Hạng B2
7/7/05
256
1
18
RE: Chữa ghẻ bằng cách nào cho đẹp ???

Nếu chỉ là những vết móp đương kính khoảng 15 - 20cm, chưa bị tróc sơn thì E biết có cách xử lý rất Bổ, Ngon, Re:

Thợ dùng mấy cái que sắt to, nhỏ khác nhau chọc, nắn từ phía trong cánh cửa sẽ đẩy mặt tôn phẳng trở lại trong vòng 20 - 30 phút. Cực rẻ. Nhưng chỉ có ít thợ biết làm kiểu này. Nếu AE nào cần E sẽ hỏi hộ địa chỉ làm. Nếu nhìn bằng mắt thường thì không thây vết. Tôi đã xem hai chiếc xe (Premacy & Jolie) làm phồng lại vết lõm theo kiểu này.

Hạng B2
15/6/05
190
17
18
53
San Fran Xích Long

Các bác dùng thử Sonax của Đức xem, nếu là xe màu đen thì nó có loại kem đánh bóng dành riêng. Hôm qua đi hội chợ mình cũng mua thử một chai, thấy nó có kèm 1 cây bút sáp đặc biệt (dưới đáy hộp)để tô lên chỗ xước, nghe nói là nếu vết xước nhỏ chẳng hạn 1 đường trầy, vết quệt nhỏ thì xài OK, nhìn cũng tạm, hơn là đi tút lại ?? [:-] Mình mới mua chưa có điều kiện thử (xe chưa bị trầy, nhưng nghĩ là khó tránh khỏi & xe đen khi trầy thì dễ thấy vết hơn xe màu khác nên mua trước dự phòng) nhưng thấy tụi nó demo thì cũng được (xe bóng lộn hẳn ra !), nhưng giá thì cũng khá cao khỏang gần 300/chai thì phải. :(

Hạng C
15/9/04
518
311
73
HCM City
www.facebook.com

ko đơn giản vậy đâu bác Jet - xe gì em ko biết chứ con Bi mà bị bên cánh cửa thì em rất sợ đó ... tại vì phía trong nó có hàn một tấm nhôm vào cánh cửa che lại nên nếu bị vậy thì chỉ có nước cắt tấm nhôm đó ra và làm sau đó hàn lại thôi .... mà xe cứ cắt và hàn thế thì còn gì là xe nữa các bác ... các bác có cách nào mà ko cần phải sơn lại, ko cần phải mở ra mà cũng có thế làm cho những vết móp nho nhỏ trở lại bình thường ko vậy ?

[8|]

Hạng B2
7/7/05
256
1
18

Trích đoạn: nktinhanh

ko đơn giản vậy đâu bác Jet - xe gì em ko biết chứ con Bi mà bị bên cánh cửa thì em rất sợ đó ... ?

[8|]

Đúng rồi, E chỉ thấy phương pháp này dùng cho các xe liên doanh tầm tầm thôi. Xe Bi thì chắc ... theo ý bác thôi.

Hạng B2
20/1/07
176
0
16
50
HCM

Cana là chất dùng để đánh bóng nhưng cái đó không nên lạm dụng. Cana có khả năng bào mòn rất lớn nên khi dùng nó có ưu điểm làm sạch được các vết bẩn, và san Sơn từ chỗ dầy sang chỗ mỏng. Vì vậy các vết xước li ti thì có thể giải quyết những các vết lớn bằng cỡ như đầu đũa thì chịu thua. Khuyết điểm là mỗi lần "oánh" là mỗi lần sơn xe bị mỏng đi một ít :(:(:(. Mỗi năm chỉ nên dùng 1 lần thôi chứ các Bác mà cứ rảnh rỗi buồn chân buồn tay mà vác hộp Cana ra "oánh" thì xe mầu đen trở thành xe mầu trắng lúc nào chẳng hay !!! :D:D:D:D.
Đấy, vấn đề là ở chỗ iem vẫn không biết dùng Cái gì, ở đâu để trị nếu nốt ghẻ cỡ như ngón tay i'????[8|][8|][8|]

Tập Lái
19/1/05
41
0
0

hoặc là kệ nó, hoặc là đem ra gara cho sơn lại bởi trước sau gì cũng mất gzin, hoặc mua một bình sơn sịt củng màu sịt lên tạm trông hơi xấu nhưng đỡ hơn ghẻ

Hạng C
15/9/04
518
311
73
HCM City
www.facebook.com

nó ko đến nỗi trầy đến ghẻ mà vẫn còn lớp sơn ở ngoài thì sao hả các bác ? nó bị móp vào mốt tí nhưng kéo thành đường dài khỏang 10 cm thì sao đây ?!

:mad:

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.675
113

Trích đoạn: Jet_Matiz

Nếu chỉ là những vết móp đương kính khoảng 15 - 20cm, chưa bị tróc sơn thì E biết có cách xử lý rất Bổ, Ngon, Re:

Thợ dùng mấy cái que sắt to, nhỏ khác nhau chọc, nắn từ phía trong cánh cửa sẽ đẩy mặt tôn phẳng trở lại trong vòng 20 - 30 phút. Cực rẻ. Nhưng chỉ có ít thợ biết làm kiểu này. Nếu AE nào cần E sẽ hỏi hộ địa chỉ làm. Nếu nhìn bằng mắt thường thì không thây vết. Tôi đã xem hai chiếc xe (Premacy & Jolie) làm phồng lại vết lõm theo kiểu này.

Nếu Hà Nội thì bác hỏi hộ địa chỉ cái! Xe tôi bị mấy vết móp nhỏ, để thì tức mắt nhưng vác xuống gara thì không đáng.

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Em cứ hòm hòm độ chừng 200K thì dắt em nó đi 1 lần, còn không thì kệ nó - Xe phuc vụ mình che mưa nắng va chạm thì phải thế chứ, mình để ý kỹ thì nó lớn, coi nó thường thì nó nhỏ, người ngoài nhìn tổng thể cái xe, chứ mấy cái tàn nhang lặt vặt ko ai xăm soi đâu các bác phải lo buồn - Đi xe mới tinh là khổ thế đấy, kêu 1 tí là suy nghĩ lo lắng rồi, trầy chút xíu là nhăn mặt rồi, nhưng những cái đó là ko tránh khỏi, rồi sẽ đến lúc những chiếc xe b1óng bẩy trở thành xe 2 hand và chồng chất tuổi tác thôi . Lo gì

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

mình chạy Pre màu đen đuoc 11.000km,xe bị móp do 2 bánh hôn vào, sơn bị xuớt do cọ qụet và rửa xe không đúng cách.xin chỉ giáo nơi vừa bảo trì bảo duỡng vừ tút sơn cho đẹp, vào hãng mình chịu không nỗi.thanks