Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
21/4/10
390
1.696
123
Re:Có bác nào thích đầu tư đất Bình Chánh?

Các bác thấy Bà rịa thì sao nhỉ?
Hiện em có cái biệt thự do cấn nợ của chủ đầu tư mà bán hoài chẳng được, kế hoạch trung tâm hành chính BRVT dời về từ 10 năm nay mà thấy chẳng nhút nhít gì hết

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Memo2000 nói:
Hiện em có cái biệt thự do cấn nợ của chủ đầu tư mà bán hoài chẳng được, kế hoạch trung tâm hành chính BRVT dời về từ 10 năm nay mà thấy chẳng nhút nhít gì hết

BR thì hay nhưng phát triển sớm nên kẹt, cá nhân em thấy Vũng Tàu và Phú Mỹ có vẻ tốt hơn. Có thằng bạn em nói nhà VT tăng giá nhiều(khu dân cư, đừng tính dự án).

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113

Có thể sau DH và vài năm tới chắc là VT nó sẽ tách ra độc lập. Ngặt là hiện nay các QH của VT chưa phê duyệt xong nữa (đang làm) giống như Sông Bé --> Bình Dương + Bình Phước

Hạng B2
17/11/08
388
1
18
35
Quận Nhà Bè.

bravia nói:
tuonglahay nói:
Các bác nên tìm hiểu tình hình; tiến độ sân bay Long Thành. Việc bơm LT và NT liên quan chặt chẽ với tiến độ của Long Thành - Dầu Giây và sân bay.
Tuy nhiên thông tin về sân bay thuộc loại khó tìm đấy.
tháng 3 năm sau sẽ tiến hành Đền bù giải tỏa sân bay LT

Em dự đoán sau 10 năm nữa là việc đền bù giải tỏa sẽ hoàn thành.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113

Cũng có thể lắm chứ! nhưng đến lúc đó nó cũng xây xong giai đoạn 1 của SB rồi :D
Hiện nay chưa rõ NN thu xếp vốn cho SB này như thế nào ( cái này để ktra sau 25/9) nhưng theo tinh thần thì NN sẽ đi vay chứ không xài ODA của Nhật.
Quỹ đất hiện nay phần lớn là đất Cao Su, phần đền bù không đáng bao nhiêu, nhưng thấy có QH khu tái định cư SB ở bên ngoài gần đường BH-VT ( khu người Stieng)
Có tin nội gián là hiện nay là vài doanh nghiệp của BQP chuẩn bị đấu thầu gói chặt cây tận thu gỗ cao su, bác nào mạnh đạn thì chuẩn bị đi là vừa

Hạng C
11/1/06
654
91
28
53

tuonglahay nói:
Các bác nên tìm hiểu tình hình; tiến độ sân bay Long Thành. Việc bơm LT và NT liên quan chặt chẽ với tiến độ của Long Thành - Dầu Giây và sân bay.

Tại sao lại cứ muốn ở gần sân bay nhỉ. Máy bay lên xuống gây ồn ào khó chịu và lúc lên xuống lâu lâu bị trục trặc: không hạ được càng, xuống lộn…, xui sẻo thì ăn cho hết ?

Last edited by a moderator:
Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113

Thanh6399 nói:
tuonglahay nói:

Tại sao lại cứ muốn ở gần sân bay nhỉ. Máy bay lên xuống gây ồn ào khó chịu và lúc lên xuống lâu lâu bị trục trặc: không hạ được càng, xuống lộn…, xui sẻo thì ăn cho hết ?
Ai bảo bác chui vào phễu bay của nó! Ở đây đu theo SB là đu theo hạ tầng XH sẽ phát triển theo hướng của SB thôi

Hạng D
8/7/09
3.897
29
48

Memo2000 nói:

Trung tâm hành chính đang xây ầm ầm đấy bác. nhưng về đất đai thì đất rộng người thưa, có thể sớm nhất là 3 năm sau thì mới có thể đông dần lên được khi TT.hành chánh đi vào điều hành!

Hạng B2
23/7/10
109
4
18

Phải chi mà em vào diễn đàn này sớm có hay hơn không? Năm ngoái thì bị đứa bạn bỏ bom miếng đất Hóc Môn dưới đường điện cao thế.
Năm nay lại bị dụ ôm sô một mớ ở Long An, huyện Cần Đước.
Biết sớm thì lụm ở Long Thành gần sân bay quốc tế sướng hơn các Bác nhể.
Cứ cái gì mà dính đến “Quốc tế” là nó đẳng cấp làm sao!

Hạng B2
20/11/06
252
5
18
bến xe dù

e có miếng đất biệt thự muốn bán hoặc đổi ngang , đổi kém, đổi hơn ...:)
vị trí phường Tân thới nhất , Q 12 đường nội bộ song song QL 1

đất QH biệt thự 1 trệt 2 lầu có thể làm tầng hầm nếu muốn
trước mắt có thể làm kho xưởng nhỏ (nếu muốn )
kích thước 10x23m

hiện trạng

sổ đỏ thổ cư 100% chính chủ , đã nộp tiền SDĐ 100%
đường dọc kênh đã đo đền bù cách 2 lô

Giá bán 9,5 triệu/m2 x230m2 = 2.185 triệu
hoặc đổi đất, nhà , căn hộ ở Tp HCM , Vũng tàu - Long Hải, Phan thiết - Mũi Né, Đà lạt , Nha trang .
hoặc đổi xe các loại Caren, Sorento , SantaFe , Tucson 2009 4WD, CRV, RAV 4, mới hoặc chạy không quá 30.000k.
nếu giá trị hoán đổi vượt quá giá tri lô đất em có thể bù thêm tối đa 500 triệu
nếu kém các bác bù tiền hoặc những món ... như em đã kể trên hoặc có gì hay mà em chưa nghĩ ra :)
các bác quan tâm PM hoặc mail theo đc : [email protected] (chú ý: kieu_ha@...)

cảm ơn các bác đã xem

PS : lô đất cây lâu năm quy hoạch là dân cư hiện hữu cải tạo 2400m2
tại xã Phước An - Nhơn Trạch (sau chùa Phước An ) nằm trên đường số 7 dự phóng và cách 319 đã thi công 300m
giá 700 triệu cũng theo hình thức trên :):D

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.