Tập Lái
5/10/10
34
0
6
forum.saigonlab.com.vn
Re:Chương trình leo núi Bà Đen - Tây Ninh ngày 20/4/2013

Bannang nói:
Lazy_mouse nói:
Em định đăng kí nhưng hết hạn rồi còn đâu...[>:p][>:p]

Bác thích không em có cách ! :)

Em cũng thích leo núi,...em cũng muốn vượt lên chính mình :cool: . Cám ơn bác .

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/10/07
1.154
16
38

TRANHA nói:
otosaigon nói:
Thong.Nguyen nói:
TRANHA nói:
Thong.Nguyen nói:
Nghe thì đã quá, nhưng không biết sức có còn leo nỗi không nữa.
Em đã leo rồi nghe nói lên Viếng bà thì đi bộ mới thành tâm. lỡ có mệt cũng không được kêu .
Thành tâm mình có thừa thế là quyết tâm leo. phải nghỉ uống nước 3 lần và quần áo ướt sẫm mồ hôi từ đầu xuống chân chảy dòng dòng như vừa nhảy xuống bể bơi lên í. Bù lại Bao nhiêu chất độc theo mồ hôi ra hết. lúc xuống em đành tách Đoàn làm em bốn Bánh phi trên máng trượt.
Bác nào lỏng gối chọn cách như em cho lành.
Vụ này cũng hay nè, lên đến nơi mà thấy còn sức thì đi xuống bình thường, còn đuối rồi thì áp dụng phương án trên.
Thanks

Mới đến điện Bà bác đã đuối thì làm sao leo lên đỉnh núi được, điện bà chỉ mới có 1/5 cung đường lên đỉnh núi thôi nhé bác :D
Thực ra chỉ còn 1.5/5 cung đường thôi nhưng từ điện Bà lên đỉnh núi dốc đứng hơn, Sức lực lúc này cũng kém hơn lúc ban đầu rất nhiều,nên thấy dài hơn và lâu hơn thôi.
Nể phục mấy bác cửu vạn nợi đây vác gạo 50 kg hoặc cây nước đá to 70 kg đi một lèo lên xuống tranh thủ còn làm chuyến tiếp.
đi đường chùa trung khó đi và xa lắm các bác.
đi đường chùa hang gần và dễ đi, có bậc thang đi dễ dàng

Hạng B2
14/12/09
336
230
43

Có 2 đường lên Đỉnh, các bác nên cân nhắc thử;
Đường phía Chùa gì đó bên cạnh KDL dễ đi, nhưng dài hơn, nếu leo trễ thì em khuyến cáo nên tránh, vì khoảng 9-10h nắng đã lên, mà đường này gần như không có bóng cây, nắng và nóng sẽ hạ gục các bác., nước đem theo nên dè sẻn, khi leo đường này thì mình em đã nốc hết 2 lít nước cho chặng lên.
Đường phía KDL: có thể tranh thủ cáp treo 1 đoạn, sau đó leo tiếp. đường này thì dốc đứng, gọi là leo núi khá đúng nghĩa (tuy nhiên không đến nổi phải đu dây như trong phim đâu nha :D) chủ yếu là luồn lách bám đá để lên. bù lại thì đường ngắn, cảnh đẹp, nhưng hút sức mấy bác bụng bự dữ lắm.
Trai trẻ thì thời gian leo cả 2 đường là 4h, cỡ VĐV thì 2-3h, và thêm 1 lưu ý là nếu đi đường Chùa thì ko có hàng quán bán bất cứ thứ gì đâu nha, leo đường KDL cũng vậy, sau khi qua chùa leo chừng 100m là ko có hàng quán gì đâu. lỡ hết nước thì... chỉ còn đường đi xuống.
Đề xuất là lên đường bên KDL, xuống theo đường chùa (lên thì còn khỏe, leo đá cho nó máu, lúc về chân cẳng đuối rồi thì theo đường kia cho nó đỡ mệt).

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/2/11
499
6
18

ủa, em có thấy hạn đăng kí đâu ta? vậy là khỏi leo với trèo sao?

Hạng D
9/9/11
3.186
21
38
33
Lộc Ninh - Bình Phước

Thong.Nguyen nói:
BOY9999 nói:
Em mới đi Núi Bà Đen hôm thứ 7 tuần rồi^^, em đi lên núi lúc 8h tối, gió mát vi vu, trên núi buổi tối củng đông vui lắm, thấy dân chúng bài beer và mồi ra nhậu bấy:D
Leo tối lên tới nơi nữa đêm thì rồi sao bác, ngủ lại luôn àh
E cúng xong rùi đi cáp xuống bác ạ, do nhà buôn bán, nên phải về trước 6h để sáng giao hàng, nếu các bác leo lên tới núi lúc 11h trưa ghé nhà chùa ăn bữa cơm chay ;)

Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com

Dinasour nói:
Có 2 đường lên Đỉnh, các bác nên cân nhắc thử;
Đường phía Chùa gì đó bên cạnh KDL dễ đi, nhưng dài hơn, nếu leo trễ thì em khuyến cáo nên tránh, vì khoảng 9-10h nắng đã lên, mà đường này gần như không có bóng cây, nắng và nóng sẽ hạ gục các bác., nước đem theo nên dè sẻn, khi leo đường này thì mình em đã nốc hết 2 lít nước cho chặng lên.
Đường phía KDL: có thể tranh thủ cáp treo 1 đoạn, sau đó leo tiếp. đường này thì dốc đứng, gọi là leo núi khá đúng nghĩa (tuy nhiên không đến nổi phải đu dây như trong phim đâu nha :D) chủ yếu là luồn lách bám đá để lên. bù lại thì đường ngắn, cảnh đẹp, nhưng hút sức mấy bác bụng bự dữ lắm.
Trai trẻ thì thời gian leo cả 2 đường là 4h, cỡ VĐV thì 2-3h, và thêm 1 lưu ý là nếu đi đường Chùa thì ko có hàng quán bán bất cứ thứ gì đâu nha, leo đường KDL cũng vậy, sau khi qua chùa leo chừng 100m là ko có hàng quán gì đâu. lỡ hết nước thì... chỉ còn đường đi xuống.
Đề xuất là lên đường bên KDL, xuống theo đường chùa (lên thì còn khỏe, leo đá cho nó máu, lúc về chân cẳng đuối rồi thì theo đường kia cho nó đỡ mệt).
Bên đường khu du lịch sau khi qua khỏi chùa có 2 quán bán nước nha bác. 1 quán bán dọc đường, 1 quán ở hang ông Hổ gần đỉnh. 2 quán này chỉ bán vào ngày cuối tuần, vì ngày thường có ai leo đâu mà bán. :cool:

Hạng B2
29/2/12
397
45
28
TP HCM

Leo lên tới đỉnh mà xuống lại liền em e ko kịp đâu ạ ! vì đường lên tới đỉnh rất cheo leo và khó đi.Thứ 7 tuần rồi nhóm tụi em cũng tới chân núi khoảng 11h nhưng tới 6-7h mới leo được tơi đỉnh.. Lúc đó đuối rồi phải ngủ lại sáng mai mớ về ( trên đỉnh núi có bán nước và mì gói)

Hạng B2
31/5/07
116
0
16

Msbinh nói:
Leo lên tới đỉnh mà xuống lại liền em e ko kịp đâu ạ ! vì đường lên tới đỉnh rất cheo leo và khó đi.Thứ 7 tuần rồi nhóm tụi em cũng tới chân núi khoảng 11h nhưng tới 6-7h mới leo được tơi đỉnh.. Lúc đó đuối rồi phải ngủ lại sáng mai mớ về ( trên đỉnh núi có bán nước và mì gói)
Sao mất thời gian dữ vậy bác, e nhớ cách đây 10 năm (2003) e với mấy đứa bạn leo lên ngõ chùa, khoảng 08h00 tụi e bắt đầu lên từ dưới đất sau đó lên đến trạm quan sát của các anh bộ đội trên đỉnh núi, nghĩ trên đó 30', xin thêm ít nước uống của các anh ấy, đi trở xuống tới đất thì khoảng 14h00 thôi mà bác.

Hạng B1
28/1/11
79
943
83

hay quá để e xắp xếp ráng đu theo he he !