . Mà vết móp dài thì trông rất mất thẩm mỹ ... vậy có các nào làm cho nó bìth thường lại mà ko cần phải mở ra làm ko các bác ?

[8|]

VIP
11/4/04
79
0
0
Vietnam

:):):) Tui biết !!! Bác đem vào ga ra, tụi nó có ......cái gì giống như cái hàn điện, hàn dính vào chổ lõm, gõ 2 hay 3 cái , thế là xong

Tập Lái
22/7/05
31
0
0

Em chưa bị như vậy nhưng hôm qua đi triển lãm thấy tựi nó có bán thiết bị làm chuyện này đúng như bác Moto nói đó nó lấy móc móc một lỗ vô cánh cửa rồi kéo chỗ móp ra , xong rồi nó hàn vô một miếng thiếc mỏng rồi mài phẳng sơn lại .
Thiệt ra cứ đem tớ gara làm khuất mắt mình thì không sao chứ thấy móc móc hàn hàn mình xót cho em nó quá

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

HEHHEHE bác có tình huống cũng thú vị ghê nhế, kỳ trước em đi ra đường dừng đèn đỏ, có một thằng thợ hồ đi xe đạp nhưng phanh bằng chân thế là nó "uynh" vào "mông" xe của em, em nhảy xuống mắng nó, nó bảo chú ơi trong người con chẳng có gì hết, con chỉ có cái xe đạp đó, chú có lấy thì chú lấy đi , thế là em bó tay luôn, bởi vậy không ai có thể tránh ghẻ khi đi ra đường hết !!!

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

HEHHEHE bác có tình huống cũng thú vị ghê nhế, kỳ trước em đi ra đường dừng đèn đỏ, có một thằng thợ hồ đi xe đạp nhưng phanh bằng chân thế là nó "uynh" vào "mông" xe của em, em nhảy xuống mắng nó, nó bảo chú ơi trong người con chẳng có gì hết, con chỉ có cái xe đạp đó, chú có lấy thì chú lấy đi , thế là em bó tay luôn, bởi vậy không ai có thể tránh ghẻ khi đi ra đường hết !!!

Tập Lái
20/5/05
18
0
0

Nếu xước nhỏ thì kệ coi như là "bài học hàng ngày" nhìn vào mà cẩn thận cầm lái. Khó có ai mới biết lái lại đi xe mới mà tránh khỏi mấy vết xước. Có nó mới "trưởng thành" lên được. Cách khắc phục xe đỡ bị va quẹt là phải lau xe sạch bóng để người đi đường họ chú ý mà tránh ta ra.

BBB confirmed
Hạng B1
24/6/05
63
9
8
HN-HCM

Các bác làm giống mấy bác xe tải đường dài, hy vọng cũng tránh được;

"Xin đừng hôn em" đề can dán 3 phía. 2 sườn và đằng sau mông. xe càng xịn dán càng nhiều.

đảm bảo tránh ghẻ toàn thân..:D