Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
Re:Có bác nào thích đầu tư đất Bình Chánh?

dangvu25 nói:
pang_pang nói:
Chuyên mục này hay và có vẻ hợp với em
em thì quan tâm hướng p.Phú hữu quận 9, cái khu Đông dương hay Thuận phú gì đó
thấy nó còn rẽ và nhìu tiềm năng, he he

Bác có rành pháp lý khu Đông Dương không? Em thấy khu này có thể đầu tư được nhưng không biết pháp lý của dự án như thế nào?Chủ đầu tư có bắt mình xây dựng liền không?Thanks bác

Dự án này ra nền sổ đỏ ,ko bắt buộc xây đâu bác

Hạng C
10/10/09
950
2
18

vankhanhktpn nói:
dangvu25 nói:
pang_pang nói:
Chuyên mục này hay và có vẻ hợp với em
em thì quan tâm hướng p.Phú hữu quận 9, cái khu Đông dương hay Thuận phú gì đó
thấy nó còn rẽ và nhìu tiềm năng, he he

Bác có rành pháp lý khu Đông Dương không? Em thấy khu này có thể đầu tư được nhưng không biết pháp lý của dự án như thế nào?Chủ đầu tư có bắt mình xây dựng liền không?Thanks bác

Dự án này ra nền sổ đỏ ,ko bắt buộc xây đâu bác
Em có tìm hiểu thì thấy dự án này chỉ là hợp đồng góp vốn thôi bác ạh, có ký phụ lục hợp đồng bắt xây dựng sau 1 năm và tụi Đông Dương sẽ xây cho mình đó bác, hèn chi khu này rẻ hơn các khu khác.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113

làm gì có, em co mua ở đây nè Hợp đồng mua bán hẳn hoi. Chỉ có điều là chỉ xây nhà xong nó mới cấp sổ. Không bắt xây theo mẫu, không ràng buộc tiến độ xây dựng

Hạng C
10/10/09
950
2
18

bravia nói:
làm gì có, em co mua ở đây nè Hợp đồng mua bán hẳn hoi. Chỉ có điều là chỉ xây nhà xong nó mới cấp sổ. Không bắt xây theo mẫu, không ràng buộc tiến độ xây dựng
Bác xem kĩ lại trong HĐ góp vốn và những cái phụ lục HĐ ký với đông dương sẽ thấy nó ràng buộc mình xây nhà trong 1 năm và đông duơng bắt chuẩn bị kí tiếp phụ lục HĐ nữa để nó xây nhà đấy bác.

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

dangvu25 nói:
bravia nói:
Bác xem kĩ lại trong HĐ góp vốn và những cái phụ lục HĐ ký với đông dương sẽ thấy nó ràng buộc mình xây nhà trong 1 năm và đông duơng bắt chuẩn bị kí tiếp phụ lục HĐ nữa để nó xây nhà đấy bác.

Em trông cho nó xây hết lên đây ,vì em cũng có miếng nhỏ nhỏ ở phía ngoài nó đó.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113

dangvu25 nói:
bravia nói:
Làm gì có. Hợp đồng tên em nó sờ sờ ra này. bác muốn mượn xem không

Hạng C
10/10/09
950
2
18

bác mua lại hay là nguời mua đầu tiên,em thấy những người mua lại ĐD đều bắt kí phụ lục hđ.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113

em cung mua lai, nhưng mua cach đây 4 năm rồi

Hạng C
10/10/09
950
2
18

Nếu bác bán lại cho người mua ĐD sẽ bắt nguời mua kí phụ lục HĐ.Phụ lục là trong thời gian 12 tháng kể từ ngày kí phụ lục người mua phải cùng với ĐD kí phụ lục hđ xây dựng nhà để đảm bảo tiến độ dự ớn.Còn không kí sẽ bị xử theo qui định của pháp luật.
Em cũng đang phân vân không biết có nên mua không vì có nguời đang chào giá thấy cũng thơm.

Hạng D
9/5/10
1.812
3.817
113

Các bác xem hợp đồng các bác là gì ?
Nếu hợp đồng mua bán đất nền thì ra sổ đỏ đất thổ cư, người mua tự xây, muốn xây lúc nào cũng được
Néu hợp đồng góp vốn hay hợp đồng hợp tác đầu tư , thì phải xây xong hoàn công xong mới ra sổ hồng (chủ đầu tư xây hay người mua tự xây thì tùy theo hợp đồng)

Status
Không mở trả lời sau này.