Hạng D
26/6/05
3.023
14.528
113
otosaigon.com
Đúng rồi, lỗi mẹ gì. Cửa kêu thì đã fix rồi, gạt mưa thì chả ảnh hưởng gì, do kiếng nó rít quá, kiếm dung dịch lau kiếng cho bóng là hết. Đi ổ gà sóc là do phuộc cứng, cũng có ưu điểm và nhược điểm. Mua về làm thêm cách âm hộc bánh xe nữa là ok.
Tks bác!

Hạng B2
8/7/16
204
141
43
36
Em vừa đi làm cách âm 4 hốc bánh xe, cảm nhận là tiếng ù giảm dc 50%, nghe nói làm cách âm cabin sẽ giảm thêm dc chút nữa, nhưng đụng đến phần cabin thì mệt lắm nên thôi. Còn sàn xe thì kô cần làm đâu.

Hạng C
12/4/13
832
11.196
93
Em vừa đi làm cách âm 4 hốc bánh xe, cảm nhận là tiếng ù giảm dc 50%, nghe nói làm cách âm cabin sẽ giảm thêm dc chút nữa, nhưng đụng đến phần cabin thì mệt lắm nên thôi. Còn sàn xe thì kô cần làm đâu.
Cách âm hốc bánh như thế nào bác! Cho vài hình ảnh, địa chỉ và giá rỗ đuoc kg a?

Hạng B2
8/7/16
204
141
43
36
Cách âm hốc bánh như thế nào bác! Cho vài hình ảnh, địa chỉ và giá rỗ đuoc kg a?

Em làm bên Minh Phú Auto, kô có ảnh, làm hết 5 miếng Gladen của Đức hết 4củ. Dán 4 hộc bánh xe và cốp xe. Giá mắc nhưng vì gần nhà, làm nhanh cỡ 1h nên em qua làm.

Hạng D
20/9/16
1.795
2.310
113
ko lẽ hiệu quả thiệt hả bác, chỉ có 4 củ mà giảm 50% tiếng ồn sao ngay từ lúc đầu thằng Merc nó không làm luôn cho rồi ta?

• Like
Reactions: mimi04
Hạng B2
8/7/16
204
141
43
36
ko lẽ hiệu quả thiệt hả bác, chỉ có 4 củ mà giảm 50% tiếng ồn sao ngay từ lúc đầu thằng Merc nó không làm luôn cho rồi ta?

Giảm 50% tiếng Ù khi đi qua đường sóc, kô phải giảm ồn nhiều như vậy. Em test đường gần nhà, lót gạch kô đều, khi chưa cách âm thì đi qua có tiếng Ù cảm nhận rất rõ, sau khi cách âm thì tiếng Ù giảm hẳn. Còn tiếng ồn thì có giảm thêm dc chút, mặc dù xe cũng khá êm rồi.

Để lúc nào em đi làm thêm cách âm 4 cánh cửa nữa xem hiệu quả nó ra sao. Ngoài ra thì nhiều người bảo xịt gầm giảm thêm dc 10% nữa, cách âm cabin, nóc xe cũng giảm dc thêm chút ít nữa.

Hạng B2
15/7/05
210
177
43
Giảm 50% tiếng Ù khi đi qua đường sóc, kô phải giảm ồn nhiều như vậy. Em test đường gần nhà, lót gạch kô đều, khi chưa cách âm thì đi qua có tiếng Ù cảm nhận rất rõ, sau khi cách âm thì tiếng Ù giảm hẳn. Còn tiếng ồn thì có giảm thêm dc chút, mặc dù xe cũng khá êm rồi.

Để lúc nào em đi làm thêm cách âm 4 cánh cửa nữa xem hiệu quả nó ra sao. Ngoài ra thì nhiều người bảo xịt gầm giảm thêm dc 10% nữa, cách âm cabin, nóc xe cũng giảm dc thêm chút ít nữa.
Em can, bác làm quá nó giảm đến 110% thì bác vừa lái vừa hét bù lại đấy nhé. Ack ack.

Hạng B2
8/7/16
204
141
43
36
Em can, bác làm quá nó giảm đến 110% thì bác vừa lái vừa hét bù lại đấy nhé. Ack ack.

Em tìm hiểu thấy người ta bảo vậy chứ nếu nó hiệu quả thì em sẽ làm hết. Thử từng cái cho biết thôi :D

Hạng C
12/4/13
832
11.196
93
Hôm qua nay phát hiện em ý có tiếng ồn rất lạ! Đang hồi hộp sợ có phải tiếng đấy phát ra từ cửa hay kg! Hoang mang quá

Tập Lái
25/12/16
6
3
3
43
Xưa nay cứ nghĩ Cù Trọng Xoay vôđối nhưng có lẽ sẽ phải gác kiếm nhìn khi thấy dòng status của huynh …