Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
15/11/10
9.329
2.966
113
50
Dear các bác, các mợ,
Chương trình 8/3 coi như đã xong. Tiếp tục cho chương trình off dài ngày nhất trong năm, em tha thiết đề nghị các bác, các mợ đề xuất ý kiến dựa trên nội dung đã post ở trang 1 ạ. Chúng ta nên bóng bàn nhiều để được biết mọi người thiên về hình thức nào, tuyến đường nào để BLD có thể căn cứ vào đó mà chọn cho hợp lý nhất.

ps: Giỗ tổ Hùng Vương em nghĩ ae gặp nhau trong TP thôi nên cũng không quan trọng lắm.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/6/11
129
87
28
Poorguy nói:
alovend nói:
mấy bạn FA cũng nên tranh thủ đi nhé ...thời gian ko còn nhiều :)

FA???? em chịu :(

Nghe đồn tổ chức ở
TROPICANA BEACH RESORT & SPA
Road 44A, Phuoc Hai Town, Dat Do Dist., Baria - Vungtau, VN.
T: 84-64 3678 888 / F: 84-64 3678 444

Đã có 7 xe tham dự.

CÁC BÁC ƠI, EM LÀ NGƯỜI MỚI. EM MUỐN THAM GIA ĐƯỢC KHÔNG Ợ! LÀM SAO ĐỂ EM BIẾT ĐƯỢC LỊCH TRÌNH CỤ THỂ VÀ ĐỊA ĐIỂM NHƯ THẾ NÀO Ạ?
VÀ EM CÓ THỂ CÓ SỐ ĐT CỦA BÁC NÀO ĐỂ EM LIÊN LẠC NẾU EM KHÔNG BIẾT ĐƯỜNG THEO Ạ?

Hạng D
5/8/09
1.138
544
113
kathybui nói:
Poorguy nói:
alovend nói:

Nghe đồn tổ chức ở

Đã có 7 xe tham dự.

CÁC BÁC ƠI, EM LÀ NGƯỜI MỚI. EM MUỐN THAM GIA ĐƯỢC KHÔNG Ợ! LÀM SAO ĐỂ EM BIẾT ĐƯỢC LỊCH TRÌNH CỤ THỂ VÀ ĐỊA ĐIỂM NHƯ THẾ NÀO Ạ?
VÀ EM CÓ THỂ CÓ SỐ ĐT CỦA BÁC NÀO ĐỂ EM LIÊN LẠC NẾU EM KHÔNG BIẾT ĐƯỜNG THEO Ạ?
có thớt chương trình 8.3 bên dưới đó bác

Hạng F
15/11/10
9.329
2.966
113
50
kathybui nói:
Poorguy nói:
alovend nói:

Nghe đồn tổ chức ở

Đã có 7 xe tham dự.

Bác lick vào đây, mọi thông tin của chuyến off rất đầy đủ. Hơn nữa bác có thể liên lạc em (0908 663 453) hoặc bác captiva_11 để biết thêm chi tiết.
Mong bác tham gia chung chuyến off.

Hạng D
5/8/09
1.138
544
113
Poorguy nói:
Dear các bác, các mợ,
Chương trình 8/3 coi như đã xong. Tiếp tục cho chương trình off dài ngày nhất trong năm, em tha thiết đề nghị các bác, các mợ đề xuất ý kiến dựa trên nội dung đã post ở trang 1 ạ. Chúng ta nên bóng bàn nhiều để được biết mọi người thiên về hình thức nào, tuyến đường nào để BLD có thể căn cứ vào đó mà chọn cho hợp lý nhất.

ps: Giỗ tổ Hùng Vương em nghĩ ae gặp nhau trong TP thôi nên cũng không quan trọng lắm.
e lên kế hoạch đi đảo Phú Quý hay Phú Quốc nhé, Phú Quốc thì tham khảo thớt bác Cap_11 mới đi hồi tết, còn Phú Quý ( mới, lạ) thì như sau:

Ngày 1: PHAN THIẾT – TOUR ĐẢO PHÚ QUÝ

06:00 Phan Thiết ngắm bình minh vào buổi sáng , vệ sinh cá nhân, ăn sáng tại nhà hàng, khởi hành ra bến tàu cảng Phan Thiết lên tàu 07:00 Tàu xuất phát rời bến Cảng Phan Thiết , nghỉ ngơi trên tàu (Ghế ngồi Mềm Lạnh )
09:45 Tàu cao tốc Cập Cảng Đảo Phú Quý . Quý khách lên xe đến Khách sạn nhận phòng nghỉ ngơi.
11:30 ăn trưa tại nhà Hàng Long Vỹ trên biển . Sau bữa trưa, thư giản với không gian trên đảo: Cầu Lễ Dinh Thầy . Tham quan chụp hình tại Mũi Rồng “Bảo Thiên Long”. Được thiên nhiên ban tặng cho Đảo Phú Quý một bức tranh kỳ ảo
về lại khách sạn nghỉ ngơi .
14:00 Tiếp tục hành trình khám Phá Đảo Phú Quý, đến với Bãi tắm Vịnh hoang sơ của Đảo . Cát Trắng mịn màng được bao phủ bởi những Rặng Phi Lao, tắm biển tự do .
18:00 ăn tối tại nhà hàng trên đảo . Tự do khám phá Đảo Phú Quý về đêm. Ngủ đêm tại khách sạn . (có thể chọn option 1)
(Option 1: Tổ chức Chương Trình Câu Cá ,Câu Mực về đêm chi phí tự túc, không tham gia chương trình theo tour truyền thống thì có thề tham gia lên tàu tham quan hòn tranh, Tắm biển tại bãi biễn trên hòn tranh. Câu cá Gải Trí , Lặn biển bắt Cua Ghẹ .…Buổi Tối lên tàu , câu Mực , chế biến và thưởng thức hải sản tươi sống trên tàu . Chi Phí tự túc cho option 1 là 4 triệu đồng /tàu 10 khách )
)

Ngày 2: DU LỊCH ĐẢO PHÚ QUÝ – VĂN HÓA VÀ THIÊN NHIÊN

7:00 ăn sáng . Khởi hành khám Phá huyện đảo Phú Quý, dâng hương và Tham quan Chùa Thạnh Lâm với tòa Bão Tháp Thờ Xá Lợi Phật
rời Chùa Thạnh Lâm đến với Núi Cấm –Biểu Tượng của huyện đảo Phú Quý – hàng năm vào dịp Tết nhân dân lên đỉnh núi để cầu Nguyện cho sự an lành trên đảo cũng như mỗi gia đình được hạnh phúc ấm no. Tại đây có ngọn Hải Đăng chỉ tiêu cho hải Phận quốc tế .
Rời núi Cấm, tham quan Chùa Liên Sơn Tự tọa lạc trên “Núi Cao Cát” chiêm ngưỡng huyện đảo từ trên cao .Ngắm nhìn những chuyến tàu Hàng nối đuôi nhau trên Hải phận Quốc Tế. Ngắm nhìn núi đá với những hình thù kỳ dị được Sóng Biển bào mòn hàng nghìn năm
Buổi Chiều:
14:00 tắm biển và thưởng thức những món hải sản nướng tươi sống do chính mình chế biến trên bãi tắm hoang sơ nhất ( chi phí tự túc)
16:00 về lại khách sạn ăn tối tại nhà hàng.
19:30 giao lưu văn nghệ. Kết thúc chương trình giao lưu về lại khách sạn nghỉ ngơi.

Ngày 3: ĐẢO PHÚ QUÝ - PHAN THIẾT – SÀI GÒN

06:00 trả phòng , ăn sáng. Khởi hành ra bến Cảng Khởi hành về Phan Thiết .
09:45 Tàu Cập Cảng Phan Thiết, khởi hành về Sài Gòn

ngày xưa thì khó khăn, chứ giờ đã có tàu cao tốc chạy 3h từ Phan Thiết nên rất thuận tiện..hình nguồn vnphoto

biển trên đảo đẹp gấp nhiều lần biển trên đất liền

Địa điểm đầu tiên phải ghé là chùa Linh Sơn trên núi Cao Cát. Ở đây rất đẹp và có tầm mắt bao quát toàn bộ huyện đảo.

Vịnh Triều Dương, nơi có bãi cát dài thoai thoải ở dưới triền núi cho khách du lịch tắm biển

lặn ngắm san hô...

chiều trên đảo

Sinh hoạt buổi sớm tại làng chài Mỹ Khê

đặc sản cua mặt trăng trên đảo

phải khám phá thêm thôi các bác ơi...

Hạng C
2/9/11
699
254
63
Rất hấp dẫn và thách thức ....vì em chưa đi đảo này lần nào ....

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Mấy chỗ này đi nguời lớn mới khám phá....nhiều thứ đuợc! Haha

Hạng F
15/11/10
9.329
2.966
113
50
Cứ biển đảo là đẹp nhưng phải tính đến F1s chịu nỗi không?
Các bác, các mợ đề xuất để ace bóng bàn cho sôm tụ ạ.

Hạng B2
15/6/11
129
87
28
em vote cho đảo Phú Quý. Còn Đảo Bình Ba thì sao nhỉ?

Hạng F
15/11/10
9.329
2.966
113
50
kathybui nói:
em vote cho đảo Phú Quý. Còn Đảo Bình Ba thì sao nhỉ?
Wow, mợ kathy cũng máo du lich nhể. Đảo Bình Ba cũng khá đẹp đấy mợ. Bác OSOM nhà ta đã đến đó rồi. Mợ tham khảo ở đây.

@All: Để lên một chương trình dài ngày và quy tụ nhiều thành viên như vầy, em nghĩ thành viên nên đề xuất luôn chương trình tour, giống như bác OSOM đã đăng. Chương trình nào hợp lý & nhiều người Vote thì sẽ theo.

Status
Không mở trả lời sau này.