24/3/10
4.354
3.868
113
Thks Bác, thôi để yên cho lành
Trich: Với ôtô con, ông Trí cho biết các nhà thiết kế tính toán phần mũi xe thường làm bằng nhựa để lỡ có va đập với người đi bộ, đi xe máy thì đỡ gây thương tích nặng. Đồng thời mũi xe được thiết kế có xu hướng hất vật cản lên nóc capô nhằm giảm nguy cơ người bị hất ngã trước đầu xe dễ có khả năng bánh xe chèn qua người. Mặc dù tính toán trên không tuyệt đối so với thực tế, nhưng nếu lắp thêm bộ phận ở mũi xe sẽ tăng mức độ chấn thương cho người khi va đập, hất ngã người đi bộ xuống đường nên dễ bị bánh xe chèn qua.
9X, đó là lý do em hông gắn thêm cản trướ. Có 1 lần em bị xe máy chạy ngược chiều sát con lươn đâm thẳng vào đầu xe bên cạnh, 2 xe đều lao với tốc độ cho phép của đoạn đường là 80kmh. Dù em thắng lết bánh nhưng vẫn cảm nhận được lực đâm kinh hoàng đó, sau vào phút thì thèng xe máy còn lồm cồm bò dậy máu chan hòa từ đầu đến chân, nó dắt vội con Wave nát tươm rồi lủi mất chắc sợ em bắt đền cái cản nhựa bên phụ bể nát về kêu bảo hiểm thay mới hết gần 4 củ. Nếu gắn cản trước kim loại thì dù hông có lỗi nhưng ở xứ thần tiên như VN thì em cũng phải tập đếm vài cuốn lịch & tốn kha khá xiền bồi thường rồi ạ.

• Like
Reactions: Archer
Hạng D
6/3/14
1.363
586
113
Các bác cho em hỏi : em vua moi moi doi binh khô Gs 75. Xe em dang sài 2 xénon 2 bóng hb3 65w, 2 bóng h11 70w mot cap hella 2bong h3 55w, em dinh doi hai bóng h3 lên 70w hoac 100w có duoc không. Binh xe em nó chieu noi không ?
Em cám on

Hạng D
19/10/06
2.213
13.048
113
Cái này gọi là cái xịt nước tung toé phải không Bác? Hết bao nhiêu vậy Bác?

Xịt nước tung tóe đó bác, mấy ông bên psc xài lâu lắm rồi. Lúc trước em chạy con Civic xịt nước sướng gì đâu thì giờ qua con PS xịt nước chán, khó sạch kính lái lắm nên em mua cái này.

Bạn cho hỏi bộ này bán ở đâu vậy , thân

Em mua ở đây: http://www.ebay.com/itm/190587369255

Giá trên web $14.3 x 2 = $28.6

Công cán này nọ nữa gần tám trăm vnd 2 cái bác ạ, em đặt hàng họ mua về dùm, chỉ có điều chờ lâu quá (3 tuần)

Để rảnh em gắn report mấy bác xem

Hạng B1
28/11/14
68
28
18
46
Xịt nước tung tóe đó bác, mấy ông bên psc xài lâu lắm rồi. Lúc trước em chạy con Civic xịt nước sướng gì đâu thì giờ qua con PS xịt nước chán, khó sạch kính lái lắm nên em mua cái này.

Thanks Bạn , khi nào rãnh chụp hình về hoạt động của nó up lên cho mình xem tí nhé , cám ơn , thân chào

Em mua ở đây: http://www.ebay.com/itm/190587369255

Giá trên web $14.3 x 2 = $28.6

Công cán này nọ nữa gần tám trăm vnd 2 cái bác ạ, em đặt hàng họ mua về dùm, chỉ có điều chờ lâu quá (3 tuần)

Để rảnh em gắn report mấy bác xem

Hạng D
6/3/14
1.363
586
113
Em dinh lên lên mâm 18 cho ps g. Các bác cho em hoi ve mat ky the thuatt có van de gi không