Hạng D
9/5/10
1.812
3.817
113
Re:Chuyên môn của tôi giúp được gì cho anh chị em OS

Trên này chắc đủ bách nghệ nhỉ !
Chuyên môn : Kỹ sư thiết bị điện, kỹ sư IT (DHBK HCM).
Kiếm sống qua ngày bằng BDS, thích đầu tư theo thứ tự : đất "guộng", đất "ăn ké", và cuối cùng là đất dự án. Chỉ vậy thôi

• Like
Reactions: Xuongmoc
Hạng C
19/6/08
873
86
28
45

Em tên Đông.
Học ngoại thương ra làm bên ngành thuỷ sản nên biết chút ít về ngành thuỷ sản của nước nhà. Tuy nhiên em chủ yếu làm nghề phụ trợ như bán phụ gia, gia vị, một số trang thiết bị phụ trợ... Em đang phấn đấu qua làm xnk thuỷ sản nhưng chắc môi giới thôi.
Em chưa bao giờ thành công với nghề tay trái như chứng, vàng, Đôla, bds nên không dám khai.
Hiện tại em đang thất nghiệp nên cần cao thủ tư vấn làm gì , kinh doanh gì?

Hạng D
24/11/06
3.931
19.604
113
Vietnam

Em cũng hóng hớt cùng các bác, sắp tới chắc em bán beer Dutch Royal Post Horn/ trên OS các bác ủng hộ em nhá, hehehehe. Cần CHivas 12/ Ballentines 21 số lượng lớn thì call em :)

Tên: Nam

Tốt nghiệp MBA - Aus / Intl. Bus/ MCSA/CCNA/PMP nói chung về IT , Management thì cái gì cũng biết nhưng chưa cái nào ra hồn cả.

Công việc hiện tại : IT Manager cho P&G VN.

Sở trường: Em đã có 2 năm làm GD Dự án cho công ty tư vấn của Mỹ, chuyên tư vấn về tăng năng suất, sản lượng ( thông qua quản trị tốt mà ko tốn thêm chi phí đầu tư máy móc thiết bị, giảm hao hụt, phế , cắt giảm nhân sự ( 10-20%) , xây dựng management system, preventive maintenance, lean, kaizen, inventory control, production planning, behavior change training ....bất cứ industry nào. Các dự án đã triển khai thành công: Tân Hiệp Phát ( Number 1/ Dr Thanh), PT SAMICK ( Sản xuất đàn guitar/piano 4000 employees - Indonesia) PT FIRST NATIONAL GLASSWARE ( Indonesia). Các bác tham khảo signature em nhé, sẵn sàng thảo luận với các bác nào có nhu cầu về lĩnh vực trên.

Giờ có gia đình ko bay đi bay lại nên em đậu ở P&G Vietnam - Diamond, bác nào làm gần hú em đi uống bia. 0949 666 222

BDS hay Vàng, CK : cho em xin ngồi lót dép ngóng các bác là vui rồi.

• Like
Reactions: Xuongmoc
Hạng C
2/12/10
808
10
18
57

Hehe, cho tui lanh chanh chút. Tui được tụi tư bản thối nát (Mẽo) đào tạo, văn bằng Em Bi Ây

- Ngành nghề chính: kinh doanh XNK hoá chất (mần ăn lương), chủ yếu là B2B
- Ngành nghề phụ: cũng kinh doanh XNK hoá chất (công ty riêng, nhưng mảng khác chứ không có đụng với ngành chính)
- Ngành nghề tay trái: mua bán cho thuê BDS

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Em thấy chung quy các CEO nào cũng có nghề tay trái là BĐS hết trọi hen

Hạng C
28/10/09
713
25
28
Mạc Tư Khoa

Chỉ cần ACE trên OS mua đi bán lại BDS là đã đủ để tt hot ròai. :D

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58

Em tên Hương, ngành nghề em chẳng giúp gì được cho các bác.
Được dạy dỗ ngành cơ khí chế tạo máy, đi làm ăn lương bằng nghề lắp ráp xe Mer sau mười mấy năm thì hưu non rùi, chỉ có thể giúp chỉ điểm cho bác nào muốn mua xe thanh lý của hãng Mer thui.
Nghề kiếm được cơm xưa nay của em chỉ mỗi món BDS. Bác nào muốn đầu tư vào BRC, trước khi xuống tiền có thể ới em, em sẽ nhiệt tình tư vấn miễn phí ah.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.482
113
www.phindeli.com

hope nói:
Em tên Hương, ngành nghề em chẳng giúp gì được cho các bác.
Được dạy dỗ ngành cơ khí chế tạo máy, đi làm ăn lương bằng nghề lắp ráp xe Mer sau mười mấy năm thì hưu non rùi, chỉ có thể giúp chỉ điểm cho bác nào muốn mua xe thanh lý của hãng Mer thui.
Nghề kiếm được cơm xưa nay của em chỉ mỗi món BDS. Bác nào muốn đầu tư vào BRC, trước khi xuống tiền có thể ới em, em sẽ nhiệt tình tư vấn miễn phí ah.

Mợ Hope là trùm khu BRC đó, thời buổi khó khăn mà mỗi tháng mợ giao dịch gần chục căn làm em kính phục quá

Hạng B2
31/1/11
107
0
0

Bên em cũng có nhu cầu san lấp, sẽ PM cho bác ạ. Thanks bác nhiều.
kaching2222 nói:
Bác cho em biết vị trí cần làm, ao diện tích rộng và sâu bao nhiêu ạh..Được bác cho em số điện thoại để tiện liên lạc..
NắngSG nói:
Cho em hỏi bác san lấp mặt bằng thì có phun cát lấp ao ko ạ?
kaching2222 nói:
Chào các bác, xin phép em trích lục hồ sơ lý lịch :D
Em tên Trung.
Chuyên môn: IT solutions
Sở thích: Nhiếp ảnh, lang thang từ Tây qua Ta, từ vùng quê tới thành thị..;)
Ngành nghề lẻ: Ngân hàng nhỏ lẻ của Campodia và Laos. :cool:
Ngành nghề sỉ: san lấp mặt bằng và xe cơ giới, bác nào có mối làm ăn ngành nghề này hú em, chắc chắn sẽ có huê hồng cho các bác. Thích lướt BĐS, khổ nỗi ôm cái nào chết cái đó..:(. Có quán cafe be bé để ngồi đàm đạo với anh em, nằm ở Q10. Có quen biết 1 số "vị trí" của Tân Tạo và HimLam (chỉ làm ăn, em ko có khả năng đòi nợ dùm
). Bác nào ở HN hay HCM, muốn "lướt" dự án BĐS của 2 tập đoàn này thì hú em..

Bên em cũng thầu luôn thanh toán tiền qua thẻ ở các nhà hàng, khách sạn, resort....của Agribank với chi phí thấp nhất so với các ngân hàng khác, miễn phí lắp đặt và tư vấn cặn kẽ. Bác nào có nhu cầu thì hú em luôn...
P/s: nói chung là chỗ nào làm ra tiền là em "đớp" chỗ đó
..Rất mong được giúp đỡ và hợp tác với các bác OSer nhà ta..Thân ái chào quyết thắng..

Last edited by a moderator:
Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113

mimo nói:
Thấy bác Phong_Lu,  làm em cũng bon chen đu theo phát:D

Ngành nghề chính      :  kinh doanh ăn uống, nhất là về món ăn Nhật Bản (đang đầu tư tận Hải Phòng, được hơn 15 năm;))
Công việc hiện nay     : Quản lý Nhà hàng Tiệc cưới Nhân Đôi 21 NĐK. Q1. Chuyên lo cho các đôi bạn trẻ nhưng Bác nào có nhu cầu "nung nóng tình iu", hâm (hôn) .... hấp....hiếc gì đó thì cứ ôla cho em, đảm bảo chu đáo :p!Dĩ nhiên discount % thì không thể thiếu rùi!
Thực đơn hiện nay khoảng 3triệu/ 1 bàn/ 10 người, đặt 15 bàn thì free beer Heineken,
uống đến xỉn thì thôi ạh:).
Nói thật, quảng cáo kiểu này em chỉ mong nhận được cái tiệc vài ba mươi bàn của bác Phongluu 1 lần thôi là sướng lắm rồi đây.....
Vậy là bác làm cho Phước Sang à