Tập Lái
24/3/11
3
0
0
41
Re:Chuyên môn của tôi giúp được gì cho anh chị em OS

Xin được làm quen tham gia với các anh chị.
Trước khi viết bản tự bạch theo mẫu của "bác" chủ topic, em xin viết vài dòng tường trình lí do em tham gia diễn đàn mình, vì đây là bài viết đầu tiên của em tại diễn đàn.

Thú thực, em quyết định đăng kí nick tham gia diễn đàn tại vì cô NắngSG. Tại sao vậy ạ, tại vì em lỡ cảm cô qua loạt bài "Ủng hộ nhà đầu tư mới vào nghề", rồi "Chia sẻ kinh nghiệm khi mới mở cửa hàng/showroom."...Các bài viết của cô thực sự không đơn giản là các bài viết trên diễn đàn mà nó thự sự mang ý nghĩa là sự chia sẻ và giúp đỡ vô cùng thực tế và to lớn. Em không đang "nịnh" cô đâu ạ, có điều gì đặc biệt khi đọc các loạt bài giúp đỡ và chia sẻ đó của cô khiến người ta không nghĩ mình đang trên một cái diễn đàn ảo.

Thôi em xin vào đúng chủ đề của topic của "bác" chủ đây ạ, em xin lỗi các "bác" khác vì mới vào mà câu giờ hơi nhiều. Tên của topic là "Chuyên môn của tôi giúp được gì cho anh chị em OS", em sợ chuyên môn của em không giúp được gì nhiều cho mọi người, mà ngược lại ạ. Nhưng, chắc chắn em xin giúp hết mình (theo gương cô NăngSG ạ), nếu "bác" nào đề nghị sự giúp đỡ từ em (bất kể thứ gì, không cần liên quan tới chuyên môn của em, miễn là trong khả năng của em ạ).

Nick: Oba5
Chuyên môn:Phát triển và quản lý các dự án phần mềm
Lĩnh vực: Software development (Microsoft technologies)
Kinh nghiệm: 5 năm trong lĩnh vực phát triển phần mềm ở một trong những công ty gia công phần mềm lớn nhất saigon ạ.
Tình trạng công việc: đang tìm kiếm một thử thách, cơ hội mới trong công việc, có thể liên quan hoặc không liên quan tới IT-software development, nếu có ai trao cho em thử thách và cơ hội, chắc chắn em sẽ không bỏ lỡ và hứa sẽ cố gắng tuyệt đối để làm tốt ạ. Nếu cô chú, anh chị có cơ hội, xin hãy thử trao cho em ạ :)
Đam mê: Kinh doanh và quản lý. Được đào tạo về IT nhưng niềm đam mê lớn nhất của em luôn là kinh doanh và quản lý ... mặc dù hiện tại, ngoài niềm khao khát và những ý tưởng trong đầu, em hoàn toàn tay trắng!

Cám ơn các "bác" đã đọc bài của em. Cám ơn cô NắngSG.

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city

nick : Canadabuon
chuyên môn : sale/marketing manager dự án, theme park, entertainment park, khu vui chơi giải trí, giáo dục trải nghiệm .
Lĩnh vực : marketing , quản trị kinh doanh , BDS, kinh doanh dịch vụ.

• Like
Reactions: Xuongmoc
Hạng B2
18/3/09
127
97
28

Bác Tốc Hành update giùm em nhé:
Nick: tuxedo2nd
Chuyên môn: TS Xây Dựng
Lĩnh Vực hoạt động: 1) Giảng viên ĐH Bách Khoa TPHCM
2) Chuyên thiết kế & thi công công trình vừa và nhỏ.

Xin cám ơn

Last edited by a moderator:
  • Like
Hạng B2
29/11/10
315
8.304
93

Nick : bomlaem
Chuyên môn : CREATIVE _ chuẩn bị mở cty riêng. Em tư vấn miễn phí tất tần tật những gì em biết về truyền hình và quảng cáo cho các bác có nhu cầu.
Lĩnh vực : Truyền hình, quảng cáo trên truyền hình.

• Like
Reactions: nt.08437
Hạng D
1/8/09
3.039
14
38
tp.hcm

Hiện tại em đang làm 1 dự án, đang cần chứng minh năng lực tài chính, bác nào quen bên ngân hàng thì giới thiệu giúp em nhé. Nếu được nhờ các bác PM cho em biết ạ.

Hạng D
11/5/09
1.048
3.008
143

Em cũng dang có nhu cầu giống bác kens là cần đang cần chứng minh năng lực tài chính đề làm dự án, bác nào làm ngân hàng giúp được thì PM nhé. Thanks

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com

Ôi hôm nay mới đọc được bài này, Bác oba5 làm cháu cảm động quá!

Hiện giờ OS mình đang xài cách xưng hô là Em với Bác, giờ em xin phát minh thêm một kiểu khác là Bác với Cháu, vì bác ở đây là em gọi giùm cho... cháu ngoại của em (nếu sắp tới em kiếm được sui) các bác ạ:D
oba5 nói:
Xin được làm quen tham gia với các anh chị.
Trước khi viết bản tự bạch theo mẫu của "bác" chủ topic, em xin viết vài dòng tường trình lí do em tham gia diễn đàn mình, vì đây là bài viết đầu tiên của em tại diễn đàn.

Thú thực, em quyết định đăng kí nick tham gia diễn đàn tại vì cô NắngSG. Tại sao vậy ạ, tại vì em lỡ cảm cô qua loạt bài "Ủng hộ nhà đầu tư mới vào nghề", rồi "Chia sẻ kinh nghiệm khi mới mở cửa hàng/showroom."...Các bài viết của cô thực sự không đơn giản là các bài viết trên diễn đàn mà nó thự sự mang ý nghĩa là sự chia sẻ và giúp đỡ vô cùng thực tế và to lớn. Em không đang "nịnh" cô đâu ạ, có điều gì đặc biệt khi đọc các loạt bài giúp đỡ và chia sẻ đó của cô khiến người ta không nghĩ mình đang trên một cái diễn đàn ảo.

Thôi em xin vào đúng chủ đề của topic của "bác" chủ đây ạ, em xin lỗi các "bác" khác vì mới vào mà câu giờ hơi nhiều. Tên của topic là "Chuyên môn của tôi giúp được gì cho anh chị em OS", em sợ chuyên môn của em không giúp được gì nhiều cho mọi người, mà ngược lại ạ. Nhưng, chắc chắn em xin giúp hết mình (theo gương cô NăngSG ạ), nếu "bác" nào đề nghị sự giúp đỡ từ em (bất kể thứ gì, không cần liên quan tới chuyên môn của em, miễn là trong khả năng của em ạ).

Nick: Oba5
Chuyên môn:Phát triển và quản lý các dự án phần mềm
Lĩnh vực: Software development (Microsoft technologies)
Kinh nghiệm: 5 năm trong lĩnh vực phát triển phần mềm ở một trong những công ty gia công phần mềm lớn nhất saigon ạ.
Tình trạng công việc: đang tìm kiếm một thử thách, cơ hội mới trong công việc, có thể liên quan hoặc không liên quan tới IT-software development, nếu có ai trao cho em thử thách và cơ hội, chắc chắn em sẽ không bỏ lỡ và hứa sẽ cố gắng tuyệt đối để làm tốt ạ. Nếu cô chú, anh chị có cơ hội, xin hãy thử trao cho em ạ :)
Đam mê: Kinh doanh và quản lý. Được đào tạo về IT nhưng niềm đam mê lớn nhất của em luôn là kinh doanh và quản lý ... mặc dù hiện tại, ngoài niềm khao khát và những ý tưởng trong đầu, em hoàn toàn tay trắng!

Cám ơn các "bác" đã đọc bài của em. Cám ơn cô NắngSG.

• Like
Hạng B2
13/6/05
132
1
18
49
www.dongngan.vn

Bác chủ update giúp em:
Nick: sonchuoi
Chuyên môn: Công nghệ thông tin, Quản lý
Lĩnh Vực hoạt động: 1) Phân phối các sản phẩm CNTT cho dự án (Máy chủ, UPS, Networking,..)
2) Tư vấn, thiết kế, triển khai các hệ thống máy tính cho doanh nghiệp, tổ chức,...

Cám ơn bác.

Hạng B2
29/12/10
278
18
18
47

Nick: Tarzan76
Chuyên môn: Actuary, dịch nôm là Định phí viên bảo hiểm, nghĩa là em thiết kế các sản phẩm bảo hiểm (gồm những quyền lợi gì) và tính phí cho nó (với những khoản chi trả quyền lợi trong tương lai như vậy thì ngày hôm nay phải cty BH phải thu bao nhiêu tiền cho đủ trả các cam kết đó). Nghề của em hẹp quá nên em phải dài dòng ạ.
Lĩnh vực: Bảo hiểm nhân thọ.
Em giúp gì được: Nhiệt tình thì có, nhưng em nghĩ mãi chỉ được có cái này: bác nào định mua bảo hiểm, em sẽ cố vấn được với nhu cầu vậy thì loại sản phẩm nào là phù hợp, công ty nào trên thị trường mạnh về loại sản phẩm đó....thuần túy là phân tích kỹ thuật thôi ạ.

• Like
Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

Thớt này quá hay! Cảm ơn bác TốchànhQL1 nhé!:)
Hội này sẽ nổi đình đám trong năm nay cho mà xem!:D
Tiện đây, bác Tưởng cho hỏi thăm xíu: cối năm 2007 tui và cô em ruột chung nhau mua 2 lô của HUD 1 giá 4-5tr/m2 , theo bác thì khỏang năm nào tui mới gỡ huề vốn nhỉ? thanks bác nhiều!;)