Trùm Cô
27/11/07
855
46.920
93
Chị vui lòng cho hỏi thăm 2 đoạn này đường đã làm xong chưa, có nên đi tránh không ạ:
1. QL1A đoạn qua hầm đèo Cả cho đến ra khỏi Tuy Hòa (có thể tránh bằng đường ven biển)
2. Đoạn dọc đầm rồi vào hầm Cù Mông ra ngã 3 Phú Tài (có thể tránh bằng QL1D vào Gành Ráng như lúc chị đi ra)
Cám ơn chị!
Cũng không biết trả lời anh sao
Để em nhớ lại từ từ, mô tả xe em đã chạy như thế nào rồi anh tự kết luận nên đi hay không nha

1. Đoạn đèo cả chiều đi em đi ven biển nên không biết. Chiều về ok không vấn đề

đoạn ngay Tuy hoà chiều đi đang trải lại1/2 mặt đường nên em sợ quá phải vô đường ven biển trong thành phố Tuy hoà
Lúc về thì lại thấy ok, hơi xấu mặt đường và bụi

Nên em nghĩ chắc xử lý tình huống, nếu thấy đang làm đường, hay gg chi màu vàng mới cần đi ven biển. Đoạn ngay thành phố Tuy hoà thì nếu thấy đang làm đường, mình quẹo vô ven biển liền rất dễ dàng

2. Đoạn này lúc về em thấy ok chạy tốt

Lúc đi thì em đi ven biển nên không biết qlo1 như thế nào. Đoạn 1D thì cũng hơi nhiều xe tải, nghe nói do tránh trạm thu phí, anh nào muốn chạy nhanh chắc không dễ đạp

• Like
Reactions: mobicar
Hạng F
3/10/15
9.902
12.183
113
Bánh căn với bánh khọt hình như là má con.
Vô đối về ngon trong số các món ăn nhanh Việt.

• Haha
Reactions: mobicar
Hạng B2
11/9/15
102
2.336
93
Thấy chi phí ăn ngủ nghỉ cũng 0 cao. Tổng thiệt hại nhiêu chị?

• Like
Reactions: minhduy
Trùm Cô
27/11/07
855
46.920
93
Ăn mình tính khoảng khoảng thôi, vì có 2-3 bữa tụi con trai đi chơi riêng
nhưng nếu ăn quán nhỏ địa phương chắc cũng khoảng vậy

• Like
Reactions: baocv77
Trùm Cô
27/11/07
855
46.920
93
Ăn rẻ do nhà mình thích ăn các món địa phương: bánh căn, bánh xèo, bún, mì quảng, cơm gà...
Chỉ có 3 bữa ốc, hải sản, nhưng cũng phải thêm cơm chiên, mì xào cho tụi teen no bụng.

Anh nào đi Phong nha nên thử món cháo cá. Là món bánh canh bột gạo nấu với cá trắm tự nhiên của sông Son. Bánh canh cũng thường thôi nhưng cá trăm rất ngon, to béo, ít xương, tươi, không tanh.

Hạng B2
11/9/15
102
2.336
93
Ăn rẻ do nhà mình thích ăn các món địa phương: bánh căn, bánh xèo, bún, mì quảng, cơm gà...
Chỉ có 3 bữa ốc, hải sản, nhưng cũng phải thêm cơm chiên, mì xào cho tụi teen no bụng.

Anh nào đi Phong nha nên thử món cháo cá. Là món bánh canh bột gạo nấu với cá trắm tự nhiên của sông Son. Bánh canh cũng thường thôi nhưng cá trăm rất ngon, to béo, ít xương, tươi, không tanh.
Gia đình e đi chơi cũng giống chị. Ăn uống theo địa phương để tụi nhỏ có sự trải nghiệm phong phú và đa dạng.

• Like
Reactions: minhduy