Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
14/6/10
78
3
8
Re:Có bác nào thích đầu tư đất Bình Chánh?

dangvu25 nói:
pang_pang nói:
Chuyên mục này hay và có vẻ hợp với em
em thì quan tâm hướng p.Phú hữu quận 9, cái khu Đông dương hay Thuận phú gì đó
thấy nó còn rẽ và nhìu tiềm năng, he he

Bác có rành pháp lý khu Đông Dương không? Em thấy khu này có thể đầu tư được nhưng không biết pháp lý của dự án như thế nào?Chủ đầu tư có bắt mình xây dựng liền không?Thanks bác

Hiện tại đường vào dự án Đông Dương rất đẹp rồi đó....Do anh Điền Sơn làm lại và mở rộng đường Liên Phường và Bưng Ông Thoàn nên mùa mưa này các Pác vào dự án thoải mái.......
Về pháp lý cả Đông Dương 1 chỉ làm xong cơ sở hạ cơ bản thôi, điện nổi, vỉa he và cóng làm ẩu...và chưa có sổ đỏ được vì vướn chưa giai tỏa xong phần còn lại

Last edited by a moderator:
Hạng B1
14/6/10
78
3
8

contau nói:
Các bác có thông tin gì về cái đường Nguyễn Lương Bằng cái khúc nối qua Đức Khải cho em biết với. Em đang quan tâm con đường này. Cám ơn các bác
Em có thông tin này mấy bác tham khảo về việc thực hiện tuyến đường 15B - Tức Nguyễn Lương Bằng

Save á về máy zoom lên sẽ xem rõ nội dung

Tập Lái
27/1/10
19
0
0

phathungthuan nói:
contau nói:
Các bác có thông tin gì về cái đường Nguyễn Lương Bằng cái khúc nối qua Đức Khải cho em biết với. Em đang quan tâm con đường này. Cám ơn các bác
Em có thông tin này mấy bác tham khảo về việc thực hiện tuyến đường 15B - Tức Nguyễn Lương Bằng

Save á về máy zoom lên sẽ xem rõ nội dung

Cám ơn bác Thuận!

Hạng B2
17/11/08
388
1
18
35
Quận Nhà Bè.

Khải Huy Quân với Đức Khải là 1,

Công văn thì các bác đọc cả rồi, nhưng còn rất nhiều việc cần làm cho đến khi bắt đầu...

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.563
113
www.phindeli.com

Đức Khải mạnh tiền thật, dám ứng vốn ra thi công trước lấy lại sau

Em đi mua đất PHL đây ...

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113

tuando nói:
Đức Khải mạnh tiền thật, dám ứng vốn ra thi công trước lấy lại sau

Em đi mua đất PHL đây ...
để coi tỷ lệ thành công được bao nhiêu phần trăm

Hạng D
9/5/10
1.812
3.817
113

Các bác coi kỹ lại đi, tụi KHQuân này chỉ xin ADC cho nó đi ké con đường nội bộ của ADC từ Phạm Hữu Lầu vào để thi công 2 ha khu nhà tái định cư của nó thôi, cái công văn này không liên quan gì đến làm đường NLB cả, còn việc làm khúc đường NLB thì Sở GTVT chỉ đang làm thủ tục thôi chứ chưa có gì cả, không coi kỹ, chắc có 1 số bác cbi ôm mấy nền khu này, Era town hay bezella để canh đường hehhe. Cái quyế định làm đường này lúc trước không thấy có cty KHQ này, đây có thể là đòn đánh gió của nó

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.563
113
www.phindeli.com

Himlam nói:
Các bác coi kỹ lại đi, tụi KHQuân này chỉ xin ADC cho nó đi ké con đường nội bộ của ADC từ Phạm Hữu Lầu vào để thi công 2 ha khu nhà tái định cư của nó thôi, cái công văn này không liên quan gì đến làm đường NLB cả, còn việc làm khúc đường NLB thì Sở GTVT chỉ đang làm thủ tục thôi chứ chưa có gì cả, không coi kỹ, chắc có 1 số bác cbi ôm mấy nền khu này, Era town hay bezella để canh đường hehhe. Cái quyế định làm đường này lúc trước không thấy có cty KHQ này, đây có thể là đòn đánh gió của nó

Bác Himlam chưa rành địa hình bản đồ khu này rồi, khu tái định cư nằm từ đường Phạm Hữu Lầu về sông Phú Xuân, không nằm kế bên đất của ADC. Còn đất của ADC là nằm ngay mặt tiền NLB đoạn Hoàng Quốc Việt - Phạm Hữu Lầu. Đức Khải xin đường đi qua ADC, trong công văn nó nói rất rõ là để thi công đoạn 15B đoạn HQV - PHL mà, tất nhiên đường này cũng giúp đi vào khu tái định cư dễ dàng hơn. Nhưng tất cả các dự án xung quanh đều hưởng lợi.

Dự án đường NLB này tất cả các CĐT trong khu vực đều phải góp tiền, nhưng Đức Khải nó máu nhất vì nó muốn bán được cái Ẻra Town (gồm cả tái định cư và kinh doanh), nên nó xung phong ứng tiền làm trước, lấy lại sau.

Hạng D
9/5/10
1.812
3.817
113

Cao siêu như bác tuando mà cũng không nhìn rõ vấn đề, mục đích cái cv này chỉ là xin xài ké con đường ADC làm từ Phạm H Lầu vào để san lắp , thi công cái khu 2 ha của nó.
Để thêm phần hấp dẫn và thuyết phục ,nó trích dẫn " Công văn 3111/VP-DTMT 10/5/2010 của UBNDTP giao cho sở GTVT hoàn chỉnh thủ tục pháp lý cho KHQ góp vốn làm tuyến đuong 15b từ PHLầu đến HQViệt " : đây là cục mồi câu thôi chẳng liên quan gì đến công văn này, từ lúc hoàn chỉnh thủ tục đến khi thi công thực sự ....là 1 quãng dài .......có khi chỉ là bánh vẽ thôi bác àh.

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

inside man nói:
Khải Huy Quân với Đức Khải là 1,

Công văn thì các bác đọc cả rồi, nhưng còn rất nhiều việc cần làm cho đến khi bắt đầu...

Hix, sao cứ nhập nhèm như 1 chú dùng nhiều nick trên OS vậy trời.

Khu 2ha chắc là khu bên phải mà Bình Định đang làm, có cái công văn là mượn đường ADC để chuẩn bị ứng vốn thi công 15B thì ngon thật, thực ra cái công văn hơi nhập nhèm nếu có bản vẽ đính kèm chắc rõ hơn. 2 nguyên nhân mượn đường là san lấp khu TĐC và làm đường 15B, mà đường của ADC ở phía bên kia PHL mà khu TĐC ở bên này nên chỉ mượn để làm đường 15B mới có lý thôi, chứ để san lấp thì em nghĩ nó cũng chả cần mượn làm gì.

Bạn em ở VNI nó bẩu giá đất khu PHL đã về lại đỉnh hồi 2008 rồi. ĐK làm công viên bờ sông đẹp thế bác nào xuống thăm chả thích mà kí

Status
Không mở trả lời sau này.