Hạng C
10/8/20
518
976
93
Uầy chị bs đi chơi thích quá.
Ùa cái vụ tắm outdoor hòa mình thiên nhiên không sợ mí ai nghía hả chị? Chị em hơi ê răng àh kkkk.

• Like
Reactions: Chim cánh cụt
Trùm Cô
27/11/07
855
47.046
93
Uầy chị bs đi chơi thích quá.
Ùa cái vụ tắm outdoor hòa mình thiên nhiên không sợ mí ai nghía hả chị? Chị em hơi ê răng àh kkkk.
Này là half outdoor thôi, lại trên cao, cây rậm rạp á

• Like
Reactions: Hugo Hip
N6
Chiều nay nhà mình tới Hội An, tính không viết tiếp vì toàn các điểm quen thuộc Hội An, Nha Trang. Nhưng phải ngoi lên post cuối vì đã đi đoạn đường quá đẹp.

Lịch trình Phong Nha-Hội An
Từ Phong Nha nhà mình đi đường HCM khoảng 100km, đường nhỏ, xe không đông lắm nhưng khá bụi. Chắc do có nhiều mỏ đất đá gì đó. Đặc biệt gặp rất nhiều xe gắn biển tập lái, có cả xe tải tập lái, chắc do giờ siết chặt thời gian tập lái nên bà con phải tập lái lâu hơn, chạy nhiều hơn, vậy cũng tốt.

Qua đường HCM mình tới Cam lộ, Quảng trị để chuẩn bị vào cao tốc Cam Lộ-La sơn-Tuý loan. Cao tốc đi gần 3 tiếng nên dù chưa đói, nhà mình phải kiếm chỗ ăn, hơi khó kiếm chỗ ăn nhà mình ghé ăn đại, chỗ này chủ yếu toàn cơm

Rồi vào cao tốc Cam Lộ-La sơn-Tuý loan, chiều dài khoảng 150km. Lần đầu tiên mình đi cao tốc không có con lươn ở giữa, chỉ có một làn lại không cho vượt nên nếu gặp xe bồn thì phải bò một đoạn vài km. Cứ khoảng 5-10km sẽ có 1 đoạn cho phép vượt, đoạn này có thể có con lươn hoặc không, có lươn thì 2 làn xe, đoạn này chừng 1-2km thôi. Vận tốc cao tốc là 60-80. Đi không nhanh nhưng cũng vắng xe và đặc biệt cảnh cực kỳ đẹp, núi nhấp nhô xanh mướt, đẹp nhất trong các cung đường ở Việt Nam mình đã từng đi, không kém c Âu. Chắc đoạn này đi dọc dãy Trường sơn?

Mình lười chụp nên có mọt hình thôi
View attachment 2981211
Cảm ơn Bác sỹ, Gặp bác nhiều ở YDL, hom nay mới gặp dược bác ở đây, chúc gia đình mình nhiều trải nghiệm thú vị và có nhiều bài hay giúp mọi người thêm kiến thức du lịch.

• Like
Reactions: minhduy
Trùm Cô
27/11/07
855
47.046
93
Mình xin stop nhe các bác
Bữa nay tới Nha Trang, đường đông như SG

Sáng nhà mình đi tắm bùn Tháp bà, vắng, không đông như hồi xưa. Bùn cũng loãng hơn xưa nhưng chắc vẫn đặc hơn mấy chỗ tắm bùn khác

Chiều phụ nam nhà mình đi coi show Charlie Puth. Tụi nhỏ đi từ 12g để được hàng đầu, bó tay thiệt.

Hạng C
10/8/20
518
976
93
Mình xin stop nhe các bác
Bữa nay tới Nha Trang, đường đông như SG

Sáng nhà mình đi tắm bùn Tháp bà, vắng, không đông như hồi xưa. Bùn cũng loãng hơn xưa nhưng chắc vẫn đặc hơn mấy chỗ tắm bùn khác

Chiều phụ nam nhà mình đi coi show Charlie Puth. Tụi nhỏ đi từ 12g để được hàng đầu, bó tay thiệt.
Chị có ra Vinwonder chơi không ah? Cuối tháng này em đi NT mà không biết cáp treo chạy lại chưa.

Hạng B2
18/3/15
355
516
93
Chị vui lòng cho hỏi thăm 2 đoạn này đường đã làm xong chưa, có nên đi tránh không ạ:
1. QL1A đoạn qua hầm đèo Cả cho đến ra khỏi Tuy Hòa (có thể tránh bằng đường ven biển)
2. Đoạn dọc đầm rồi vào hầm Cù Mông ra ngã 3 Phú Tài (có thể tránh bằng QL1D vào Gành Ráng như lúc chị đi ra)
Cám ơn chị!