Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.607
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Re:Chuyên đề về Mercedes-Benz GLK 4Matic

vanhdude nói:
em nào đâu có biết. vợ đầu Scion của em đi thay nhớt lần đầu tiên 1500km nên e cứ nghĩ vợ này cũng vậy. :p e cũng nghĩ như bác roxy. 8000 sẽ vào thay tiếp cứ làm ngơ như chưa có j xảy ra. ko Andu lại vin vào cớ đấy để khỏi bảo hành các lỗi lặt vặt về sau thì e lại phải mất công to tiếng :D

Trong sao đâu bác, bác vào An Du hay VnStar nhờ kỹ thuật reset lại lịch bảo dưỡng lần tới cho bác.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

1.hix, xe em lúc trước bị tiếng lục cục ở giảm xóc phải phía trước khi đi vào đường xấu. tuần trước đưa vào An Du check để làm bảo hành, hôm qua lấy xe về lại bị thêm bên trái phía trước nữa rùi. huhu
2.tối nay đang đi tự nhiên xe em hiện lên 1 message: "Left cornering light" =..= kiểm tra Manual's user thì thấy ghi chú là "như thế là đèn vào cua bị lỗi, cần đưa vào xưởng để kiểm tra" hix hix

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
27.051
113
53

Cảnh báo lần 2!!!

Topic này sẽ bị closed khi đạt 100 trang!

Bác chủ topic chuẩn bị tinh thần mở topic mới. Cám ơn!

Hạng C
27/6/07
889
1
18

Hôm nay sáng em đề máy, bị báo lỗi này

gọi đện cho bên kỹ thuật ngôi sao thì được định bệnh là bình yếu, em phải nhờ tiệm sửa xe đem bình qua câu để đề nổ, đem vào ngôi sao kiểm tra, thay bình mới. xe đã đi hơn năm, khoảng 28 ngàn km

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

kanz_min nói:
1.hix, xe em lúc trước bị tiếng lục cục ở giảm xóc phải phía trước khi đi vào đường xấu. tuần trước đưa vào An Du check để làm bảo hành, hôm qua lấy xe về lại bị thêm bên trái phía trước nữa rùi. huhu
2.tối nay đang đi tự nhiên xe em hiện lên 1 message: "Left cornering light" =..= kiểm tra Manual's user thì thấy ghi chú là "như thế là đèn vào cua bị lỗi, cần đưa vào xưởng để kiểm tra" hix hix

cho em la làng nốt trước khi topic bị đóng ^^

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

thanhden nói:
Hôm nay sáng em đề máy, bị báo lỗi này

gọi đện cho bên kỹ thuật ngôi sao thì được định bệnh là bình yếu, em phải nhờ tiệm sửa xe đem bình qua câu để đề nổ, đem vào ngôi sao kiểm tra, thay bình mới. xe đã đi hơn năm, khoảng 28 ngàn km

Xe mình C200 mới khoảng 3,000km đã bị lỗi này , BH thay bình mới.

Hạng C
19/7/07
505
0
0

Vậy là không chỉ riêng GLK mới gặp phải lỗi "vặt" này phải không bác Lustigbee. Hôm rồi thấy bác lập thớt GLK vs X1, nhưng nói thật, mỗi sáng chủ nhật em đi chợ, lại có một bạn X1 đỗ cạnh, nhìn hai xe đứng cạnh nhau, riêng cái hình dáng em đã thấy X1 yếu thế hơn rồi, trông đáng yêu thật, nhưng lại yêu quá vì bé tin hin trông như cái Mazda 3 mặt cười. Còn nếu hội X1 có hội có phường như GLK em không chắc không moi ra vài ba thớt trăm trang lỗi "vặt", rồi chê bai dịch vụ EA đâu bác :D

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành

Bác rosy nói chí phải ;),

(Sup tranh thủ spam cái cho mau đóng thớt :p)

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam

SUp.com nói:
Bác rosy nói chí phải ;),

(Sup tranh thủ spam cái cho mau đóng thớt :p)

Bác SUp ghé Spa chưa? em mới ghé sáng nay, đang để xe bên đó chiều mới lấy được, Spa toàn thân luôn:D

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42

rosy1910 nói:
Vậy là không chỉ riêng GLK mới gặp phải lỗi "vặt" này phải không bác Lustigbee. Hôm rồi thấy bác lập thớt GLK vs X1, nhưng nói thật, mỗi sáng chủ nhật em đi chợ, lại có một bạn X1 đỗ cạnh, nhìn hai xe đứng cạnh nhau, riêng cái hình dáng em đã thấy X1 yếu thế hơn rồi, trông đáng yêu thật, nhưng lại yêu quá vì bé tin hin trông như cái Mazda 3 mặt cười. Còn nếu hội X1 có hội có phường như GLK em không chắc không moi ra vài ba thớt trăm trang lỗi "vặt", rồi chê bai dịch vụ EA đâu bác :D

ọc , chị Rosy tự ái rồi
thực ra em đâu có mua X1 . À mà đúng là khi BMW offer cho em X1 ngang giá với GLK thì em có lập topic hỏi . Nhưng sau khi đặt 2 em cạnh nhau thì em loại X1 , bởi vậy em đâu có post gì thêm vào topic đó . X1 không có cửa so với GLK
. Thật ra so thế cũng tội nghiệp nó vì X1 là SAV , còn GLK là SUV .
còn đây em đang nói tình hình chung xe ráp VN ko thể bằng xe nhập dc , chắc chắc cái này là chính xác ! Mong chị gái bớt giận
.
với lại có chê thì chê dịch vụ EA đắt hay blah blah chứ ít ai chê chat lượng xe nhập Đức