Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
tonyhao nói:
Thông cảm, bố này là giáo sư thạc sỹ thời máy xe hơi dùng bình xăng con. mà là thạc sỹ nên đẻ thêm cái phần lý giải màu đỏ.

Domy nói:
Thật là xấu hổ cho đất nước, khi các GS TS chuyên ngành mà nói toàn chuyện ngớ ngẩn...

Trong khi đó thì Thạc sĩ Hoàng Ngọc Thuyết, trưởng bộ môn động cơ đốt trong đại học sư phạm kỹ thuật Hà Nội. Lại nói rằng: <span style=""color: #ff0000;""> bộ chế hòa khí không tốt hoặc bẩn sẽ bắt động cơ hoạt động mạnh hơn để hút không khí vào, từ đó tiêu tốn nhiều nhiên liệu. </span>Bác nào giải thích giùm em cái câu ngớ ngẩn quá đi thôi...em bó tay rồi...

Rồi còn câu này nữa: "Công nghệ không đồng nhất sẽ quy định quá trình trộn nhiên liệu không đồng đều. <span style=""color: #ff0000;"">Nhiên liệu gần tâm hòa khí</span> đốt cháy hết còn <span style=""color: #ff0000;"">nhiên liệu xa tâm</span> sẽ đốt nhạt hơn? cha cha, khó hiểu quá?
Công nghệ thứ hai là: công nghệ van biến thiên cho phép động cơ ngắt một số xi lanh không dùng đến trong quá trình xe hoạt động.
Và ThS Thuyết nói rằng hai công nghệ này là một: <span style=""color: #ff0000;"">"xe sử dụng bộ hòa khí không đồng nhất hay còn gọi công nghệ van biến thiên" </span>
Công nghệ mới dùng <span style=""color: #ff0000;"">chế hòa khí </span>này các bác..?

<span style=""color: #000000;"">C</span>ác cao thủ giải thích giùm em cái đi ThS Thuyết cao siêu quá, em chịu... tiết kiệm đến 3 lần. Thật là người hoang tưởng...

Chính xác là thạc sĩ, tiến sĩ "giấy" (mua bằng)

Hạng C
3/5/10
687
4.201
93
tonjohn nói:
Đi đường đèo dốc : lên đỉnh dốc để N tuộc dốc he he
Bác dám không? Em sợ tiết kiệm luôn cả ...mình nữa!!!

Hạng C
14/7/10
583
5
0
Ruby0903 nói:
Chính xác là thạc sĩ, tiến sĩ "giấy" (mua bằng)
Bằng thật đó bác, chứ không phải mua đâu. Chứ mua bằng thì nói làm gì nữa.

Trình độ quá yếu nên cứ nghĩ là, hao xăng là do những cái liên quan tới xăng. Trong khi đó còn nhiều thứ liên nữa. Như thệ thống đánh lửa, cũng quan trọng không kém, xe máy thì còn thêm cái nồi tự động. Nó mà trượt thì cũng hao lè lưỡi luôn.

Cái xe máy cũng không biết, thế mà toàn nói những cái vĩ mô...

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
51
đâu nhỉ?
Tamagochi nói:
Đây mới là công nghệ làm tiết kiệm xăng nhất nè các bác. 100km = 20Kg ... cỏ. :D 

BMW đời mới cũng áp dụng công nghệ này luôn nhé.

mấy hình này là mấy bác bên Tàu bê riếu xe dỏm trước khi đập nát đồ nhái đó!

Hạng B2
26/9/08
357
44
28
tuanle nói:
bốc phét, làm gì có chuyện kỹ năng lái xe tiết kiệm đến 3 lần, em đố đấy.. toàn nói chung chung theo sách

Kỹ năng lái xe giúp tiết kiệm nhiên liệu hơn nhiều, nhưng gấp mấy lần thì hơi khó tin. Như bác Newbie_SG nói đi ESC từ 18l xuống 13.5 là hợp lý đó

Hạng C
19/6/08
873
86
28
45
Cách đây ba năm e, xăng dầu tăng giá, em có nhập một chất phụ gia xuất xứ UK về, lúc đầu thử ngon quá ( em chỉ đánh mảng tàu bè thôi, chưa triển khai qua xe cộ), phen này chắc giàu to, em nhập hàng loạt về. Nhưng khi xài vài ba lần thì nó hết tác dụng, em chả hiểu sao..Hic thế là ôm đóng nợ, để dành đổ xe máy chạy dài dài, giờ cũng còn một đống trên kho.

Hạng D
20/1/11
2.133
7
38
bucodo nói:
Cách đây ba năm e, xăng dầu tăng giá, em có nhập một chất phụ gia xuất xứ UK về, lúc đầu thử ngon quá ( em chỉ đánh mảng tàu bè thôi, chưa triển khai qua xe cộ), phen này chắc giàu to, em nhập hàng loạt về. Nhưng khi xài vài ba lần thì nó hết tác dụng, em chả hiểu sao..Hic thế là ôm đóng nợ, để dành đổ xe máy chạy dài dài, giờ cũng còn một đống trên kho.
Thế Bác phát cho anh em OS người một ít xài thử xem....