Hạng B1
11/3/17
98
45
18
35
Gđ có định chạy thêm dịch vụ ko mà lại muốn Starex.
Ban đầu ông ba đã chọn San rồi, chắc cũng có tiền rồi. Ko thích San thì chí ít cũng nên mua Fortuner, chứ lại xuống Innova. Ko hỉu!!

Hạng D
24/10/14
1.861
1.594
113
TP.HCM
Em ngắn gọn thế này nhé:
1. Xe Nhật thì chọn: Odyssey, Sienna, Previa, Outlander.
2. Xe Mỹ thì chọn: Everest, Explorer, Traiblader, Captiva.
3. Xe Hàn thì chọn: Santafe, Sorento.
Còn chủ thớt đừng chọn những dòng xe có túi khí siêu bền hay trang bị kém an toàn là được, vì mục đích thớt là chọn phục vụ GĐ mà.
Chúc bác tìm được vợ 2 ưng ý.

Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
Gđ có định chạy thêm dịch vụ ko mà lại muốn Starex.
Ban đầu ông ba đã chọn San rồi, chắc cũng có tiền rồi. Ko thích San thì chí ít cũng nên mua Fortuner, chứ lại xuống Innova. Ko hỉu!!
Ko a. Chỉ là xe gia đình thui. Baba e nói fortuner ngồi ko thoải mái nên e đưa innova vào đó ạ

Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
Em ngắn gọn thế này nhé:
1. Xe Nhật thì chọn: Odyssey, Sienna, Previa, Outlander.
2. Xe Mỹ thì chọn: Everest, Explorer, Traiblader, Captiva.
3. Xe Hàn thì chọn: Santafe, Sorento.
Còn chủ thớt đừng chọn những dòng xe có túi khí siêu bền hay trang bị kém an toàn là được, vì mục đích thớt là chọn phục vụ GĐ mà.
Chúc bác tìm được vợ 2 ưng ý.
Thanks a góp ý ạ

Tập Lái
26/7/17
27
19
3
34
Bác mua xe đi gd nên lựa xe nào option nhiều mà đi cho sướng cái thân mình và gd nữa, con kinh doanh thi innova fortuner, tiêu chí về 7c thì e thấy outlander mới đẹp đó bác , xe nhập máy mạnh đẹp option nhiều xe nhật mà nghe nói đang giảm giá mạnh nữa còn máu nữa thì Pajero Everest Santafe, Captiva Sorento cũng là 1 lựa chọn ko tồi vì giá hợp lý.. bác nên chạy thử để cảm nhận độ sướng của từng xe . Bác tư vấn cho baba xem thử, baba chọn SF là đúng rồi, ý kiến cá nhân của e nha: có vẻ bác hơi cuồng innova và fortuner nhỉ vì bác còn trẻ mà, suy nghĩ ấy thì e nghĩ baba bác nói và bác cản baba phải đúng hơn chứ ^^, Chúc bác thành công với chiếc xe ưng ý

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
10/8/17
50
38
18
27
TP HCM
Ok thanks a nhìu ạ. E cũng góp ý vs baba mấy cái ưu điểm của a đề ra rùi. Với lại xe gia đình thì chạy tàn tàn thui 80-90 đối vs e là cao rùi
Chuẩn rồi bác ạ, xe gia đình chứ không phải xe đua, em cầm xe chạy chở gia đình lên cao tốc cũng tự quy định cho mình chỉ chạy dưới 110km/h.

Hạng B1
10/8/17
50
38
18
27
TP HCM
Thớt mua Outlander hoặc Pajero sport cũng được đó. Pajero nhập Nhật nguyên chiếc + thích hợp vs những người "bảo thủ" như thớt. Đặc biệt dòng của Nhật chi phí râu ria sửa chữa, bảo dưỡng rất ít thớt ạ.
Thằng Mit này bảo dưỡng khá đắt nha, mình có ông dượng đi chiếc Grandis đời 2006, ổng than đắt quá, nhưng xe Mit đi ngon thật.

Tập Lái
26/7/17
27
19
3
34
Thằng Mit này bảo dưỡng khá đắt nha, mình có ông dượng đi chiếc Grandis đời 2006, ổng than đắt quá, nhưng xe Mit đi ngon thật.
Grandis phải gặp đúng thợ bác ơi, thợ tào lao zo là hư dàn điện àh hihii

Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
Bác mua xe đi gd nên lựa xe nào option nhiều mà đi cho sướng cái thân mình và gd nữa, con kinh doanh thi innova fortuner, tiêu chí về 7c thì e thấy outlander mới đẹp đó bác , xe nhập máy mạnh đẹp option nhiều xe nhật mà nghe nói đang giảm giá mạnh nữa còn máu nữa thì Pajero Everest Santafe, Captiva Sorento cũng là 1 lựa chọn ko tồi vì giá hợp lý.. bác nên chạy thử để cảm nhận độ sướng của từng xe . Bác tư vấn cho baba xem thử, baba chọn SF là đúng rồi, ý kiến cá nhân của e nha: có vẻ bác hơi cuồng innova và fortuner nhỉ vì bác còn trẻ mà, suy nghĩ ấy thì e nghĩ baba bác nói và bác cản baba phải đúng hơn chứ ^^, Chúc bác thành công với chiếc xe ưng ý
Ok thanks a nhìu. Cũng có nhìu người mua xe Toyota chỉ để phục vụ gia đình mà a. Gia đình e thân với 1 a chạy xe dịch vụ 16 chổ. Trước ổng chạy con hiace bị phàn nàn vụ ngồi để chân ko thoải mái, cuối cùng ổng bán đi để chuyển qua con sprinter. Giờ thì nghỉ rùi vì vía của ổng đi hay bị tốn tiền bánh mì lắm.
Bữa đi vũng tàu chơi. Sửa soạn đi ăn tối, e xg trước ngồi nc vs ổng. Cũng có 1 chiếc fortuner ở đó, bản máy dầu số sàn.
Ổng nói mua xe gia đình tốt nhất vẫn cứ mua xe toyota. Con này cũng đc. Chạy khỏe re. Trước e thích xe có 4 thắng đĩa vs 4 đèn pha cos lắm. E nói xe này có 2 thắng đĩa trước thui còn mấy xe kia có 4 cái lận. Ổng nói có mấy cái cũng vậy, quan trọng thắng có ngon ko thui.
Rùi ổng cũng khuyên e nếu mua thì mua xe Nhật mà Nhật thì nên mua Toyota vs Honda thui. E nhập tâm đến giờ. Chẳng muốn thay đổi quyết định đó a ạ.
Còn nếu muốn sướng và sang chảnh thì theo e tầm tiền này chắc chỉ có đi sedan thui