Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Để tiện cho việc theo dõi và tổ chức hậu cầu, em xin chốt lại danh sách như sau :

1-Triton (otosaigon, toy, Help, Thienca) 4
2-Triton (Bannang.com) 1
3-triton (mayday) 1
4-Triton (KVL, Lycafe) 2
5-Dmax (Huydmax, babydriver, Maní, dung, bạn Huy) 5
5-Uaz (muchachai- 1/2 cục gạch) ?
6-Uaz (chienbinhxoviet) 2
8-Vàng Anh (F1racer, phungmytrung) 2
9-Seabreaz (Vitara) 1/2 cục
10-Binhbeer (Jeep) 1
Tổng Cộng: 10 xe và 20 người
------------------------

Địa điểm tập trung:

-Đúng 8:45 sáng mùng 9 nhằm ngày 11/2/2011 có mặt tại cây xăng qua ngã tư Bình Phước khoảng 800 mét bên phải. Đúng 9:09 phút đoàn sẽ xuất phát ... xe nào đến muộn thì tự xử .. :D

Lưu ý khác:
Cũng xin nhắc lại các bác nhớ mang theo các vật dụng cá nhân và các thiết bị off dốt như sau:
1- Lều
2-Túi ngủ
3-Đèn PIN
4-Mỗi xe tự trang bị thùng nước suối và bia bọt rượu ..để uống đêm Gala
5-Ủng & Dép lê .. (vì con dốc đi xuống suối khá trơn trượt chỉ phù hợp cho dép có gai)
6-Túi cứu thương cá nhân
7-Mỗi xe nên trang bị dây câu bình (phòng trường hợp hết bình)
8-Mỗi xe bắt buộc tự trang bị 1-2 giây cáp đề kéo xe
9-To chén đĩa nếu có ..

Do cung đường từ thác về ...chúng ta sẽ đi cung đường lầy .. vì mỗi xe vui lòng "tuyển" 1 chã để hỗ trợ móc dây hay kéo tời cho xe của mình.

Mong hẹn gặp các bác ..

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Mỗi xe nên tự trang bị 1 dây cáp mềm/cáp thép để khi cần cứu hộ thì xe khác hỗ trợ nhanh cũng như bảo quản tránh thất lạc cáp. Cáp này sẽ được móc sẵn trước khi vào đường lầy.
P/S: để tinh thần tập thể và tiết kiệm thời gian, sức khỏe. Lần này sẽ chia đội 3xe/nhóm để hành quân ... các nhóm sẽ tự hỗ trợ nhau di chuyển nhé. Nhóm nào về cuối bảng thì tối đó sẽ phải làm O-shin hầu rượu các nhóm còn lại cho vui cửa vui nhà....:D

Dụng cụ và trang phục cá nhân thì như các chuyến vừa rồi ...Em cảnh báo các bác thêm là khí hậu mùa này lúc em về BMT là giữ trưa vẫn lạnh teo trym ... vì vậy các bác nên đem theo áo ấm nhé.:)

Hạng D
21/3/09
1.020
112
63
Saigon
hi các bác , chuyến này đi sẽ có một ngày khám phá thác 7 tầng , suốt dọc chiều dài thác chừng 400m thôi nhưng vô cùng hiểm trở vì vậy cần sự chuẩn bị thật chu đáo
 Khi khám phá thác cần mang theo những thứ sau :
  1 ba lô nhỏ gọn bao gồm :
      - 1 chai nước khoáng ( nếu có thêm 1 viên upsa C thì tốt ) 
      - 1 chai thuốc chống muỗi , vắt
      - Dao , đèn pin 
      - Nên mang theo bộ đàm
      - Một gói bánh ngọt nhỏ
      - Một cây gậy cứng dài chừng 1,5 m
  Vè trang phục : nên sử dụng giầy đi rừng  , quần áo dài tay , mũ mềm ....
  Còn một số vấn đề khác về an toàn khi đi rừng , BTC sẽ thông báo thêm .  
  Về phần em thi như mọi lần , cơ số thuốc em vẫn chuẩn bị đầy đủ . Cám ơn các bác   

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
@ CC: cung đường lầy sẽ cho chinh phục trước khi vào thác, nếu máu thì khi về sẽ tiếp tục cung đường đó.
Lúc về mình chủ động thời gian. Để đến lúc về sẽ bị động nếu có sự cố. Chinh phục trước để đến tối đến còn có cái để mà nói phét và tám ...:):)

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
run rồi đấy, chả nhẽ chiều mai lại lọ mọ thay lốp nhể
.

@HT BanNang: anh nhớ mang cho em 1 dây cáp mềm nhé. cáp sắt thì em có chục mét rồi .

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
kvl nói:
.
Bác có quyền lựa chọn:
1. Thay lốp MT
2. O-shin:D
... he he ...

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
kvl nói:
.

@HT BanNang: anh nhớ mang cho em 1 dây cáp mềm nhé. cáp sắt thì em có chục mét rồi .

Slogan off-road của OS là kiếm đường tử tế mà đi. Bác nào máu thì đi đường khó.. còn em thì cứ đường ngon mà tiến cho nó lành.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
F1racer nói:
@ CC: cung đường lầy sẽ cho chinh phục trước khi vào thác, nếu máu thì khi về sẽ tiếp tục cung đường đó.
Lúc về mình chủ động thời gian. Để đến lúc về sẽ bị động nếu có sự cố. Chinh phục trước để đến tối đến còn có cái để mà nói phét và tám ...:):)

Chuyến đi lần này em chỉ muốn có sức để đi ngắm cảnh thác .. bác nào máu thì cứ đi đường khó.. còn em đi cung đường tử tế cho nó lành.. :D

Hạng D
21/3/09
1.020
112
63
Saigon
Còn một vấn đề nữa , chúng ta sẽ trao số tiền quyên góp cho a Thương , địa chỉ : thôn EA nguôi , xã Cư né ,huyện Krông Buk , Daklac . Vây bác chienbinhxoviet xếp chương trình đi nhé ! địa chì này có thuận đường cho đoàn đi k bác ? 

Hạng D
21/3/09
1.020
112
63
Saigon
@  Lơ ; em với bác đi đường đó nhé ...hihi , đường cũ em biết rùi , lần này ráng khám phá hết 7 tầng thác nha bác