Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
33
Re:Chuyên môn của tôi giúp được gì cho anh chị em OS

AeroKid nói:
Minh Pham nói:
Cà phê: loanh quanh khu vực sân bay

<span style=""color: #000080;"">Ông bà ta có câu "Nhất cự ly, nhì tốc độ". Em cũng làm việc & cafe khu vực sân bay đây
. Bữa nào rảnh, em & bác cafe gặp mặt 1
</span><span style=""color: #000080;"">buổi nhe</span> !:D
Hân hạnh được biết Bác
, ngày mai thì em không rảnh, nhưng mấy bữa khác thì O.K. bất cứ khi nào bác có thể alô số 0918 262 185 ( số này không nhắc SMS được, bác vui lòng alo nhé :D)... Em luôn ở ngã ba Yên Thế- Cửu Long:)

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

Tự giới thiệu: Em tên Khánh
-Ngành chuyên môn ( đào tạo bài bản hệ ko tại chức :p): K.S Xây dựng , đi làm NN 5 năm và bỏ luôn. Bây giờ chỉ có cái bằng là còn ở lại, kiến thức chả còn gì.:(:)
- Nghề ko chuyên môn: Kinh doanh vàng ,tiền tệ: Đây là thu nhập chính của em trong 20 năm nay.
-Nghề tay trái: CK, BDS. Thu nhập phụ nhưng trong nhiều thời điểm nó thành chính. ;)
-----
Mong đc hợp tác với các bác trong mọi lĩnh vực ,miễn là vui vẻ và đam mê .

• Like
Reactions: LeeNgoc
Hạng B2
1/2/07
309
13
18
36

bác học code luôn hả? em học asp.net, đang đi làm rồi (vào làm web cho công ty xong rồi quản lý cho nó luôn "agency nó làm không"), đang học thêm php + tài chính ngân hàng. Bác trong hội Jolie phải không? now nhà e cũng đi jolie, mong bác chỉ bảo cho.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
33

vankhanhktpn nói:
Tự giới thiệu: Em tên Khánh
-Ngành chuyên môn ( đào tạo bài bản hệ ko tại chức :p): K.S Xây dựng , đi làm NN 5 năm và bỏ luôn. Bây giờ chỉ có cái bằng là còn ở lại, kiến thức chả còn gì.:(:)
- Nghề ko chuyên môn: Kinh doanh vàng ,tiền tệ: Đây là thu nhập chính của em trong 20 năm nay.
-Nghề tay trái: CK, BDS. Thu nhập phụ nhưng trong nhiều thời điểm nó thành chính. ;)
-----
Mong đc hợp tác với các bác trong mọi lĩnh vực ,miễn là vui vẻ và đam mê .
Bác thuộc thế hệ XD 8X??? em HC 90
. Hy vọng em theo học được nghề "thu nhập chính" của bác :D

LX confirmed
Hạng B2
22/6/05
350
1.500
93

AeroKid nói:
<span style=""color: #000080;"">Em cũng xin phép tự giới thiệu về mình</span>
<span style=""color: #000080;"">Em tốt nghiệp Kỹ thuật hàng không tận bên mẽo, tuy nhiên về VN thì được bố trí đi bơm vá bánh xe máy bay gần 3 năm trời (có lẻ là thử thách & ko thuộc COCC). Buồn quá, em sách tập đi phổ cập Em-bi-ây ở Rờ-mít, cuối cùng xin chuyển sang công tác tại "Đàn" Tiếp Viên (vì nghĩ nếu kô được thỏa chí thì thỏa mắt, nhìn người đẹp cũng được :p) và đã công tác được 4 năm rồi.</span>
<span style=""color: #000080;""></span>
Hóa ra em và bác học cùng lớp ở Rờ Mít.

apo
Hạng C
9/12/03
773
38
28
42
Saigon

Bữa giờ đi off với mọi người về xong em bị tư bản dí tới giờ này mới vô cập nhật được tình hình.

Em tên Hiếu
- Nghề chính: hiện đang mần quản lý thuê cho 1 công ty của tư bổn về Online Marketing. Thỉnh thoảng em có đi dạy một số khóa ngắn hạn về Online Marketing, TMĐT.

- Nghề phụ (không được đào tạo chuyên môn, nhưng là thu nhập chính): sản xuất và xuất khẩu hàng thủ công mỹ nghệ (từ gỗ), thị trường chủ yếu là Singapore, đang ráng bơi qua Nhật, mà bơi hoài không tới :D

- "Nghề" tay trái: có vài căn hộ bé xíu để cho thuê, thỉnh thoảng nó thành thu nhập chính.

Giúp được gì cho mọi người: Tư vấn về các hoạt động online marketing, thương mại điện tử, triển khai các chiến dịch sao cho hiệu quả nhất. Thỉnh thoảng em có viết linh tinh chia sẻ về những kiến thức này, mọi người có thể tham khảo tại: http://blog.ngochieu.com/category/e-marketing/

Hoặc gọi em trực tiếp, giúp được gì cho các bác thì em rất sẵn lòng (free hoàn toàn :D )

Last edited by a moderator:
VIP CARD MEMBER
7/5/09
213
2
18
44

Chào các bác chi hội OSFI!
Em tên Hiếu, tốt nghiệp  ĐH Kiến Trúc TP Hồ Chí Minh năm 2003. Các công việc đã kinh qua đều liên quan đến kiến trúc, xây dựng và QLDA.  Đã tham gia công tác QLDA tại các dự án GS NhaBe Metrocity, GS Long Binh Metrocity và PetroVietnam Landmark, chủ yếu giai đoạn xúc tiến và chuẩn bị đầu tư.

Nhưng niềm đam mê lớn nhất vẫn là đầu tư BĐS và trang trí nội thất. Có chút ít kinh nghiệm đầu tư tại các dự án quan Phú Mỹ Hưng, Nam Sài Gòn, P.22 Bình Thạnh.
Sở trường là xây dựng, cải tạo trang trí giúp làm gia tăng giá trị các sản phẩm BĐS.

Sau thời gian dài làm công chức, nhớ nghề quá em vừa về mở doanh nghiệp chuyên thi công xây dựng và trang trí nội thất với tiêu chí “Make your house to be home”. Em biết trong OS có nhiều đàn anh và các bác chủ các doanh nghiệp trang trí nội thất tên tuổi, em phận nữ nhi ko dám ngo ngoe quảng cáo về mình quá nhiều nhưng hy vọng với chút duyên của phụ nữ em mong muốn góp phần giúp khách hàng xây dựng những ngôi nhà thực sự là tổ ấm. Hy vọng nhận được sự ủng hộ của các OSers!

Hạng D
27/9/09
4.016
87
63
trăm điều vui

Em là Nguyễn Thành Công- Luật sư.
Chuyên môn : tranh tụng tại Toà các mảng : Dân sự (thừa kế, Hợp đồng...), Kinh tế, Hình sự(Đặc biệt chuyên Hình sự về Kinh tế- ở các tội danh : Lừa, lạm, chức vụ, hoá đơn...).
Có thể Gugồ thêm sẽ có tin về em.
- Sẵn sàng tư vấn các vấn đề liên quan trên với các Bác qua điện thoại, email ([email protected]) hoặc trực tiếp.

• Like
Reactions: Xuongmoc
Hạng B2
25/9/10
340
12
18
50

data nói:
tuonglahay nói:
Hay!
Trong box này chúng ta sẽ nghiêm túc bàn việc làm ăn, việc bác chủ thớt open first sẽ khích lệ mọi người.
Em cũng xin giới thiệu em luôn:
Tên: miễn bàn, mọi người gọi em là Tưởng cũng đủ rồi
Chuyên môn chính: tư vấn phần mềm nhưng các bác đừng làm ăn với em về món này, em chán rồi:D
Chuyên môn trong box này: ôm đất Nhơn Trạch chờ sung
:D, mọi thông tin về Nhơn Trạch em xin tham gia triệt để
em cũng tính chờ sung rụng như bác tưởng nhưng chưa có đất , em đang nhắm tới khu nhơn trạch này chắc off với bác học hỏi kinh nghiệm
Em để ý thì thấy ở Vũng tàu có mấy bác là: em (tinhnhubagia), bác data, bác MrBee_14, và bác Thanh6399, mới biết được 4 thôi, hôm nào ọp 1 cái nhể....càng đông càng vui

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com

Bác có thể giúp em nâng cao hoạt động online marketing sao cho sales volume của mặt hàng này của bên em tăng lên ko ạ? Em chủ yếu bán cho khách sạn nhưng bán lẻ cũng là kênh quan trọng: www.dunlopillo.vn

Thanks và sẽ đa tạ bác.
apo nói:
Giúp được gì cho mọi người: Tư vấn về các hoạt động online marketing, thương mại điện tử, triển khai các chiến dịch sao cho hiệu quả nhất. Thỉnh thoảng em có viết linh tinh chia sẻ về những kiến thức này, mọi người có thể tham khảo tại: http://blog.ngochieu.com/category/e-marketing/

Hoặc gọi em trực tiếp, giúp được gì cho các bác thì em rất sẵn lòng (free hoàn toàn :D )