Hạng C
10/9/08
770
403
63
Qua thời gian sử dụng, mình nhận thấy chức năng sang số trên vô lăng là rất hay, rất hữu dụng, không những hợp lý khi đi đường trường để vượt, vọt được nhanh mà còn khi đi trong phố đông đúc. Khi phải bò, đi chậm, dừng đèn đỏ nhiều, chức năng này giúp ta làm cho xe di chuyển luôn mượt mà, êm ái, xe ko bị giật (lúc sang số tự động), phụ nữ và trẻ em ngồi trong xe hoàn toàn thoải mái. Bây giờ ví dụ mà bảo đổi xe thì cũng phải tìm cái nào có chức năng này, ko thì khó chịu lắm.

Hạng B2
19/12/13
144
183
43
tphcm
Qua thời gian sử dụng, mình nhận thấy chức năng sang số trên vô lăng là rất hay, rất hữu dụng, không những hợp lý khi đi đường trường để vượt, vọt được nhanh mà còn khi đi trong phố đông đúc. Khi phải bò, đi chậm, dừng đèn đỏ nhiều, chức năng này giúp ta làm cho xe di chuyển luôn mượt mà, êm ái, xe ko bị giật (lúc sang số tự động), phụ nữ và trẻ em ngồi trong xe hoàn toàn thoải mái. Bây giờ ví dụ mà bảo đổi xe thì cũng phải tìm cái nào có chức năng này, ko thì khó chịu lắm.
Doi xe em di Bac,xe em cung giong xe Bac nhung khong co nhieu do choi nhu xe Bac:3dcuoi:

Hạng D
19/10/06
2.213
13.048
113

em rất lấy làm lạ là cái chức năng hay & ít tốn kém như vậy lại không đc phổ cập ở các xe khác?

Hạng D
19/10/06
2.213
13.048
113
Vì nó tốn thêm một mớ.

em không nghĩ tốn kém nhiều đâu, xe thường đã có +/- nhưng nó nằm dưới cần số, đưa nó lên vô-lăng tốn thêm 2 cái lẫy là hết.

1/4/07
21.905
16.702
113
0913168658
Nếu ai muốn độ, thì sẽ độ thế. Nhưng qui trình của họ nghiêm ngặt. Thêm bớt một chút là cả một vấn đề.
Xe PSD đang lắp thêm lẫy số, được, nhưng không phải dể.

• Like
Reactions: lehonghai
1/4/07
21.905
16.702
113
0913168658
Mấy cái nút volume, speed control, xe Outlandet Sport, Attrage, Nhà máy các nhận sẽ lắp như một option.
Nếu các bác ở ngoài không mài mò lắp được thì chuyện này chưa chắc xảy ra.

Hạng D
6/3/14
1.363
586
113
Các bác cho em hỏi câu chi đèn 25 bị dut thay do 30 có sao không bác