Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Re:Có bác nào thích đầu tư đất Bình Chánh?

hcivic nói:
vankhanhktpn nói:
Có lẽ 2010 là năm thích hợp đầu tư BDS Long Thành, Nhơn Trạch. Các bác nào thích bỏ ít tiền để đầu tư? OSS sẽ cùng lên kế hoạch đầu tư khoảng 5Ha .

Tui định mua lại lô đất vườn 4000m2 của gia đình một người bạn tại Xã Phước Tân-gần sát khu du lịch sinh thái CON BÒ VÀNG trên con đường băng từ XQL 51 qua Trảng Bom-Giầu Dây để mai mốt về ... ở ẩn, có nên không? Các bác nào có thông tin gì hay tư vấn dùm tui với nhé! Cảm ơn và hậu tạ các bác!:p
Phước Tân nay thuộc Biên Hòa. Khu vực này phải chú ý quy hoạch vì sẽ có rất nhiều tuyến đường băng ngang: đường cao tốc BH-VT, đường vành đai BH và một số đường phụ. Sợ là khu này giá không rẻ nếu QH ổn định.

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

tuonglahay nói:
hcivic nói:
vankhanhktpn nói:
Có lẽ 2010 là năm thích hợp đầu tư BDS Long Thành, Nhơn Trạch. Các bác nào thích bỏ ít tiền để đầu tư? OSS sẽ cùng lên kế hoạch đầu tư khoảng 5Ha .

Tui định mua lại lô đất vườn 4000m2 của gia đình một người bạn tại Xã Phước Tân-gần sát khu du lịch sinh thái CON BÒ VÀNG trên con đường băng từ XQL 51 qua Trảng Bom-Giầu Dây để mai mốt về ... ở ẩn, có nên không? Các bác nào có thông tin gì hay tư vấn dùm tui với nhé! Cảm ơn và hậu tạ các bác!:p
Phước Tân nay thuộc Biên Hòa. Khu vực này phải chú ý quy hoạch vì sẽ có rất nhiều tuyến đường băng ngang: đường cao tốc BH-VT, đường vành đai BH và một số đường phụ. Sợ là khu này giá không rẻ nếu QH ổn định.

Cảm ơn bác TLH nhé! Tui thì sẽ không dùng hết 4000m2 đó đâu mà tính rằng sau này khi mọi thứ đi qua và hình thành gần quanh nơi này, đất lên tui sẽ cắt bán 1/2 còn giữ 1/2 để vui thú điền viên bác ah. Khu đất thuộc ấp Tân Cang xã P.Tân, sát bên khu du lịch gì mà hồi đó các bác đi dã ngoại đó... Giá khoảng 1.3tỷ /4K m2.

Hạng D
14/11/08
1.908
561
113
Biên Hoà

Em đang cần mua căn hộ panorama PMH 3 PN, bác nào có nhà muốn bán gọi gấp cho em nha. 0986999077 Thắng

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50

hcivic nói:
vankhanhktpn nói:

Gần chổ này có miếng chó.....ị nào khoảng 1 or 2000m2 không bác? E đu theo bác cho an toàn :D. E cũng muốn tìm miếng nho nhỏ để ..... làm nông dân nữa :D

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Một trong những yếu tố xác định QH ổn định là đất thổ cư. Bác thử yêu cầu người bán chuyển thổ cư 250m2 xem sao (có rồi thì miễn bàn:D)

Hạng D
21/12/08
2.706
45.999
113

tuonglahay nói:
Một trong những yếu tố xác định QH ổn định là đất thổ cư. Bác thử yêu cầu người bán chuyển thổ cư 250m2 xem sao (có rồi thì miễn bàn:D)

mấy khu này chắc gì có quy hoạch chưa chứ kể gì đến quy hoạch chi tiết mà chuyển mục đích hà Bác. E nghĩ quy hoạch tổng thể là cùng.

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

the kid nói:
tuonglahay nói:

mấy khu này chắc gì có quy hoạch chưa chứ kể gì đến quy hoạch chi tiết mà chuyển mục đích hà Bác. E nghĩ quy hoạch tổng thể là cùng.

Chuyển thổ cư và tách thửa được bác ah. Nhưng phải tốn tiền (không thành vấn đề). Tui thấy bà chủ gì đó chọn khu bên cạnh làm khu DLST Con Bọ Cạp vàng (phải không bác?) thì chắc là sẽ ổn định và phát triển, vậy thì mình bám theo họ cũng không sợ phải không bácX?

@Củ Cải: Để tui hỏi thăm dùm bác, có gì sẽ thông tin...

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50

hcivic nói:
the kid nói:
tuonglahay nói:

Chuyển thổ cư và tách thửa được bác ah. Nhưng phải tốn tiền (không thành vấn đề). Tui thấy bà chủ gì đó chọn khu bên cạnh làm khu DLST Con Bọ Cạp vàng (phải không bác?) thì chắc là sẽ ổn định và phát triển, vậy thì mình bám theo họ cũng không sợ phải không bácX?

Thanks bác :D

Hạng D
21/12/08
2.706
45.999
113

hcivic nói:
the kid nói:
tuonglahay nói:

ớn quá :D, e cũng chả rành mấy khu này, nhưng có 1 điều là nếu đã mua thì có điều kiện bác cứ làm cái gì có lợi nhất cho mình ( tách thửa nhỏ, chuyển mục đích...)vì e thấy chính sách, quản lý của mình lung tung lắm, bữa trước cho bữa sau kg cho. Chỗ e nhiều ng cứ chủ quan, sau này thay đổi 180 độ miếng đất trở nên mất giá trị liền. VD ở thành phố mình quyết định 19 về hạn mức tách thử ra đời cũng nhiều ng mệt mỏi với nó lắm đó.

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

the kid nói:
hcivic nói:
the kid nói:
tuonglahay nói:

ớn quá :D, e cũng chả rành mấy khu này, nhưng có 1 điều là nếu đã mua thì có điều kiện bác cứ làm cái gì có lợi nhất cho mình ( tách thửa nhỏ, chuyển mục đích...)vì e thấy chính sách, quản lý của mình lung tung lắm, bữa trước cho bữa sau kg cho. Chỗ e nhiều ng cứ chủ quan, sau này thay đổi 180 độ miếng đất trở nên mất giá trị liền. VD ở thành phố mình quyết định 19 về hạn mức tách thử ra đời cũng nhiều ng mệt mỏi với nó lắm đó.

Thanks bác The Kid! Nếu tui mua sẽ làm ngay việc tách thửa vì hiện tại số đất còn lại này vẫn đang nằm dính trong sổ chung của gia đình người bạn. Bạn tui được chia 4000m2 nó trồng cây dó để cấy trầm. Trồng được 4 năm rồi, năm sau nó cấy trầm vào và 2 năm nữa sẽ thu hoạch trầm kiếm tiền tỷ...Chắc tui cũng bắt chước nó làm cho kế hoạch 7-10 năm nữa kiếm tiền tỷ ...dưỡng già. Nhảy nhót trong cái thị trường này dám cụt luôn chân quá!?:mad:

Status
Không mở trả lời sau này.