Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon
con PSG nhà em dạo này chạy ở chế độ + - khi về số 2 mớm ga tăng tốc nó rùng rùng kiểu như xe tải chở nặng vô số vậy . không biết có ai bị giống em chưa . cách khắc phục thế nào ạ
Kha năng bị mất máy, trc e đi con Laceti cũng bị thế, do khi rửa xe nước vào nắp chụp bugi, tháo ra xịt khô lại hết.

Hạng B2
20/2/11
187
57
28
con PSG nhà em dạo này chạy ở chế độ + - khi về số 2 mớm ga tăng tốc nó rùng rùng kiểu như xe tải chở nặng vô số vậy . không biết có ai bị giống em chưa . cách khắc phục thế nào ạ
có thể lọc gió động cơ bẩn quá gây thiếu khí. Bác kiểm tra xem!

Hạng C
8/8/16
650
545
93
Xe một mình bác chạy hay nhiều người chạy. Có hiện tượng giật nhẹ khi vào số không bác?

Tập Lái
4/8/14
46
16
8
35
Đèo Cả 01699787791
dạ xe chỉ có 1 mình em chạy , hiện tượng giật nhẹ có cảm giác phóng tới thì lúc mua xe về đã có , lọc gió thì em chưa kiểm tra .

Tập Lái
30/6/16
34
145
33
46
Các bác cho em hỏi sao dòng xe này hay hư phuộc quá vậy, với lại quanh quận 7 có garage nào chuyên máy dầu uy tín kg ạ? Cám ơn các bác

• Like
Reactions: grand dis ok
Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon
Nguyên nhân đã xác định là do thay bình. E vào hãng cho "dạy" lại OK
Em xin chia sẻ lại nguyên nhân là do bướm ga bẩn nhé các bác, vệ sinh là hết. Hiện tượng là kim ga nhảy múa, kim ga có khi rớt xuống gần mức 0, khi chạy có khả năng bị chết máy sau khi dừng đèn đỏ.
Việc rất đơn giản mà em đi đến đại lý thứ 2 mới xử lý được.
Thợ của đại lý 1 chán quá.

Tập Lái
22/1/16
29
28
13
53
@ nguyenanhson: Có thể tin nhưng tự hào làm j.
@ pdkhoajp : Cách bác đo không chính xác, cách bác chạy em không bàn. Bác nên đổ full bình chạy gần hết bình đổ full lại ở một cây xăng và một cột thôi (sai lệch vẫn có thể có nhưng ít hơn). Chạy vài lần như thế mới ra con số chính xác được. Con số 13 lít thì bác quên đi, bác tự huyễn mình thôi.

Em chạy đường trường từ VT ra Nha Trang đo được 12.1L, đổ đầy bình chạy về còn 11.5L, có lẽ cây xăng ở VT đổ gian chăng? Đường đi thì tương đối giống nhau nên có những yếu tố chả biết nó từ đâu ra để sai lệch đến thế.

Xe nhà em là xe công ty gia đình, tiền xăng cộng theo hóa đơn, số km trên ODO, đi phố/đường trường 50/50 số liệu đến giờ này là 13.9L/100km. Tài nhà em năm nay 43 tuổi, 24 năm kinh nghiệm lái xe, trớn, ga, +- đủ cả.
Chuẩn luôn rồi bác,em chạy Nam Định-Vinh bấm odo đi về 500 km thì xăng ăn 10,2 lít.
Còn trung bình hỗn hợp cả trong phố NĐ lẫn chạy đường xuống huyện là 13,5 lít(đấy là NĐ ít tắc đường)