Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
sales bán hàng xe hơi mà cũng vênh váo thế hả, mịa sếp của chúng nó còn đang sống dở chết dở thời buổi này chứ sales đứng đó mà lên mặt .. có tiền mua xe mà các bác khổ thía

Tập Lái
15/3/10
44
0
0
53
HCMC
Mịa nó cái kiểu sales vô văn hóa và không được đào tạo bài bản đe6n nơi đến chốn mà nói làm gì? Mình nhớ lại câu chuyện hồi trước nghĩ lại không hiểu trong đầu cậu sale đó đang nghĩ cái gì? Hồi đó mình còn đi con Mondeo 2005 là một trong những dòng xe thuộc hàng top của hãng Ford lắp ráp tại VN thời điểm đó. Nhưng có giai đoạn Ford có nhập khẩu vài chiếc xe Range Rover và Land Rover về để bán. Mình nhớ có lần mình vào bảo dưỡng xe vào xem xe tham khảo chiếc Land Rover thì cậu bán hàng sổ một tràn ca ngợi về chiếc xe này không quên đè bẹp giá trị chiếc Modeo mình đang đi. Đồng ý là về giá trị giữa chiếc Land nhập khẩu và chiếc Modeo lắp ráp thì dĩ nhiên chiếc Land phải hơn. Nhưng ngay thời điểm đó chiếc Modeo vẫn là chiếc xe có giá trị cao nhất của Ford, nên mình hõi thế em đang bán xe gì? Cậu nói em bán Ford, mình hỏi lại vậy em có biết chiếc xe anh đang đi là chiếc xe có giá thành cao nhất của hãng em mà em chê không ra gì thì những dòng xe còn lại thì còn ra cái thể thống gì??? Rồi em bán xe được cho ai? Ford là thương hiệu xe em đang bán mà em đi chê để đi ca ngợi một chiếc xe nhập khẩu có phải là quá ngớ ngẩn và vô duyên không? Đồng ý có nhiều cách để em so sánh… xe nhập khẩu về giá thành, chất lượng tiêu chuẩn…. Lúc đó mình có phản ánh lại với anh quản lý và chỉ nghe nói một câu ồ thằng đó điên quá, và thế là xong. Nhưng mình thiết nghĩ sale thì ai cũng mong muốn bán được hàng, nhưng mình phải có cả cái văn hóa trong việc bán hàng đấy nữa. Đồng ý EA cũng mong muốn bán được hàng của mình, mình có thể có nhiếu cách lý giải về cách kinh doanh và xe của mình, chứ không phải cái kiểu hạ bệ giá trị xe BMW của các salon bên ngoài, hoặc làm khó trong việc bảo dưỡng. Ít nhiều bạn cũng là một dealer đại diện cho BMW mà, không thể có cái kiểu so sánh khập khiễng đó được. Còn muốn kinh doanh hiệu quả hơn bạn phải xem lại mình và cũng như cân nhắc về quyền lợi và giá cả. người tiêu dùng bây giờ không phải ai cũng ngu hết đâu, nhất là những người đã đi đến nhu cầu sử dụng xe ô tô thì họ còn phải như thế nào rồi, mình không cần nói nhiều ở đây. Huy vọng EA có những hiệu chỉnh để còn vui lòng khách đến vừa lòng khách đi và cũng như giúp cho các fan của Bim vui lên một tí, để chúng ta còn tự hào là một trong những đại diện của một hãng Auto lớn tại VN….

Tập Lái
8/3/11
7
0
0
tôi đã dính EA rồi khi vào kiểm tra xe chỉ bị tiếp xúc cọc bìnnh ac quy yếu nhân viên kỷ thuật phán bị hỏng máy phát tôi kg tin đem xe về sau đó xiết lại cọc bình .xe lai kg có vấn đề gì . Có bác nào biềt ga ra nào có thể sua bim tốt tại tp hcm để có vấn đề gì mình mang xe toi1 đó kiểm tra và sua cho yên tâm

Hạng C
18/2/09
605
539
93
HCM
Thời buổi này mà bên EA làm ăn thế thì chít rùi, KH là thượng đế mà giờ phải khổ vậy,